`

Jump to content

Ѵ໡ҤҶ١ش˹¤Ѻ

2 replies to this topic

#1 iamtoto

ѡ§

• High Members

Posted 01 March 2010 - 11:37 AM

จัดสเปกคอมราคาถูกสุดให้หน่อยครับ
จอ19-22 คอม สำรองไฟควรใช้เท่า
ใช้งานเข้าเน็ต Word excel Bit ขอแค่เข้าโปรแกรมต่างๆได้ลื่น งบถูกสุดเท่าไรครับ

#2 ~BusteR~

You are not alone.

• High Royal Executive Members
  • Interests:DGO BATTLE SYSTEM

Posted 02 March 2010 - 05:26 PM

หมื่นเดียวอยู่ครับ แต่จอนี่ผมไม่แน่ใจนะครับ ถ้ารวมด้วยก็น่าจะอยู่ที่หมื่นนิดๆ ครับ

ผมก็ไม่รู้ว่าจะบอกสเป๊กยังไงเหมือนกันครับ เพราะผมเห็นมีวางขายสำเร็จครบเซ๊ท

กันเลยทีเดียว มีตั้งแต่ 7 พันกว่าๆ จนถึง 13000-15000 บาท นี่ก็ใช้ได้แล้วนะครับ

กับการเล่นอินเตอร์เน็ท

ปล.ผมช่วยบอกได้แค่นี้แหละเพราะเรื่องพวกนี้ผมก็ไม่รู้ลึกเรื่องราคาเหมือนกันครับ
เครื่องที่บ้านผมยังใช้ P4 2.8 แรม 512M การ์ดจอ GF5500 128M ความจุ
ฮาร์ดดิส 40GB อยู่เลยครับ 55318906.gif ว่าจะเปลี่ยนแล้วล่ะครับแต่รอราคาให้มันถูก
ลงกว่านี้อีกหน่อยน่ะครับ เพราะสเป๊คข้างต้นที่ผมซื้อมาแล้วมาเทียบกับตอนนี้
ผมรู้สึกว่า โง่ๆ ยังไงไม่รู้น่ะครับ ซื้อมาด้ายยยยตั้ง 23000 บาท นี่ผมซื้อเมื่อ
ปี 45'-46' นี่แหละครับ แล้วพอมาเทียบตอนนี้ด้วยราคาขนาดนี้ผมสามารถซื้อ
เครื่องที่สามารถลุยได้ทุกเกมเลยนะครับ yoyo_33.gif

#3 iamtoto

ѡ§

• High Members

Posted 03 March 2010 - 07:22 AM

ขอบคุณครับ

จริงๆก็ใช้แค่พิมพ์งานกับเล่นเน็ตแค่นั้น อาจจะดูยูทูปบ้าง
เลยอยากรู้ว่ารู้ไหนควรใช้ หรือรุ่นไหนไม่ควรใช้มีปัญหาเยอะ
ถ้าประมาณ10000 ก็พอไหวอยู่ แต่ถ้าได้ถูกว่านี้ก็จะได้ประหยัด เพราะไม่ค่อยได้ใช้งานอะไรเลย
แค่ใช้เข้าได้เร็วปกติไม่ค้างก็โอเค