`
←  DGO PC CORNER
Logo
»

ҡź Թ 7 ŧ xp ФѺ

Sexboy's Photo Sexboy 28 Feb 2010

คือเครื่องมันไม่ชัพพอต 7 ครับอยากลง xp ไหม่ มีวิธีไหนที่ลบ 7 แบบ ไม่ต้อง ฟอแมต เครื่องไหมอะครับ

ขอบคุณครับ

Zeroprofessional's Photo Zeroprofessional 02 Mar 2010

ถ้าแนะนำนะครับหา ฮาร์ดดิสมาสักตัวเก็บข้อมูลสักตัวแล้วฟอแมตเครื่องไปเลยครับ ลง Xpเสร็จค่อยนำข้อมูลไปเก็บไว้ตามเดิม หรือไม่ก็ลง ไดร์ D ครับ เครื่องมันจะให้เลือกวินโดวน์ หน้าจอว่าจะเล่นตัวไหน (แต่ไม่

เคยทำ ของ 7 กับ xp ว่าจะได้ไหม)

kim007's Photo kim007 02 Mar 2010

เพิ่มเติมอีกหน่อยนะครับ ท่านใช้โปรแกรม Windows Easy Transfer ที่อยู่ใน Accessories > System Tools ช่วย transfer ข้อมูลที่สำคัญๆ มาใส่ HDD อีกตัวก็ได้ครับ ก่อนฟอร์แมต