`

Jump to content

Conputer شѡҡš ҶѺ Ъشö

3 replies to this topic

#1 Zeroprofessional

ҧͿش

• High Royal Executive Members

Posted 25 February 2010 - 11:53 AM

เนื่องจาก อาการแปลกๆ ของเครื่องคอมพิวเตอร์ มีได้ทุกๆ วัน เช่น อุปกรณ์ชำรุดบ้าง ไวรัสบ้าง โปรแกรมบางตัวไม่สามารถใช้ได้บ้าง เลยอยากช่วยเหลือเพื่อนๆ เพื่อให้อาการดังกล่าว หายไป หรือ พอช่วยให้อาการลดน้อยกว่าเดิม yoyo_63.gif

บางอาการผมอาจจะไม่สามารถตอบได้ เพราะคอมพิวเตอร์ปัญหา 108 1009 แต่บางปัญหาเพื่อนๆท่านอื่นๆอาจจะรู้ก็ได้ สามารถตอบได้ช่วยเหลือกันได้ครับ (ในความคิดผมหลายสมองมารวมกัน ทำให้เกิดผลงานมากมายครับ) yoyo_33.gif

โอเค มีอาการอะไรอยากให้ช่วยเหลือเข้ามาโพส มาถามได้เลยนะครับ อิอิ yoyo_57.gif

#2 beer5520

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 25 February 2010 - 08:35 PM

yoyo_65.gif คอมผมแปลกตรงการ ไรแผ่นด้วยเนโรเมื่อก่องไรข้อมูลลง DVD เต็มแผ่นไช่เวลาอย่างมาก15 นาที เดียวนี้แปลกๆไช่เวลาอย่างน้อย30นาทีเลย สงสัยจริงๆ

#3 Zeroprofessional

ҧͿش

• High Royal Executive Members

Posted 27 February 2010 - 07:57 AM

QUOTE(beer5520 @ Feb 25 2010, 08:35 PM) <{POST_SNAPBACK}>
yoyo_65.gif คอมผมแปลกตรงการ ไรแผ่นด้วยเนโรเมื่อก่องไรข้อมูลลง DVD เต็มแผ่นไช่เวลาอย่างมาก15 นาที เดียวนี้แปลกๆไช่เวลาอย่างน้อย30นาทีเลย สงสัยจริงๆ

ไดร์ DVD ท่านมีปัญหาหรือเปล่าครับ หรือ ว่า DVD ที่นำมาไรท์นี่อ่านค่าได้แค่ 8x [ธรรมดา 16x] หรือเปล่าครับอาการนี้ยากจะบอกอาการ อิอิ อาจจะเกิดจากไดร์ หรือ วินโดวน์ มีปัญหาก็ได้

ครับ yoyo_63.gif

#4 dy_break

Posted 27 February 2010 - 01:55 PM

QUOTE(beer5520 @ Feb 25 2010, 08:35 PM) <{POST_SNAPBACK}>

บางทีก็เป็น ไวรัส ไดร์ซีดี เสีย
หรือ การที่เราไรท์แผ่นแล้วเสีย มันจะเครื่องจะจำค่า (อะไรก็ไม่รู้)
เขาจะมีวิธีแก้ ผมหาใน กูเกิ้ล ให้ทำตามขั้นตอน
ผมไรซีดี ธรรมดา แบบ52xใช้เวลา เกือบชั่วโมง พอดีช่วงนั้นจะลงวินโดวืใหม่
ไรท์เร็วทันตาเห็น