`

Jump to content

- - - - -

ҹҹҹ ѴԹѡ

20 replies to this topic

#1 Charlotte

ѡдѺ٧鹷 3

• Royal Executive Members

Posted 19 February 2010 - 11:58 PM

ความต้องการของผม

1.ดูไฟล์ .ts กับ .tp เป็นส่วนใหญ่ มีประมาณแค่ 10% หรือน้อยกว่า เป็น mkv
2.ต้องการความเสถียร ไม่กระตุก เสียงไม่ดีเลย์
3.ถ้า wireless ทำได้ตามข้อ 2. จะดีมาก
4.าพสีสดใส เสียงดีพอประมาณ ให้ความสำคัญกับาพมากกว่าเสียง
5.ไม่ได้ใช้ดุหนัง ใช้ดูคอนเกาหลี แหละอื่นๆที่ full hd [ไม่ใช้ดูหนัง hi-def เลยนะครับ]

อะไรประมาณนี้ครับ อยากได้ที่ wireless ได้เจ๋งๆจะดีมาก เกะกะสายครับ

ตอนนี้นึกออกเท่านี้อ่ะครับ รบกวนแนะนำด้วยครับ หรือว่ามีตัวอื่นจะแนะนำก็ดีครับผม

ขอบคุณครับผม yoyo_08.gif

#2 Brutal-Method

¹

• High Royal Executive Members

Posted 20 February 2010 - 12:12 AM

ผมใช้PlayOn!HDได้หมดทุกข้อครับ

1.ดูไฟล์ .ts กับ .tp เป็นส่วนใหญ่ มีประมาณแค่ 10% หรือน้อยกว่า เป็น mkv
ดูได้ครับ ทั้งคู่
2.ต้องการความเสถียร ไม่กระตุก เสียงไม่ดีเลย์
เท่าที่เล่นไม่เคยเจอครับ
3.ถ้า wireless ทำได้ตามข้อ 2. จะดีมาก
ได้ครับ แต่ต้องซื้อ wireless adaptor ต่างหาก ประมาณ900 บาทครับไฟล์ 720P ไม่มีปัญหาแต่สตรีมผ่านwifi 1080P อ่านมาว่ากระตุกครับ (แต่ผมแลนดู)
4.าพสีสดใส เสียงดีพอประมาณ ให้ความสำคัญกับาพมากกว่าเสียง
อันนี้คงต้องเทียบดูเองครับ ส่วนตัวผมว่าแจ่ม
5.ไม่ได้ใช้ดุหนัง ใช้ดูคอนเกาหลี แหละอื่นๆที่ full hd [ไม่ใช้ดูหนัง hi-def เลยนะครับ]
ดูได้หมดครับ

Edited by Brutal-Method, 20 February 2010 - 12:13 AM.

#3 genie

ѡ§

• High Members

Posted 20 February 2010 - 04:14 AM

QUOTE(Charlotte @ Feb 19 2010, 11:58 PM) <{POST_SNAPBACK}>

อะไรประมาณนี้ครับ อยากได้ที่ wireless ได้เจ๋งๆจะดีมาก เกะกะสายครับ

ตอนนี้นึกออกเท่านี้อ่ะครับ รบกวนแนะนำด้วยครับ หรือว่ามีตัวอื่นจะแนะนำก็ดีครับผม

Playon!HD
Playon!HDmini

#4 minime

MZ

Posted 20 February 2010 - 06:03 AM

QUOTE(Charlotte @ Feb 19 2010, 11:58 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ผมใช้ Xtreamer อยู่ก็ทำได้หมดทุกข้อนะ เสียงดีเลย์ก็แก้แล้ว ใช้ดู หนัง HD คอนเกาหลี anime

อยากลอง PLAYON อยู่เหมือนกัน แต่ไม่รู้จะซื้อมาทำไม เพราะ Xtremer มันก็ไม่มีข้อเสียถึงขนาดจะต้องเปลี่ยนยี่ห้อ

ไว้มันพังก่อนจะหันไปลอง PLAYON บ้าง

#5 wahahajr

ѡ§

• High Members

Posted 20 February 2010 - 08:07 AM

ผมเทียบกันดูละ เลยเลือก playon (มือสอง) ครับ yoyo_08.gif

#6 thaiger

š Bejewel

• High Royal Executive Members

Posted 20 February 2010 - 09:01 AM

ผมว่าคุณต้องเลือก xtreamer ถ้าคุณยังไม่มี hometheatre เพราะ ถ้าซื้อรุ่นใหม่จะมี optical แล้วล่ะ แต่ทีวีต้อง 1080p และ มีช่อง HDMI ด้วยนะครับ ตอบทุกข้อที่คุณต้องการ และ ยังเคลื่อนย้ายไปใช้ต่างจังหวัด และ แบ่งให้เพื่อนดูได้ด้วยครับ ขนาดเล็กสุดแล้ว ราคาเท่ากัน โดยสามารถใส่ HD ได้ในตัวครับ

#7 numgamer

ѡ¹鹷 1

Posted 20 February 2010 - 09:16 AM

ดูจากความต้องการแล้ว ทั้ง 2 ตัวก็ทำได้หมดอยู่ที่ว่า
ถ้าอยากจะยกไปไหนได้ง่ายๆและเครื่องเสียงมีแต่ opic ก็เอา xtreamer
แต่ถ้าไม่ยกไปไหน ก็เอา playon เพราะมันใส่ HDD ตัวใหญ่ได้ ประหยัดกว่า

#8 Brutal-Method

¹

Posted 20 February 2010 - 10:33 AM

QUOTE(numgamer @ Feb 20 2010, 09:16 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ดูจากความต้องการแล้ว ทั้ง 2 ตัวก็ทำได้หมดอยู่ที่ว่า
ถ้าอยากจะยกไปไหนได้ง่ายๆและเครื่องเสียงมีแต่ opic ก็เอา xtreamer
แต่ถ้าไม่ยกไปไหน ก็เอา playon เพราะมันใส่ HDD ตัวใหญ่ได้ ประหยัดกว่า

ตามคุณหนุ่มเลยครับ มินิใส่ 2.5 ไม่ได้
แต่ถ้าไม่ยกไปมา ก็ตัวใหญ่เลย แจ่ม yoyo_52.gif

Edited by Brutal-Method, 20 February 2010 - 10:35 AM.

#9 X-Sy

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 20 February 2010 - 02:21 PM

Play!on กับ Xtreamer ทำได้ตามที่คุณต้องการทั้ง 2 ตัวครับ แต่ต้องซื้อ Wireless N เพิ่ม ราคาน่าจะไม่เกิน 1000 บาท

ถ้าอยากประหยัดอาจจะหันมาเล่น Play!on mini ก็ได้ครับ แต่ตอนนี้เท่าที่บอร์ด Thaidvd ฮือฮากัน รู้สึกกำลังจะเปิดตัว Bevix 8058 ซึ่งแรงกว่าทั้ง 2 ตัวให้าพที่ดีกว่า และราคาถูกกว่า

#10 sax

¹

Posted 20 February 2010 - 08:50 PM

QUOTE(X-Sy @ Feb 20 2010, 02:21 PM) <{POST_SNAPBACK}>
Play!on กับ Xtreamer ทำได้ตามที่คุณต้องการทั้ง 2 ตัวครับ แต่ต้องซื้อ Wireless N เพิ่ม ราคาน่าจะไม่เกิน 1000 บาท

ถ้าอยากประหยัดอาจจะหันมาเล่น Play!on mini ก็ได้ครับ แต่ตอนนี้เท่าที่บอร์ด Thaidvd ฮือฮากัน รู้สึกกำลังจะเปิดตัว Bevix 8058 ซึ่งแรงกว่าทั้ง 2 ตัวให้าพที่ดีกว่า และราคาถูกกว่า

Bevix 8058 มายังอะคับ yoyo_35.gif

#11 Brutal-Method

¹

Posted 20 February 2010 - 09:50 PM

QUOTE(sax @ Feb 20 2010, 08:50 PM) <{POST_SNAPBACK}>
Bevix 8058 ѧФѺ yoyo_35.gif

ҹ
ҹ ҫѡ

ѡ

ҧáԧդѺ

͹ҡ͹
¢Ҵع͡
demand supply չ͡ѹѺ yoyo_89.gif

#12 Guest_draftsmart_*

• Guests

Posted 20 February 2010 - 10:11 PM

bevix รอคับ

#13 Charlotte

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 20 February 2010 - 10:30 PM

ตอนนี้กะเปลี่ยนแนวไปใช้ทีวีแทนมอนิเตอร์ละครับ จะได้ไม่ต้องใช้boxด้วย เลยโพสกระทู้ถามไว้ให้ห้องคอมเหมือนกัน yoyo_04.gif

#14 [[[PEE]]]

¹

• Interests:360

Posted 21 February 2010 - 06:20 AM

QUOTE(Brutal-Method @ Feb 20 2010, 12:12 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมใช้PlayOn!HDได้หมดทุกข้อครับ

ตามนี้แหละ yoyo_52.gif

เอารุ่น Mini ก็พอมั้ง ถ้ามี external หลายๆลูกนะ ตัวใหญ่ถ้าไม่โหลดบิทหรือต้องการเอา hdd ใส่ ก็ไม่จำเป็นต้องเสียอีก พันนึงหรอก - -

#15 for2s

¹

• Banned

Posted 21 February 2010 - 09:50 AM

เท่าที่ลอง Play on HDมาคอนข้างดีเลยครับ แต่ตอนนี้อยากได้ตัว mini เหมือนกันเพราะมันเล็กและหิ้วไปมาสะดวกกว่า

เอาตัวใหญ่ไปไหนมาไหนคงไม่สะดวกครับ แต่ข้อดีก็คงเป็นในส่วนของการใช้ HD 3.5 เพราะราคาไม่ดุไปนัก

จริงๆผมเพิ่งเห็นว่าที่บอร์ดเรามีคนขายหมือนกัน ถูกกว่าที่ผมซื้อจากตัวแทนจำหน่ายหลายร้อยด้วย เห็นช้าไปหน่อยนะนี่เรา yoyo_63.gif

#16 ArtDVDs

¹

• Interests:-__-'

Posted 21 February 2010 - 03:28 PM

QUOTE([[[PEE]]] @ Feb 21 2010, 06:20 AM) <{POST_SNAPBACK}>

ตามนี้แหละ yoyo_52.gif

เอารุ่น Mini ก็พอมั้ง ถ้ามี external หลายๆลูกนะ ตัวใหญ่ถ้าไม่โหลดบิทหรือต้องการเอา hdd ใส่ ก็ไม่จำเป็นต้องเสียอีก พันนึงหรอก - -

เพิ่มเติมให้นิดนึงนะครับเรื่องความต่างระหว่างตัวปกติกับตัว Mini ครับ ตัวปกติจะมีช่องต่อ Coxial และมีช่อง Memroy Card Reader ครับ และนอกจากนี้ตัวใหญ่ยังมีพัดลมระบายความร้อนในเครื่องด้วยครับ ตัวใหญ่ขนาดใส่ HDD ในเครื่องแล้วความร้อนยังไม่ต่างจากตัวเล็กเลยครับ

ส่วนตัวผมเองแล้วตอนแรกผมก็นะเล่นตัวเล็กอยู่เหมือนกันเพราะการใช้งานผมส่วนใหญ๋จะดู
จาก Flash Drive ไม่ก็ External HDD แต่พอมาคิดดูในระยะยาวแล้วหนังบางเรื่องที่ชอบจริงๆ ก็อยากเก็บไว้ใน HDD ถาวรไปเลย ถึงแม้จะไม่ดูบ่อยก็เถอะ ถ้าซื้อ Mini มานี่ถ้าเกิดอยากใส่ HDD ทีหลังนี่ต้องเสียเงินใหม่แน่ๆ เลยจัดตัวใหญ่ทีเดียวเลยถ้าอยากใส่ HDD เมื่อไรก็เปิดฝาใส่ได้ทันที

แต่ขอดีของตัว Mini ก็คือขนาดที่เล็กพกพาไปไหนมาไหนได้สะดวกครับ

ในเรื่องการดูหนังนี่ผมว่าแต่ละตัวไม่หนีกันครับเนื่องจากใช้ชิพตัวเดียวกัน แต่เรื่องหน้าตารับรองว่า PLAYON!HD กินขาดครับ เฉียบ หรู ดูเกินราคาไปไม่น้อย ^_^

#17 [[[PEE]]]

¹

Posted 21 February 2010 - 04:01 PM

ลืมเลยว่ามี Coxial มีช่อง Memroy Card Reader และพัดลมระบายความร้อน

อืม เพิ่มมาอีกพันได้ครบๆก็โอแหละนะครับ yoyo_52.gif

#18 zineryl

藍染 惣右介

• DGO Reporter

Posted 21 February 2010 - 06:04 PM

Play on ดูผ่าน HDD External กระตุกไหมพวกไฟล์ blu-ray rip 1080p ทั้งหลาย?

#19 [[[PEE]]]

¹

Posted 21 February 2010 - 06:10 PM

ไม่กระตุกนะ ผมใช้ external 1tb อยู่ 2ลูกเสียบทิ้งไว้ แต่ข้องใจดูอนิเมะเรื่องอีวาเกเลี่ยน 1.1กับแบทแมน าพเละ แตกๆ ดูกับคอมไม่เป็นนะ ไม่รุ้เป็นเพราะอะไร

ซื้อเลยคุณไซน์ เดี๋ยวผมช่วยออก 5บาทครับ lol.gif

Edited by [[[PEE]]], 21 February 2010 - 06:27 PM.

#20 Brutal-Method

¹

Posted 22 February 2010 - 12:51 AM

QUOTE(zineryl @ Feb 21 2010, 06:04 PM) <{POST_SNAPBACK}>
Play on ดูผ่าน HDD External กระตุกไหมพวกไฟล์ blu-ray rip 1080p ทั้งหลาย?

ไม่กระตุกครับ lan share ผ่าน hub 1080P ก็ยังไหว