`

Jump to content

ءѧͧͧ65nnᴧ ҹgame zaap 12͹

187 replies to this topic

#21 ponpong

ѡ

• Royal Executive Members

Posted 18 February 2010 - 02:13 PM

เป็นผมคงไปทวงถามทุกเดือน

#22 Kisame

DearimaZ

• High Royal Executive Members

Posted 18 February 2010 - 02:23 PM

แม่เจ้า 1 ปีมันนานมากเลยนะครับ yoyo_65.gif

#23 noppapat

ѡͩҨ

• Executive Members

Posted 18 February 2010 - 02:31 PM

ใช้งานไม่ถูกวิธี หมายถึง คุณเล่นแต่แผ่นแท้แน่ ๆ เลยครับ xbox เนี่ยเขาต้องเล่นแผ่น copy ครับ จึงจะถือว่าถูกวิธี yoyo_52.gif
ป.ล ล้อเล่นน่ะครับ ขออภัย อย่าถือสาครับ
แต่ว่าร้านนี้ถ้า search หากระทู้เก่า ๆ หรือหาจาก google ก็เจอแนว ๆ ร้านในตำนานเยอะเหมือนกันครับ
เมื่อก่อนผมเคย post ถามในบอร์ดนี้ว่าเครื่องเจอไฟแดง แล้วจะพาไปซ่อมที่ร้านนี้ เพราะว่าร้านอยู่ใกล้บ้าน บางท่านก็เข้ามาให้ความเห็นว่าไม่ควรครับ แล้วก็บอกเหตุผลหลาย ๆ อย่าง จนผมต้องหอบหิ้วไปซ่อมที่อื่นน่ะครับ yoyo_11.gif

#24 yippy

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 18 February 2010 - 02:46 PM

เปนผม บุกไปที่ร้านแล้วล่ะครับ ต้องทวงสิทธิของตัวเอง

#25 觻ԫ

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 18 February 2010 - 02:48 PM

ซู๊ดยอดแห่งความใจเย็นเลยครับท่าน

#26 JackAss

ѡдѺ͡ª鹷 7

Posted 18 February 2010 - 02:49 PM

เป็นผมแค่เดือนเดียวก็เดือดแล้วครับ นานเกิ๊น yoyo_92.gif

#27 Devil Putixx V0.2 Beta

ѡ鹤

• Interests:Game / Computer

Posted 18 February 2010 - 02:49 PM

มาแบบร้านอา....เกมส์ สะพานเหล็กเลย ส่งซ่อม แล้วมันไม่ซ่อม เอาไปดอง

มารู้ทีหลังว่าเป็นสูตรสำเร็จของพวกมัน ถ้าเครื่องเสียในประกัน หรือของร้านมันเอง มันจะรับส่งซ่อม เคลม แต่มันจะดองไว้เรื่อยๆไม่ทำอะไร

#28 striker

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 18 February 2010 - 03:00 PM

จริงๆ ร้านนี้ไม่เห็นเคยเคลมได้นะ ส่วนใหญ่ลูกค้าเค้าก็เล่นก๊อบซะหมดมั้ง
เคยอ่านผ่านๆ ว่ามีคนแดงแล้วไม่รับเคลมก็มีนะ เค้าเล่นแท้มาปีกว่า แต่เคลมไม่ได้อะไรก็ไม่รู้

#29 jedimj

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 18 February 2010 - 03:01 PM

ผมก็เคยเป็นลูกค้า แต่12เดือนนี่มันเกินไปจริงๆ yoyo_08.gif

#30 thekengs

Hello Again ^^

Posted 18 February 2010 - 03:04 PM

โชคดีจังที่ซื้อเครื่องร้านนี้แล้วไม่เป็นไร

#31 vip95000

ѡͩҨ

Posted 18 February 2010 - 03:05 PM

ผมก็ซื้อร้านนี้นะ สาธุอย่าให้มันแดงเล้ยยยยย yoyo_04.gif

#32 repeiam

! ֧Ū

Posted 18 February 2010 - 03:07 PM

เดินทางไปที่ร้านเค้าเลยดิครับ (อย่าลืมเอาหลักฐานการเคลมเครื่องไปด้วยนะครับ) ผมว่าร้านยังมีอยู่นะเห็นลงโฆษณากะหนังสือ PLAY อยู่นิครับ

เอาใจช่วยครับ มันนานเกินรอ แต่เครื่องคุณเคลมประเทศอะไรครับ

#33 warakul

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 18 February 2010 - 03:34 PM

ใจเย็นจังเลย ผมว่าอย่ามัวแต่โทรคุยกันเลยครับ เข้าไปเยี่ยมร้านเค้าซะหน่อย น่าจะคุยกันได้เข้าใจกันมากขึ้น

#34 guyya

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 18 February 2010 - 03:36 PM

ผมว่า ไปเอาเครื่องคืนดีกว่าครับ เป็นปีแล้วเดี๋ยวไม่ได้คืน ล่ะแย่!

เอาไปซ่อมร้านอื่น ดีกว่า หาร้านไว้ใจได้ ไม่ต้องเคลมแล้วล่ะครับงานนี้ เพราะหาต้นตอ ที่ซื้อมาไม่ได้ ทาง M$ เค้าจะไม่เครมให้แน่นอน.

งานนี้ซ่อมสถานเดียวครับ. ว่าแต่เป็น แจสเปอร์รึเปล่าเนี่ยเครื่องนี้น่ะ เห็นซื้อมา 1 ปีกับ 2 เดือน ?

ถ้าใช้ก็เป็นเครื่องแรกๆเลย นอกจากคุณจะโดนย้อมแมว หลอกว่าเป็นแจสเปอร์แต่จริงๆไม่ใช่

#35 ԡ

ѡͩҨ

Posted 18 February 2010 - 03:44 PM

เป็นผม เดือนเดียวก็ปรี๊ดแตกแล้ว อย่าว่าแต่เป็นปีเลย

่ว่าแต่ เครื่องยังอยู่ที่ร้านเค้ารึเปล่าเหอะ

#36 arCade

ѡдѺ٧鹷 3

• Interests:Demon's Soul - Dark Soul - Skyrim - DGO Battle

Posted 18 February 2010 - 03:49 PM

รอได้ไงคับเนี่ย เนี่ยเป็นปี เลย yoyo_63.gif

#37 aordy

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 18 February 2010 - 03:52 PM

ร้านนี้ เจ้าของร้านคนนี้ ผมจำได้จนถึงวันนี้ โดนมากับตัวเองตอนเครื่องวีออกใหม่
ผมสั่งเครื่องจากเขา เปิดกล่องต่อทีวีเสียบปลั๊ก เล่นไม่ได้.. UNREAD ERROR ทุกแผ่น ผมต้องส่งเครื่องกลับไปอีก(ผมอยู่ตจว.)

ด้วยความร้อนใจ เลยนั่งรถเข้า กทม. 600 กิโลเพื่อมาดูว่ามันเกิดไรขึ้น ตรงไปหาเขาที่บ้านน้ำแก้วไม่ได้กิน ได้คำถามก่อนเลยว่าไปทำอะไรเครื่องมา...(เขาอ้างว่าหัวอ่านมันหลุด)
เฮ้ย..ผมไปทำอะไรเครื่องมาเหรอ อะไรฟ่ะ ถามเหมือนกับโทษผมว่าผมแกะเครื่องเองหรือเปล่า แล้วเครื่องไม่ถึง 7 วันน่าจะเปลี่ยนเครื่องให้ใหม่ แต่เขาไม่ยอมเปลี่ยนให้ อ้าง 108
ก็ไม่เป็นไรแก้ไขให้ผมเล่นได้ก็พอ อารมณ์ผมตอนนั้น โอเคแล้ว จบ ๆ กันไปเสีย ลองแล้วเล่นได้ปกติผมก็กลับบ้าน..

ยัง ยังไม่จบ ต่อมาไม่นาน wiikey ออกอัพเดทชิบใหม่ เพื่อเล่นเกมส์ใหม่ได้ ผมก็อัพเดท แต่มันไม่ได้ ไม่ผ่านตลอด

มารู้ทีหลังว่าเป็นชิป wiikey ก๊อป (ทั้ง ๆ ที่สเปคเครื่องตอนสั่งซื้อเป็น wiikey แท้)อัพเดทก็ไม่ได้
โทรไปไม่รับผิดชอบอะไรเลย แถมยังจะคิดเงินผมถ้าเปลี่ยนชิปอีก 800 ทั้งที่เขาน่าจะรับผิดชอบโดยการเปลี่ยนชิป wiikey แท้ให้ผม แต่ไม่.... อืมม์ ผมทำได้แต่คิดว่าทำมาค้าขายแบบนี้
ขอให้ร่ำรวย เจริญขึ้นแล้วกัน หลัง ๆ นี้เขาหายจากวงการเกมส์ ทั้งในคอลัมภ์หนังสือ เวป สงสัยว่ากรรมทั้งหลายที่เขาได้ประกอบไว้หลายวาระ หลายผู้คน คงทบต้นทบดอกเขาอยู่หรือเปล่า
ใครทราบบอกที ....

Edited by หนุน, 18 February 2010 - 03:54 PM.

#38 tomaru

ѡͩѧ

Posted 18 February 2010 - 04:02 PM

ผมยังอ่านบทความของเค้าตอนที่เขียนใน EGM ตอนนู้นอยู่เลย แต่ตอนนี้กลายเป็นร้านในตำนานไปแล้ว yoyo_65.gif

#39 emurama

ѡ֡ѴдѺ 3

• High Members

Posted 18 February 2010 - 04:07 PM

ทำมาหากิน ประกอบกิจการใด ก็ให้มันซื่อๆใสๆ กันครับ.

มีความสุขบนความร่ำรวย แล้วมีแต่คนก่นด่า.

ถามหน่อยว่า ความสุข ความร่ำรวย ที่เบียดเบียนเค้ามา มันคุ้มมั้ยครับ.

ไม่ต้องตอบนะ คิดเอาเอง..ขอบคุณครับ

#40 isaxnutun

çѹ..㨺ѹç

Posted 18 February 2010 - 04:12 PM

นานไปหน่อยไหม อยากทราบข้อเท็จจริงจากอีกฝั่งด้วย