`

Jump to content

¡! 5DII+Ū+Ź ...««

46 replies to this topic

#41 Hero of Gunner

ѡ ѡ

• High Royal Executive Members

Posted 18 February 2010 - 03:41 PM

เป็นกำลังใจให้ครับ
เด๋วก็ได้คืน

#42 Zard

DGO 2011

• High Royal Executive Members
  • Interests:Uncharted 3, Tommy Emmanuel, Joe Robinson

Posted 18 February 2010 - 05:04 PM

พึ่งได้เข้ามาอ่าน แจงเก็บกล้องไว้ไหนครับ ก่อนที่จะหาย ลืมทิ้งไว้ที่ไหนหรือเปล่า เลยมีคนเก็บไป

หรือว่าเป็นการจงใจขโมยไปเลย แนะนำให้หา serial number ของทุกอย่างทีมี

แล้วไปแจ้งความเอาไว้ก่อนครับ รวมทั้งไปแจ้งตามเว็บกล้องต่างๆ เช่นใน taklong.com, pantip และเว็บอื่นๆ

จะได้ช่วยๆ กันดูครับ ขอให้ได้คืนนะครับ เอาใจช่วย

#43 lullaby

ѡ

• Royal Executive Members

Posted 18 February 2010 - 05:13 PM

เด๊วจะช่วยดูตามเว็บกล้องให้ ซึ่ง 5DII นี่ไม่น่าจะมีคนมาขายมาก ตามเว็บอาจดูง่ายหน่อย ยังไงลองไปประกาศกล้องหายดู

thaidphoto
iloveportrait
pixthai
overclockzone
taklong
pantip

ใจเย็นๆๆๆๆๆ

#44 TechEnthu

aka @9JANG

Posted 19 February 2010 - 12:14 AM

QUOTE(Zard @ Feb 18 2010, 05:04 PM) <{POST_SNAPBACK}>
พึ่งได้เข้ามาอ่าน แจงเก็บกล้องไว้ไหนครับ ก่อนที่จะหาย ลืมทิ้งไว้ที่ไหนหรือเปล่า เลยมีคนเก็บไป

หรือว่าเป็นการจงใจขโมยไปเลย แนะนำให้หา serial number ของทุกอย่างทีมี

แล้วไปแจ้งความเอาไว้ก่อนครับ รวมทั้งไปแจ้งตามเว็บกล้องต่างๆ เช่นใน taklong.com, pantip และเว็บอื่นๆ

จะได้ช่วยๆ กันดูครับ ขอให้ได้คืนนะครับ เอาใจช่วย

แจ้งความแล้วครับพี่ ขอบคุณครับ เพิ่งไปมาวันนี้หลังหาทั่วแล้ว
คือปกติผมไม่ทิ้งกล้องอยู่แล้วอะครับ ใช้ปุ๊บหยิบ ใช้เสร็จเก็บ
ตัวเก่านี่ก็ไม่เคยทิ้งไหน ไม่เคยให้ใครยืม
แล้วล่าสุดคือวันจันทร์ เอาไปใช้ในคาบเรียน ใช้เสร็จก็แบกออกมาแล้วแน่นอน
เพราะถ้าลืมที่คณะฯ จะมีคนเก็บไว้ให้ครับ
ส่วนเรื่องที่เก็บ สรุป ผมคิดว่าขโมยมันเข้าบ้านครับ ผมเก็บกล้องไว้ในท้ายรถ
มันคงค้น เพราะผมไม่ได้ล็อกรถ
คุณตาท่าน(บอกว่า)ได้ยินเสียงแปลกๆ ตอนตีสาม- -
คิดว่าน่าจะเป็นไปได้ครับ สองสามวันก่อนบ้านข้างๆ เพิ่งโดนไป
โชคดีที่มันไม่เข้าบ้าน

ส่วนใบบันทึกประจำวันเดี่ยวสะดวกแล้วจะ scan มาแปะตามเว็บไซต์ด้านบนครับ
ตอนนี้ยุ่งมากเลยยยยยยยอ๊าาาก

กราบขอบพระคุณ ทุกกำลังใจและความช่วยเหลือนะครับ yoyo_04.gif yoyo_04.gif yoyo_04.gif

#45 nokkao

ѡ֡ѴдѺ 3

• Executive Members

Posted 19 February 2010 - 03:59 PM

ขอให้ได้คืนนะครับ ของผมโดน notebook ไปตัวนึงยังเซ็งไปหลายวัน นี่โดน MKII+ อุปกรณ์อีก เห้อ

#46 ѧԭҹ

ҹҹҹ

Posted 21 February 2010 - 12:03 AM

รุ่นนี้หายากแล้วนะครับ ถ้ามีการปล่อยนี่ทางร้านน่าจะเช็ค S/N ได้ไม่ยาก

#47 Dark...!!

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 21 February 2010 - 09:19 AM

เอาใจช่วยครับ ทั้ง set นั้นเกือบ 2 แสนได้ ขอให้ได้ของกลับคืนนะครับ