`

Jump to content

[[REVIEW]] Aliens vs. Predator......, FPS / Stealth

84 replies to this topic

#81 MoDiFy

Old SuanKuLarB 122

• High Royal Executive Members

Posted 17 February 2010 - 10:38 AM

ไม่ทราบว่าพี่หยาดเคยลองเล่น AvP2 ใน PC ป่ะครับ?
ผมอยากรู้ว่ามันต่างกันเยอะไหม เพราะเท่าๆที่อ่านจากรีวิว มันไม่ค่อยมีไรต่างนะ...

ส่วนพวกมูฟเม้นนี้ น่าจะเหมือน Mirror Edge ป่ะครับ? (เล่นแล้วอ้วกเหมือนกัน - -*)

#82 9th TEARDROP

¹

•  DGO Blogger

Posted 17 February 2010 - 03:05 PM

ยังไงต้องขอโทษเพื่อนๆด้วยนะครับ ที่ประสบการณ์เล่นเกม
ผมไม่หลากหลายนัก เนื่องจากไม่เคยเล่นมาก่อนก็ไม่รู้จะเทียบยังไง
ต้องขออภัยจริงๆครับ

QUOTE(MoDiFy @ Feb 17 2010, 10:38 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่ทราบว่าพี่หยาดเคยลองเล่น AvP2 ใน PC ป่ะครับ?
ผมอยากรู้ว่ามันต่างกันเยอะไหม เพราะเท่าๆที่อ่านจากรีวิว มันไม่ค่อยมีไรต่างนะ...

ส่วนพวกมูฟเม้นนี้ น่าจะเหมือน Mirror Edge ป่ะครับ? (เล่นแล้วอ้วกเหมือนกัน - -*)

PCไม่เคยว่ะ

มูฟเม้นคล้ายๆ มิเรอเอจ แต่ไม่คล่องตัวเท่า ซับซ้อนน้อยกว่า
มิเรอเอจ นี่อ่อนไปเลยล่ะ เจอความมึนของเกมนี้

#83 tintinpotter

ѡ鹤

• Royal Executive Members

Posted 17 February 2010 - 05:41 PM

อ่านคะแนนรีวิวเกมส่วนใหญ่ของคุณ 9th TEARDROP ผมต้องหักออกเองไป 1-2 คะแนน เพราะเกมนี้ผมเล่นแล้วงั้นๆ จริงๆ นะ
ปล สงสัยเพราะผมเล่นเกมมากเกินไป ยังไงก็ขอบคุณครับ สำหรับรีวิวครับ เยี่ยมๆๆ

#84 MoDiFy

Old SuanKuLarB 122

• High Royal Executive Members

Posted 17 February 2010 - 10:29 PM

โอโห
ถ้ายิ่งกว่า ME นี้ ผมต้องลาขาดแม้กระทั้ง demo แล้วอ่าครับพี่ - -
QUOTE(9th TEARDROP @ Feb 17 2010, 03:05 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ยังไงต้องขอโทษเพื่อนๆด้วยนะครับ ที่ประสบการณ์เล่นเกม
ผมไม่หลากหลายนัก เนื่องจากไม่เคยเล่นมาก่อนก็ไม่รู้จะเทียบยังไง
ต้องขออภัยจริงๆครับ

PCไม่เคยว่ะ

มูฟเม้นคล้ายๆ มิเรอเอจ แต่ไม่คล่องตัวเท่า ซับซ้อนน้อยกว่า
มิเรอเอจ นี่อ่อนไปเลยล่ะ เจอความมึนของเกมนี้

#85 9th TEARDROP

¹

•  DGO Blogger

Posted 17 February 2010 - 10:48 PM

QUOTE(tintinpotter @ Feb 17 2010, 05:41 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อ่านคะแนนรีวิวเกมส่วนใหญ่ของคุณ 9th TEARDROP ผมต้องหักออกเองไป 1-2 คะแนน เพราะเกมนี้ผมเล่นแล้วงั้นๆ จริงๆ นะ
ปล สงสัยเพราะผมเล่นเกมมากเกินไป ยังไงก็ขอบคุณครับ สำหรับรีวิวครับ เยี่ยมๆๆ

ตามสะดวกเลยพ่อคัพD อิๆ

จริงๆวิธีดูรีวิวมันต้องอย่างงั้นแหละ คือดูเอาว่าสำนักที่เขียนสไตล์ไหน
แล้วหักลบเอาจากประสบการณ์ดูรีวิวที่ผ่านมาให้เข้ากับตัวเอง ว่ามันควรเท่าไรสำหรับกุดี

เพราะ มันเป็นไปไม่ได้แน่ๆที่รีวิวนึงจะให้คะแนนถูกใจไปซะทุกคนทุกครั้งเนาะ