`

Jump to content

¤ maxnet ҨôԵ

4 replies to this topic

#1 THEPORH

ѡ֡ѴдѺ 2

• High Members

Posted 14 February 2010 - 10:10 AM

เดี๋ยวนี้ห่วยเหลือเกิน ไม่อยากใช้แระ

#2 kim007

Ayukawa Madoka

• Royal Executive Members
  • Interests:Bluray Movies, PS3, NDS

Posted 14 February 2010 - 10:50 AM

ท่านจ่ายผ่านบัตรเครดิตหรือเปล่าครับ ถ้าผ่านก็ติดแน่นอน แต่ถ้าจ่ายเอง ก็ไม่น่านนะครับ

#3 kim007

Ayukawa Madoka

• Royal Executive Members
  • Interests:Bluray Movies, PS3, NDS

Posted 14 February 2010 - 11:29 AM

มาเพิ่มเติมครับ ตามกฏหมายแล้ว บังคับให้สถาบันการเงินจะต้องส่งข้อมูลให้เครดิตบูโรเท่านั้นนะครับ แต่สำหรับ maxnet ถ้าท่านชำระด้วยตัวเอง ไม่ได้ผ่านสถาบันการเงิน ท่านอาจจะลองติดต่อสอบถามกับทาง ncb โดยตรงเลยก็ได้นะครับ

http://www.ncb.co.th/faq.htm

#4 THEPORH

ѡ֡ѴдѺ 2

• High Members

Posted 14 February 2010 - 02:42 PM

ขอบคุณท่านที่เข้ามาตอบมากนะครับ
สอบถามดูแล้ว ปรากฎว่าไม่เสียครับ รวมทั้งค่าไฟ ค่าโทรสับด้วย ค่ามือถือก็ไม่โดนครับ
จะเสียเครดิตต่อเมื่อเป็นธุรกรรมทางไฟแนนซ์เท่านั้นครับ เช่น ค่าดอกเบี้ยธนาคาร ค่าผ่อนบ้าน ผ่อนรถครับ รู้ไว้ใช่ว่าครับ

#5 mennie

¹

• High Royal Executive Members

Posted 17 February 2010 - 08:57 AM

ถ้าอะไรที่ไม่จ่ายแล้วเค้าตัดบริการเรา ก็ไม่ติดครับ

ค่าน้ำไฟ โทร เน็ต พวกนี้ ถ้าไม่จ่ายเกิน 2 เดือน เค้าจะตัดการให้บริการเรา

แต่ถ้าอะไรที่เราไม่จ่าย แล้วเรายังใช้อยู่ จะโดนติดบูโร

เช่นผ่อนสินค้าทุกชนิด รวมถึงเงินกู้