`

Jump to content

ջѭͧlan ѺԹ7Ѻй˹

6 replies to this topic

#1 umbababa

¹

• High Royal Executive Members

Posted 13 February 2010 - 08:48 PM

ผมได้รับคอมเก่าจากญาติมา P4 2.3กิ้กนี่หละ ผมเห็นเสปครมันพอไหวก็ลงwin7 ผลคือ
มันไม่รู้จักไดรว์เวอร์อะไรของMBซะอย่าง ก็เลยตะเวลหาครับ สุดท้ายก็ได้ครบ ขาดแต่LANหาเท่าไรก็ไม่ได้
ก็เลยตัดใจ ไปซื้อการ์ดแลนใหม่ของ tp-link ปรากฏก็ไม่มีไดรว์เวอร์อีก
กลุ้มมากมาย ผมใช้lanมาตั้งแต่สมัยwin95 จนถึงxp มันไม่เห็นต้องลงไดรว์เวอร์ซักตัวนี่หละ เสียบปุ้ป รีสต้าทเห็นปั้ป
จนปัญญาท่าจะเสียเงินฟรี ก็เลยไปยืม lanแบบ usb มา ซึ่งเสียบปุ้ปก็ใช้ได้ปั้ปบน 98 me xp 2000 เหมือนกัน
ปรากฏเหมือนเดิม ไม่มีไดรว์เวอร์
เลยไปหา AP แบบ usb ของเพื่อนมาใช้ของ levelone ไม่มีไดรว์เวอร์ win7อีก vistaก็ใช้ไม่ได้
อะไรกันเนี่ย ผมจะทำยังไงกับมันดี ออกมาจะปีแล้ว้ ทำไมไม่มีไดรว์เวอร์ของอุปกรณ์พื้นฐานอย่างlanเนี่ย

#2 Avant-garde

ѡ¹鹷 2

• High Royal Executive Members

Posted 13 February 2010 - 10:23 PM

ปกติกด windows update น่าจะขึ้น driver ที่เรายังไม่มี มาให้นะครับ ลองกดดู

และ windows 7 กดไปดูในส่วนของ hardware มันมองเห็นครบและครับ ว่าเรามีอะไรบ้าง แต่ ถ้าอันไหนใช้ไม่ได้ หรือ ไม่ได้ลง driver มันจะบอกไว้ครับ ลองดูครับ ว่ามันเป็นเพราะอะไรกันแน่

Edited by Avant-garde, 13 February 2010 - 10:24 PM.

#3 natdemo

ѡ§

• Freshy

Posted 14 February 2010 - 12:27 AM

ใช้ 64 bit อาจจะหา driver ยากหน่อย

tplink ผมต้องไปโหลดเองที่ web มันนะ

#4 Thosapol_TH

¹

Posted 14 February 2010 - 01:16 AM

เข้าไปดูในเวปผู้ผลิตเลยครับ หลัง ๆ มานี่ผมลง windows ใหม่ไม่ใช้แผ่นไดรฟ์เวอร์ที่แถมมาตอนซื้อแล้วครับ โหลดจากเวปไซค์ผู้ผลิตโดยตรงเลยครับ ปัญหาน้อยด้วย

#5 emurama

ѡ֡ѴдѺ 3

• High Members

Posted 14 February 2010 - 02:10 PM

windows ที่ install ลงไป แผ่นแท้หรือเปล่าครับ.

#6 Xpert

¹

Posted 15 February 2010 - 11:13 AM

ถ้าการ์ดแลน ก็ต้องไปโหลดจากเว็บผู้ผลิตเอง

ถ้าสามารถต่อเน็ตกับเครื่องนั้นได้แล้ว อุปกรณ์อื่นๆ ลองอัพเดทผ่านตัว Windows เลยก็ได้ครับ ฉลาดกว่าเดิมเยอะ

#7 Marko

¼ⴴ ѡʧ ҧ DGO Battle Ҥ

Posted 17 February 2010 - 08:35 AM

การ์ดแลน ใหม่ๆ ไม่น่าจะหา driver บน Windows7 ยากนะครับ ถ้าไม่ใช้รุ่นดึกดำบรรพ์ จริงๆ
ยังไงก็ลองไปหาที่เวปผู้ผลิตแบบที่หลายๆคนบอกนั้นแหละครับ หรือ ถ้าหาไม่เจอจริง ลองบอกรุ่นมาครับ
เดี๋ยวจะลองช่วยหาดูให้อีกแรง