`

Jump to content

มาลงชื่อคนเล่น battlefield badcompany 2 ตัวเต็มกันนะครับ พรุ่งนี้นักรบไทยลุยได้เลย

68 replies to this topic

#1 thaiger

แชมป์โลก Bejewel

• High Royal Executive Members

Posted 05 February 2010 - 11:41 AM

- ภาคนี้แหล่มมาก ความสนุกของ BF bad2 มีดังนี้ครับ
1. คนเล่น ฮา chat สนุก ไม่เครียด สามารถ chat เป็น party ได้ด้วย ผมเตือนนิดนะครับ ถ้าเราเข้าสนามเก่งกว่า แม้สนามคนไทยว่าจะฮาด้วย ให้ย้ายห้องไปห้องอื่นจะสนุกกว่าครับ เพราะ BF เจอทีมแข็งกว่า หรือ อยู่กับทีมอ่อน จะไม่ฮาอย่างแรงเลย
2. ภาพ 1080 p เทพสุด ๆ ไม่มีจุด pixel กวนใจท่านอีกต่อไป modern ยังน้อยกว่า 720p อีกนะจะบอกให้
3. เล่นกะฝรั่ง กะญี่ปุ่นไม่มี lag ทำให้เกิดความฮีกเหิม เหมือนศึกระหว่างประเทศในบัดดล
4. เล่นเป็นทีมไม่มีซุ่ม ทำให้ไม่มีภาพวิ่งออกไปตายอีกต่อไป แถมภาคนี้จุดไม่ขึ้น ถ้าเราดวลผ่านศัตรูตัวแรกไปแล้ว เราจะวิ่งต่อไปได้เรื่อย ๆ ไม่เหมือนภาคที่แล้ว ดวลผ่านไปตัวหนึ่ง ทั้งทีมจะเห็นจุด มารุมยำเราต่อ แล้วตูจะบุกไปทำไมคนเดียวฟะ
5. Dogtag เป็นที่ระลึก ผมแทงไป 70 คนแล้ว สะสมไว้ว่าจะแทงทุกวัน ๆ ละ 5 คน ตอนนี้ตาต้นโดนไป 2 ดอก เคยไปแทงคนไทยทั้ง squad มาแล้ว แทงแล้วฮาน่าดู จึ๊ก ๆ
6. เกมส์นี้ไม่มียิงกันเองแล้ว ไม่มีเกรียนให้เสียอารมณ์
7. มี 4 mode ตั้ง เล่นเอา 2 ทองระหว่างคนไทยก็มีนะจ๊ะ แน่จริงตั้ง squad มาดวลกัน 1 ต่อ 1 เขาก็ให้เล่น ไม่ต้องเล่น 24 คนก็ได้ครับ อ้อ mode แบบ เก็บคน ใครได้ก่อน 50 ตัว ก็มีแบบ call modern แล้วนะจ๊ะ ใครท้อภาคก่อน ๆ มาเล่น ขำ ๆ ภาคนี้ได้ แถมปรับแต่งตามคนไทยชอบได้ด้วย จะเอา ยิงแล้วเห็น กระสุนเพียบ หรือ แอบแล้วได้ดี เลือกได้ก่อนเล่นสบาย ๆ
8. มีระบบ Perk ใครอยากปาระเบิด ลอยทั้งทีม มีเกราะหนา รถถังแกร่ง ยิงปืนไม่ดีด กระสุนกระจาย ก็เลือกติดตั้งได้ตามสะดวก
9. ระบบเหรียญแต่ละตา มาอวดกันได้เลย ผมได้ 10 เหรียญ ขึ้นประจำ ใครยังได้ตาละ 2 - 3 เหรียญเล่นบ่อย ๆ ก็พัฒนาได้
10. 4 หน่วยรบ ที่สนุกแตกต่างกันแล้วแต่ชอบ แถมยังเลือกปืนได้ด้วย อยากมี C4 ยิง เป็นชุดแบบ assult ก็มีปืนแบบนั้นให้เลือกนะ ไม่ใช่จะ sniper เหงา ๆ บนเขาอย่างเดียว แถม โยนเรดาห์ กด mark ศํตรุให้เพื่อนยิง ก็ได้แต้มด้วย
- ระหว่างนี้ ท่านสามารถเล่น Demo ชิงทอง กับเพื่อน ๆ ได้ดังต่อไปนี้นะครับ (เดี๋ยวมา post ชื่อให้นะ)
- ผมเรียงตาม คนที่ผมเห็นเล่นบ่อย ๆ นะครับ
รายชื่อคนเล่นตั้งแต่วันแรก

1. Thaiger66 ถ้าผมนายพลแล้ว อย่ามาสั่งทำนู่นทำนี่นะครับ เพราะระดับนายพลคงต้องทำหนังสือร้องขอมาก่อนครับ ไม่ใช่พลทหารนะครับ เอิ๊ก ๆ ๆ
2. xXxTon360xXx ตาต้น
3. peXXeq 360 ตาเป๊ก ผู้โด่งดังจากชมรมเก็บ AP แต่คะแนน AP มีนิดเดียวเอง
4. X Shape บิว
5. XParm ปาล์ม
6. FATBOOSTMAN แฟต
7. Muuauen ที คนนี้ชอบกินร้าน 13 เหรียญ เก่าหน่อยนะ
8 myclassic เคี้ยว
9. BEYOND755 ขานี้ชอบเกมส์นี้มาก แต่มาไม่ทุกวัน เริ่มเล่นวันพฤหัสที่ 4 มีนาคม
10. OjonaddonO ไม่คุยเวลาเล่น เพราะนอนกับลูกสาวตัวเล็กครับ
11. ponomaru360 ปุ่น รออยู่แต่ซื้อเครื่องใหม่วัน Bad 2 ออก
12. sthunder วัฒน์ เล่นประจำ แต่ต้องช่วย net indy แรงเท่านั้น
13. MusTanGZ
14. กะ MuLaFlaga360
15. Palmonius

ที่เหลือยังไม่ confirm
11. TeddyManZ ตาพีท
12. xboxgame1234 วีเจ แต่จะใช้ชื่อนี้เล่นแค่ 1 เดือน แล้วจะคิดชื่อใหม่นะครับ
14. KunJOBz TH จ๊อบ
15. chappy CR7 แอ๊ด คาราบาว
16. flunderflooke
17. logicaDGO360 หนึ่ง
18. necromeencer มีน
19. suthee360 หนุ่ม
20. WinZero Live วิน
21. xygclub
22. pik25611 ปิ๊ก
23. Peekun 360 พี
พวกที่มาเล่น Demo แล้วหายไปเลย หรือ คาดว่าจะมาเล่นด้วย
- PaRazA KP อิ๊ฟ
- AL CAPONE36O
- ASSUM 360 เป๊า
- entanianick นิค
- JIAB Rja เจี๊ยบ
- NAT918 โอ๋
- ohnut7 นัท อาจติด ผบ ไม่อนุมัติ
- Pjin360 จิน
- Royviter วิทย์
- yutakakaito ไก่

Edited by thaiger, 03 March 2010 - 06:11 PM.

#2 XParm

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 05 February 2010 - 12:00 PM

พี่อ้วนเข้ามา PR ตามระเบียบ จะได้ผลหรือไม่ได้ผลก็รู้กัน

ปล. เทคนิคใหม่ของภาคนี้ที่พี่อ้วนลืมไปคือโดดร่มครับ โดนจากตึกแล้วรัว A ยิกๆเลย เดี๋ยวก็ร่มกลางเอง 55318906.gif

ปล2. ถ้าเพื่อนล็อคเป้าให้แล้ว เวลาเราจะยิง RPG รถถังแบบวิถีโค้งสุดๆได้ด้วย แบบเล็งไปบนฟ้า เดี๋ยวจรวดโค้งไปเอง

#3 nc.meen

.. is over

• High Royal Executive Members

Posted 05 February 2010 - 12:39 PM

พี่อ้วนครับเลิกเรียกผมว่าแมวซะทีครับผมชื่อมีน T_T

#4 striker

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 05 February 2010 - 01:04 PM

ตาพีทเค้าชื่อ Teddyman ไม่ใช่หรอลุงมั่วนะครับ แก่แล้วอะไรก็มั่วๆนะครับ
บอกนิตยสาร Play Mag ลุงก็ไปคิดถึง Playboy Mag สุดยอดอะครับ

#5 XParm

Posted 05 February 2010 - 01:13 PM

พี่อ้วนมั่วอีกละ TeddymanZ ครับชื่อพีท - - วันนั้นอุตส่าห์คุยกันอย่างดี วันนี้มั่วได้อีก 5555 ก็สมแล้วน่ะ แต่ก่อนเรียกผมอาร์มตั้งนาน กว่าจะเปลี่ยนได้ - -

ปล. ไอ้วัฒไม่เห็นมันมาเล่น เดี๋ยวจะเสียบให้เละ 55318906.gif

Edited by XParm, 05 February 2010 - 01:17 PM.

#6 thaiger

Posted 05 February 2010 - 01:24 PM

- นี่ไง กระทู้ให้มีคนสนใจ ต้อง post ผิด ๆ จะได้มีคนสนใจ เอิ๊ก ๆ ไว้แก้ให้ตอนเย็นนะครับ ที่ทำงานแก้ไม่ได้ เขาไม่ชอบให้แก้ ต้องขอโทษที่ post ผิด ๆ ไปด้วยครับ ไม่ได้ตั้งใจนะ เจตนาดีสุด ๆ

#7 XParm

Posted 05 February 2010 - 01:27 PM

QUOTE(thaiger @ Feb 5 2010, 01:24 PM) <{POST_SNAPBACK}>
- นี่ไง กระทู้ให้มีคนสนใจ ต้อง post ผิด ๆ จะได้มีคนสนใจ เอิ๊ก ๆ ไว้แก้ให้ตอนเย็นนะครับ ที่ทำงานแก้ไม่ได้ เขาไม่ชอบให้แก้ ต้องขอโทษที่ post ผิด ๆ ไปด้วยครับ ไม่ได้ตั้งใจนะ เจตนาดีสุด ๆ

พี่ช่วยแก้คำอธิบายหลังชื่อผมให้ด้วยครับเป็น "XParm Colocation & Live Point ใครสนใจ PM ได้" 55318906.gif 55318906.gif

Edited by XParm, 05 February 2010 - 01:27 PM.

#8 xenia

YammY JammY

• Interests:Male

Posted 05 February 2010 - 02:43 PM

QUOTE(XParm @ Feb 5 2010, 01:27 PM) <{POST_SNAPBACK}>
พี่ช่วยแก้คำอธิบายหลังชื่อผมให้ด้วยครับเป็น "XParm Colocation & Live Point ใครสนใจ PM ได้" 55318906.gif 55318906.gif

รับLive 12+1 มาขายด้วยสิคุณปาล์ม ผมจะได้อุดหนุน yoyo_56.gif

4. เล่นเป็นทีมไม่มีซุ่ม ทำให้ไม่มีภาพวิ่งออกไปตายอีกต่อไป แถมภาคนี้จุดไม่ขึ้น ถ้าเราดวลผ่านศัตรูตัวแรกไปแล้ว เราจะวิ่งต่อไปได้เรื่อย ๆ ไม่เหมือนภาคที่แล้ว ดวลผ่านไปตัวหนึ่ง ทั้งทีมจะเห็นจุด มารุมยำเราต่อ แล้วตูจะบุกไปทำไมคนเดียวฟะ

ไม่เห็นจริงดิพี่ เเล้วที่กด Back บอกตน.ศัตรู นั่นไม่ได้เห็นทั้งทีมหรอ -*-

#9 thaiger

Posted 05 February 2010 - 02:54 PM

QUOTE(xenia @ Feb 5 2010, 02:43 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เน„เธกเนˆเน€เธซเน‡เธ™เธˆเธฃเธดเธ‡เธ”เธดเธžเธตเนˆ เน€เน€เธฅเน‰เธงเธ—เธตเนˆเธเธ” Back เธšเธญเธเธ•เธ™.เธจเธฑเธ•เธฃเธน เธ™เธฑเนˆเธ™เน„เธกเนˆเน„เธ”เน‰เน€เธซเน‡เธ™เธ—เธฑเน‰เธ‡เธ—เธตเธกเธซเธฃเธญ -*-

- เธ„เธทเธญ เธกเธฑเธ™เธ•เน‰เธญเธ‡เน€เธ‚เน‰เธฒเธ”เธงเธฅเธจเธฑเธ•เธฃเธนเธ—เธตเนˆ เน‚เธ•เนŠเธฐเธเธฐเธˆเธฒเธข เธกเธฑเธ™เธˆเธฐเธเธ” back เธšเธญเธเน€เธžเธทเนˆเธญเธ™ เธ‚เธ“เธฐเธ—เธตเนˆเธขเธดเธ‡เธชเธนเน‰เธ”เธงเธฅเธเธฐเน€เธฃเธฒเน„เธกเนˆเธ—เธฑเธ™ เธ–เน‰เธฒเน€เธฃเธฒเธขเธดเธ‡เธ•เธฒเธขเน„เธ› เธˆเธธเธ”เน€เธฃเธฒเธเน‡เน„เธกเนˆเธ‚เธถเน‰เธ™ เธงเธดเนˆเธ‡เธ•เนˆเธญเน„เธ”เน‰เธชเธšเธฒเธขเน€เธฅเธข เนเธ•เนˆเธญเธขเนˆเธฒเธ‡เน€เธกเธทเนˆเธญเธงเธฒเธ™เธฃเธนเน‰เธชเธถเธเน„เธ”เน‰เน€เธฅเธข เธจเนเธ•เธฃเธนเธเธ” back เธเธฑเธ™ เน€เธขเธญเธฐเธกเธฒเธ เธ—เธณเนƒเธซเน‰เน€เธ‚เน‰เธฒเธ—เธฒเธ‡เน„เธซเธ™เน€เธซเน‡เธ™เธซเธกเธ” เธญเธฑเธ™เธ™เธฑเน‰เธ™เธˆเธฐเธขเธฒเธเธ‚เธถเน‰เธ™เธ„เธฃเธฑเธš เนเธ•เนˆเธ„เธ™เน„เธ—เธขเธเน‡เธซเธงเธ”เธ‹เน‰เธฒเน€เธฃเธตเธขเธšเน€เธกเธทเนˆเธญเธงเธฒเธ™

#10 PoOnO_o

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 05 February 2010 - 03:15 PM

ponomaru360 รายงานตัวครับ

เดโมไม่เล่นเพราะเครื่องโดนแบน ตัวเต็มออกเมื่อไหร่ ซื้อพร้อมเครื่องครับ yoyo_52.gif

#11 RiderXYG

Posted 05 February 2010 - 03:23 PM

ด้วยคน ค้่าบบบบบบ

#12 WinZero

Posted 05 February 2010 - 03:47 PM

ลงชื่อยืนยัน ... yoyo_08.gif

#13 XParm

Posted 05 February 2010 - 04:02 PM

ผมว่าน่าจะเห็นเหมือนเดิมรึป่าวครับถ้ามีเพื่อนในทีมยิงโดนศัตรู .. ถ้าเพื่อนยิงแล้วไม่ขึ้นจุดแดงผมว่ามันแปลกๆอ่ะ

#14 DrUm_eXpErt

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 05 February 2010 - 04:09 PM

เล่นด้วยคนคับ แผ่นออกซื้อเลยแน่นอน yoyo_76.gif

ที่ยังไม่ออน คือ รอตัวเต็มอ่ะคับ ช่วงนี้เล่น cod ไปก่อน

Edited by DrUm_eXpErt, 05 February 2010 - 04:35 PM.

#15 xenia

YammY JammY

• Interests:Male

Posted 05 February 2010 - 04:12 PM

ผมเห็นลงชื่อกันตรึม ออนจริงๆมี
พี่อ้วน
วีเจ
ตาต้น
คุณปาล์ม
ตาบิ๊ว
พี่เคี้ยว
แล้วก็ผม บ้างบางวัน

#16 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• Interests:360

Posted 05 February 2010 - 04:22 PM

ผมเล่นทุกวันเลยนะเกมเนี่ยย เทพกว่า mw2สิบเท่า lol.gif

Edited by [[[PEE]]], 05 February 2010 - 04:26 PM.

#17 teddyman

หมีน้อยในเมืองใหญ่

Posted 05 February 2010 - 04:40 PM

เสียใจจริงๆ ท่านนายพลอ้วนจำผมไม่ได้ มีคนทักก็ยังไม่แก้ ต้องปรับยศลงเหลือพลทหารพอ 07baa27a.gif

ปล.เครดิตเทคนิคโดดร่ม by คุณต้น (เดี๋ยวงอนอีก)

#18 logica

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 05 February 2010 - 07:07 PM

พร้อมแล้วครับ แปลงเครื่องมาสำหรับรบสนามนี้เลย ผมว่า BF2 น่าจะมันส์กว่าMW2 นะเพราะภาคนี้ไม่สนุกเท่า MW จะพยายามเข้าไปร่วมรบให้ถึงที่สุดครับ ชอบสไนเปอร์จริงๆ ถึงยิงไม่แม่นเหมือนตาเคี้ยวก็ตาม yoyo_04.gif

#19 Macbeth

กัญชา กัญชา for tomorrow

Posted 06 February 2010 - 12:18 AM

ลองเข้าไปเล่นครั้งนึงแล้วพี่อ้วนเห็นชวนมาบ่อยแต่รู้สึกเกมส์มันช้าๆหน่วงๆ ตั้งแต่BFBAD1ละ ไม่ค่อยไวเหมือนBFMC เลยรู้สึกเบื่อๆ ผมว่าภาคBFMC สนุกสุดละ

#20 nc.meen

.. is over

Posted 06 February 2010 - 10:13 AM

QUOTE(logica @ Feb 5 2010, 07:07 PM) <{POST_SNAPBACK}>
พร้อมแล้วครับ แปลงเครื่องมาสำหรับรบสนามนี้เลย ผมว่า BF2 น่าจะมันส์กว่าMW2 นะเพราะภาคนี้ไม่สนุกเท่า MW จะพยายามเข้าไปร่วมรบให้ถึงที่สุดครับ ชอบสไนเปอร์จริงๆ ถึงยิงไม่แม่นเหมือนตาเคี้ยวก็ตาม yoyo_04.gif

โหยมีคนชมตาเคี้ยวด้วย คนแรกใน3โลกเลยนะเนี่ย เล่นหมอเดินตามตาเคี้ยวทีไรได้ที่1ของห้องทุกที yoyo_48.gif