`

Jump to content

ถามเรื่อง สถานะ NAT Type ในหน้าออนไลน์ของ Modern warfare 2 หน่อยคับ

1 reply to this topic

#1 Pause-Stop

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 04 February 2010 - 11:53 PM

เวลาเข้าไปออนไลน์ ก่อนที่จะเลือก join game มันจะมีให้เราดู Your NAT Type คับ ซึ่งตะก่อนของผมมันเป็น OPEN ลื่นดี ไม่มีปัญหา
แต่ตอนนี้ มันกลายเป็น MODERATE แล้วดูจะอืดขึ้นคับ
เลยสงสัยมันดูจากอะไรเหรอคับ แล้วมีวิธีแก้ให้เป็น open เหมือนเดิมไม๊ ?????

#2 armidtaputoz

Utada Addict !

• Royal Executive Members
  • Interests:Games - Manga - Anime

Posted 06 February 2010 - 11:51 AM

Forward Port ไปให้ Ps3 ยังครับ

ลอง Test Connection ดูว่า เป็น Type 3 / 2

ถ้าเป็น 3 ก็เปลี่ยนเป็น 2 ครับ แต่ถ้า ต่อเน็ท ตรงเข้า Ps3 โดยไม่แชร์ให้อย่างอื่นก็ 1 ไปเลยย