`
←  RPG Corner
Logo
»

ความสนุกของ White Knight Chronicles อยู่ตร...

yapramard's Photo yapramard 04 Feb 2010

จริง ๆ แล้วผมไม่แคร์สื่อ จะได้ 5 ได้ 6 ก็ไม่สน แต่อยากทราบว่า

ความสนุกของ White Knight Chronicles อยู่ตรงไหนครับ?

เห็นบอกว่าออนไลน์สนุก บางคนเล่นหลายร้อยชั่วโมง(เป็นพันก็มี)

รบกวนขยายความสนุกแบบออนไลน์ที่ว่าหน่อยครับผม yoyo_04.gif

luckyboy's Photo luckyboy 04 Feb 2010

มารอ ด้วยคน ครับ

ninety-90's Photo ninety-90 05 Feb 2010

อยากรู้เหมือน ...?

boozaa's Photo boozaa 05 Feb 2010

รอ update จ้าาา

f.bomber's Photo f.bomber 05 Feb 2010

รอด้วยคน

JackAss's Photo JackAss 05 Feb 2010

รู้แต่ว่าแผ่นยังไม่มาเลยครับ

Zigzag's Photo Zigzag 05 Feb 2010

ปูเสื่อรอด้วยคนครับ

กำลังจะตัดสินใจ

joah's Photo joah 05 Feb 2010

ความสนุกของ online คืออะไร ตอบยากคับ แต่ที่ผมเล่นมา มากกว่า 1800 ชม เพราะอะไรผมตอบได้

- มันคือเกมส์กระตุ้น ความอยากของคน เราอยากใส่เสื้อสวย เราต้องออกไปจัดการพวก mon เพื่อเอามาผสมของง อยากถืออาวุธเท่ห์ไม่มีใคร โยนมาให้เราได้ เราต้องหาเอง

- มันคือความท้าทายที่ไม่มีวันสิ้นสุด อยากได้ชุดสวย อยากได้อาวุธ เท่ห์ มีชุด เพิ่มขึ้นเกือบทุก 2 สัปดาห์ มี quest ใหม่ให้ท้าทาย เกมส์นี้เวลาคุณเปลี่ยนใช้อาวุธ หรือ ชุดป้องกัน(เสื้อ ถุงมือ กางเกง รองเท้า หน้ากาก ผ้าคลุม แว่นตา) ตัวคุณเปลี่ยนไปตามของที่ใส่ด้วย ชุดมีเป็น ร้อยๆ ชุด อาวุธ มีมากกว่า ร้อยอย่าง

- ตอนนี้ เกมส์มันหาของ ง่ายกว่าเมื่อก่อนมาก เมื่อก่อน เช่นหาไข่แมงมุม หาเป็นอาทิตย์กว่าจะได้ หนึ่งชิ้น เล่นวันละ 4 ชม ทุกวัน บางทีมากกว่า เมื่อคุณได้มาแล้ว คุณยังสามารถ up ความสามารถ ถึง +10 ซื่งจะได้ extra point เพิ่มความแข็งแกร่ง

อยากรู้อะไรถามได้คับผม ถ้าไม่ on ไม่ต้องซื้อคับ เกมส์มันธรรมดามาก

Zigzag's Photo Zigzag 05 Feb 2010

ขอถามเพิ่มครับ

ภาค us นี่เวลาเล่นออนไลน์กัน มันคุยบลูทูธ ได้ด้วยไช่ปะครับ

ผมชอบภาพเกมนี้อะคับ แถมเวลาเปลี่ยนอาวุธ เสื้อผ้า ไรพวกนี้มันเปลี่ยนตามด้วย ยิ่งโดนเลย ชอบเกม online ที่ให้หาของไรพวกนี้ สงสัยผมได้สอยแน่ๆ อยากให้มีคนไทยเล่นด้วยกันเยอะๆจัง

KillerQ's Photo KillerQ 05 Feb 2010

ไม่ต้องกลัว ต่ำๆ เลยที่เห็น ก็10กว่าคนแล้วใน DGO ยังไม่รวม เวปอื่นๆ ไหนจะ คนบอด p3t gcon บลาๆๆ คนไม่สิง บอด เยอะครับ คนไทยที่รอเล่นเกมส์นี้ อยู่ในภาค ENG (ผมก็คนล่ะได้ของล่ะคืนนี้ลุย b048a2d2.gif )

QUOTE(Zigzag @ Feb 5 2010, 06:09 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอถามเพิ่มครับ

ภาค us นี่เวลาเล่นออนไลน์กัน มันคุยบลูทูธ ได้ด้วยไช่ปะครับ

ผมชอบภาพเกมนี้อะคับ แถมเวลาเปลี่ยนอาวุธ เสื้อผ้า ไรพวกนี้มันเปลี่ยนตามด้วย ยิ่งโดนเลย ชอบเกม online ที่ให้หาของไรพวกนี้ สงสัยผมได้สอยแน่ๆ อยากให้มีคนไทยเล่นด้วยกันเยอะๆจัง

BT เต็มสตีมมม คับผม

Razgrizad's Photo Razgrizad 05 Feb 2010

ผมก็รอเล่นอยู่ครับ จะรีบปั้มเลเวลเลย พอได้แผ่นล่ะ ห่ะห่ะ ช่วงนี้ PS3 มะค่อยได้ทำงานเลย

QUOTE(Razgrizad @ Feb 5 2010, 07:29 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมก็รอเล่นอยู่ครับ จะรีบปั้มเลเวลเลย พอได้แผ่นล่ะ ห่ะห่ะ ช่วงนี้ PS3 มะค่อยได้ทำงานเลย

lv ไม่เท่าไหร่คับ หลังจบพยายามปั้ม ค่า Gr คับ คนส่วนมากเลิกเล่น เพราะไอ้นี่แหละ

yapramard's Photo yapramard 05 Feb 2010

จากที่คุณ Joah บอกมา ก็จะเป็นลักษณะเกมออนไลน์ปัจจุบันที่ ใส่ชุด หรือถืออาวุธเท่ ๆ ตอนลุยเควสกัน ใช่ไหมครับ

QUOTE(yapramard @ Feb 5 2010, 08:35 PM) <{POST_SNAPBACK}>
จากที่คุณ Joah บอกมา ก็จะเป็นลักษณะเกมออนไลน์ปัจจุบันที่ ใส่ชุด หรือถืออาวุธเท่ ๆ ตอนลุยเควสกัน ใช่ไหมครับ

ใช่คับ แต่ยิ่ง Gr สูงๆ ก็ต้องใช้ความอดทด และ ความพยายามในการเอาชุด ขั้นสูงคับผม

Razgrizad's Photo Razgrizad 05 Feb 2010

น่าจะมองได้ว่ามันเป็น Mon Hun ห้าห้า

yapramard's Photo yapramard 05 Feb 2010

คนที่เคยเล่นเกมออนไลน์จนระดับสูงๆ ประมาณว่า มีใส่ทุกอย่าง มาแล้ิว

ซึ่งมาจากความอดทน อดตาหลับขับตานอน การล่าของแรร์ให้มอนสเตอร์ดรอปให้ ทั้งในเรื่องจำนวน และความยากในการดรอป

ควรจะมองผ่านไปจะดีกว่า ความรู้สึกคงเหมือน ๆ กันใช่ไหมครับท่าน

QUOTE(yapramard @ Feb 5 2010, 08:48 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คนที่เคยเล่นเกมออนไลน์จนระดับสูงๆ ประมาณว่า มีใส่ทุกอย่าง มาแล้ิว

ซึ่งมาจากความอดทน อดตาหลับขับตานอน การล่าของแรร์ให้มอนสเตอร์ดรอปให้ ทั้งในเรื่องจำนวน และความยากในการดรอป

ควรจะมองผ่านไปจะดีกว่า ความรู้สึกคงเหมือน ๆ กันใช่ไหมครับท่าน

ผมเล่นมา 1800 กว่าเนี่ย ของผมยังไม่ครบเลยคับท่าน ตอนนี้ง่ายขึ้นแล้วหละ แต่ผมไม่ค่อยว่างเล่นเหมือนเมื่อก่อนเลย ยังไม่ได้เก็บให้ครบ ผมพึ่งมีโอกาสได้่เล่น rpg แบบ online ครั้งแรก และก็ติดมันมาถึงทุกวันนี้คับพอไปจับเกมส์อื่น เหมือนอยากจะเล่นให้จบ แล้วกลับมาเล่นต่อ คือมันไม่สุด พอ 2 อาทิตย์ก็จะมี quest ใหม่ให้เล่น มีชุดออกใหม่ให้รีบไปล่ากัน เล่นไม่ได้หยุดซักที

ผมยังน้อย คุณ Uzsa เล่นมาเกือบ 4000 ชั่วโมงแล้วคับผม นั่น เทพจริง

KillerQ's Photo KillerQ 05 Feb 2010

QUOTE(joah @ Feb 5 2010, 09:32 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมเล่นมา 1800 กว่าเนี่ย ของผมยังไม่ครบเลยคับท่าน ตอนนี้ง่ายขึ้นแล้วหละ แต่ผมไม่ค่อยว่างเล่นเหมือนเมื่อก่อนเลย ยังไม่ได้เก็บให้ครบ ผมพึ่งมีโอกาสได้่เล่น rpg แบบ online ครั้งแรก และก็ติดมันมาถึงทุกวันนี้คับพอไปจับเกมส์อื่น เหมือนอยากจะเล่นให้จบ แล้วกลับมาเล่นต่อ คือมันไม่สุด พอ 2 อาทิตย์ก็จะมี quest ใหม่ให้เล่น มีชุดออกใหม่ให้รีบไปล่ากัน เล่นไม่ได้หยุดซักที

ผมยังน้อย คุณ Uzsa เล่นมาเกือบ 4000 ชั่วโมงแล้วคับผม นั่น เทพจริง

มิน่าล่ะ พักหลังไม่ค่อยได้เจอใน L4D หรือ dota Uzsa ติดงอมอยู่กับนี่ นิเอง yoyo_65.gif

Uzsa's Photo Uzsa 06 Feb 2010

QUOTE(KillerQ @ Feb 5 2010, 09:46 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มิน่าล่ะ พักหลังไม่ค่อยได้เจอใน L4D หรือ dota Uzsa ติดงอมอยู่กับนี่ นิเอง yoyo_65.gif

ส่วนใหญ่ผมก็เล่นอยู่เกมส์เดียว จำผิดคนรึปล่าวครับ