`
←  WINNING ELEVEN & FIFA
Logo
»

WEX = PES6??

Galith's Photo Galith 15 Dec 2006

อยากเล่นมาก แต่ไม่อยากใช้ภาษาญี่ป่นเลย ถึงมันจะวัดกันที่ฝีเท้าก้ตาม แล้วก้สงสัยด้วยว่า PES6 กะ WEX นี่มันอันเดียวกันอ้ะป่าวคับ

Dinga's Photo Dinga 15 Dec 2006

เค้าว่ากันว่า Winning X เหมือนๆ PES6 ครับ ต่างจาก Winning 10 ผมก็ไม่ทราบนะครับ ส่วนตัวไม่เคยเล่น PES :sabai

somyos's Photo somyos 15 Dec 2006

:explain เหมือนกันครับต่างแค่ภาษา

ohnut7's Photo ohnut7 15 Dec 2006

ดาต้ายังเอาของ pes6 มาใช้เลยครับ

BankjaNarak's Photo BankjaNarak 15 Dec 2006

Graphic พัฒนาขึ้น
Gameplay ต่างกันนิดหน่อย

Dinga's Photo Dinga 15 Dec 2006

อยากทราบว่า Data ของ PES6 มันต่างจาก Winning 10 ยังไงครับ

SawMan's Photo SawMan 15 Dec 2006

ต้องฝึกให้คล่องก่อน :aha:

EM_ME_DE's Photo EM_ME_DE 15 Dec 2006

มันตัวเดียวกันคับ แต่ PES6 เครื่องเอเชียเล่นไม่ได้

BankjaNarak's Photo BankjaNarak 15 Dec 2006

SawMan, on Dec 15 2006, 10:54 AM, said:

ต้องฝึกให้คล่องก่อน :aha:
มาฝึกกับคนดีกว่าท่าน เล่นกับคอมมันไม่สนุกหรอก :aha:

ตะกี้ไปเล่นกับคอมมา :ah เล่นกับจอย 360 ไม่ค่อยชินเท่าไหร่

Albus Dumbledore's Photo Albus Dumbledore 15 Dec 2006

Dinga, on Dec 15 2006, 10:49 AM, said:

อยากทราบว่า Data ของ PES6 มันต่างจาก Winning 10 ยังไงครับ

ต่างกันตรงพวกลิขสิทธิ์น่ะครับ

ของ PES จะไม่มีเยอรมันครับ

kongto's Photo kongto 15 Dec 2006

กราฟิก ได้อานิสงฆ์ของเครื่อง Xbox360 ทาง Konami ไม่ได้ทำอะไรกับตัวเกมเลย เพิ่มในสิ่งที่ไม่ควรเพิ่ม เช่นคนดู นอกนั้นกราฟิกเห่ยมากๆ หน้าตานักเตะดูโอเค แต่รูปร่างนักเตะ มันโหย่งๆ ชอบกล เสื้อผ้าก็แก้อะไรไม่ได้ เสื้อหลุดจากกางเกงก็ไม่มี ไอ้หนูโด้เอาเสื้อใส่ในกางเกงแล้วอย่างเชย ดูไม่ได้เลย

อารมณ์การเล่น ถ้าบอกว่าออนไลน์สนุกผมไม่เถียงนะ หนุกจริงๆ แต่ถ้ามีเพื่อนๆ มานั่งเล่นที่บ้าน ผมว่าเปิด PES6 หรือ WE10 ของ PS2 เล่นกันเองมันกว่าอีก

ผิดหวัง โค ตะ ระ อุตส่าไปยืนรอ แผ่นเพื่อสร้างบรรยากาศการขายแบบญี่ปุ่น แต่พอได้เล่นจริงๆ กลับไม่เป็นอย่างที่คิด กลับไปเล่น Test Drive ขับรถกินลมสนุกกว่า

BankjaNarak's Photo BankjaNarak 16 Dec 2006

เกมส์นี้ส่วนตัวผมไม่เน้นภาพอยู่แล้วครับ เน้นเอามันส์มากกว่า แล้วการ Live ได้นี่เป็นการเปิดโลกสุดๆ เลย ตื่นเต้น เร้าใจมากๆ แต่ยังไงก็ชอบจอย PS2 มากกว่า