`

Jump to content

- - - - -

สอบถามเพื่อนๆ ที่ใช้ DVICO หน่อยครับ

1 reply to this topic

#1 Archangel

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members
  • Interests:Game Cartoon Movie NewTechnology

Posted 04 February 2010 - 04:35 PM

คือผมได้โหลด Gundam 00 BDRIP จาก มาม่าต้มยำมา
แล้วนำมาเปิด Test กับ Com ดูก่อนปรากฏว่าสามารถเปิดฟังได้ทั้ง เสียง Jap [FLAC] และ Thai [E-AAC]
แต่พอนำมาเปิดกับ DVICO 7000A ผมไม่สามารถจะเลือกฟังเสียง Jap ได้ครับ มันกลายเป็นเห็นแค่ภาษา Thai เสียงเดียวเลย yoyo_02.gif

จึงอยากถามว่า DVICO มันไม่ Support FLAC หรือครับ แล้วทำไมข้างกล่องมันบอก Support
หรือว่ามันมีวิธีเปลี่ยน ภาษาวิธีอื่น นอกจากจะกดปุ่ม Audio อีกครับ
แล้วพอจะมีวิธี Set ให้มันเล่นเสียง FLAC ได้ไหมครับ

ปล. ผมใช้สาย HDMI ต่อจาก DVICO เข้า LCD B650 โดยตรงครับ

ขอบคุณมากครับ

#2 GinolaBoy

DGO Revolution

• Admin

Posted 07 February 2010 - 10:08 AM

ใช้ firmware อะไรเหรอครับ