`

Jump to content

เพิ่งเล่น Mess effect2 จบครับ

8 replies to this topic

#1 Hero of Gunner

รักแท้ แพ้รักเธอ

• High Royal Executive Members

Posted 04 February 2010 - 02:37 PM

ส่วนตัวว่าดีมากครับ
แต่ไม่เคยเล่นภาคแรกเลยเปรียบเทียบไม่ถูกว่าดีหรือแย่กว่า
ความเป็นเกมส์ shooting มีหลบตามที่กำบัง ซึ่งเด่นมาก ได้อารมณ์สุดๆ
ความเป็นเกมส์ RPG ก็ค่อนข้างทำได้ดี ทั้งเรื่องสกิลและการตอบบทสนทนาต่างๆ เควสที่หลากหลายสุดๆ ทำได้ไม่เบื่อ
เรื่องระบบ co-op กับ AI ของเพื่อนเราก็ทำได้โอเคเลยครับ

ตอนนี้กำลังเล่นอีกรอบครับ เล่นสายอื่นๆบ้าง
ป.ล.อยากได้บทสรุปจังเลยครับ เพราะรู้สึกว่ายังจบได้ไม่สมบูรณ์
ท่าใครยังไม่ได้เล่น ลองดูครับ อาจจะทำให้อยากเล่นมากขึ้น 55555555555+
http://www.gametrailers.com/video/-spoiler...ss-effect/61442

Edited by Hero of Gunner, 04 February 2010 - 02:39 PM.

#2 KoRn_8221

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 04 February 2010 - 03:06 PM

โหลดมาดองไว้แต่ยังไม่มีเวลาเล่นเลย ภาคแรกผมก็ดองไว้เป็นชาติละ กะว่าจะเล่นให้หมดเลยแต่คงเล่นบน x360

#3 silapakorn

ขยันอัพเกรดแต่ไม่ขยันเล่น

Posted 04 February 2010 - 03:08 PM

บทสรุปเห็นในห้อง xbox360 เคยมีแจกนะ เป็น official guide ของ prima แต่ผมอ่านแล้ว อยากบอกว่าเสียอรรถรสครับ คือมันบอกละเอียดเกินไป ลึกเกือบถึงขั้น plot analysis ไม่มีอะไรให้ค้นหาอีกเลย

ตอนนี้ผมเล่นภาคแรกอยู่ จบเมื่อไหร่คงได้ต่อภาค 2 ทันที จากเท่าที่ดู ภาคแรกมันแย่กว่าหลายอย่างในจุดที่ภาคสองปรับปรุงขึ้น ถ้าเล่นภาคสองก่อนแล้วมาเล่นภาคแรกคงหงุดหงิดน่าดู ผมเลยชิงเล่นภาคแรกก่อนเลย

ปล. ผมอ่านบทสรุปจาก gamefaqs.com แทนนะครับ อันที่แค่บอกว่าไปหาอะไรที่ไหน แค่นั้นแหละ ใช้บทสรุปเพื่อเซฟเวลาอย่างเดียว

#4 HW-Anonymous

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 04 February 2010 - 06:40 PM

ภาคแรกยังเล่นไม่จบ กำลังคิดจะลงใหม่ครับ :)

#5 AnotherXIII

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 04 February 2010 - 06:48 PM

ภาคแรกลงไปดองไว้ได้เกือบเดือนล่ะ...

ปล. DA อยู่มาตั้งแต่เกมออกผมยังไม่ได้ออกจากเมืองแรกเลย...

#6 MikAFeveR

นักเล่นเกมชั้นอูวว์

• Interests:Cycling, Running, Video games

Posted 04 February 2010 - 06:59 PM

ผมอยากเห็น Krogan ตัวเมียจัง 55318906.gif

#7 Xpert

เซียนเกม

Posted 04 February 2010 - 07:41 PM

สำหรับผมนะครับ ยังเล่นไม่จบแต่ก็พอจะรีวิวได้

ภาคนี้กลายเป็นเกมยิงแหลกไปซะแล้วละ ภาคแรกก็ยิงแหลกแต่ความเป็น RPG ยังมีกลิ่นพอสมควร ภาคนี้ผมว่าปรับระบบให้ซับซ้อนน้อยลง คนทั่วไปเข้าถึงได้มากขึ้น แต่ความลุ่มลึกหายไปพอสมควรเลยครับ

ส่วนที่ถูกใจถูกใจที่บั๊กน้อยลง ภาพขัดเกลาสวยขึ้น ระบบการต่อสู้ก็ทำได้ดีกว่าภาคแรกครับ

#8 eva

ชีวิตคือการเดินทาง

• Interests:PLC

Posted 05 February 2010 - 08:41 AM

โหลดมาแล้วๆ

#9 WaiperWing75

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 05 February 2010 - 12:58 PM

โหลดแล้วมาดองไว้ สงสัยต้องลองซะแล้ว