`
←  RPG Corner
Logo
»

White Knight Chronicles ѧҨ...

Razgrizad's Photo Razgrizad 08 Feb 2010

QUOTE(หยิกหยอย @ Feb 8 2010, 11:00 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คือแบบว่า ผมเพิ่งซื้อมา ตกลงเราต้องบังคับตัวไหนเหรอครับ ตัวเราสร้าง หรือตัวพระเอก พอไปบังคับตัวเรา อัพสกิลหอกไปมั่วซั่ว ไม่รู้จะไปหาซื้อหอกจากไหน วิ่งไปวิ่งมา เวียนหัวมุมกล้อง ปิดเกมส์ -*-

ตัวที่บังผม ผมใช้แต่ตัวหลักอ่า ยกเว้นเวลาจะแปลงร่างค่อยไปใช้ ตัวพระเอกอ่าครับ หอกช่วงแรกๆน่าจะยังไม่มีขายนะครับ รึป่าวหว่า อันนี้จำไม่ได้แหะ

ԡ's Photo ԡ 08 Feb 2010

เอ่อ แล้วผมจะเริ่มยังไงดีครับ ตีมอนยังกดไม่เป็นเลย แล้วอัพสกิลหอกไปแล้ว ไม่มีหอก จะโจมตียังไงครับ

มีเว็ปให้ดู วิธีอัพสกิลรึเปล่าครับ

Razgrizad's Photo Razgrizad 08 Feb 2010

นั่งปั้ม GR ตอนนี้กำลังดีเลย 5นาที 6K point ห่ะห่ะ

's Photo 08 Feb 2010

QUOTE(Uzsa @ Feb 8 2010, 11:03 PM) <{POST_SNAPBACK}>
พรุ่งนี้ได้แผ่นแล้ว yoyo_08.gif ขอ 2 วัน

แผ่น USA status ตามนี้ใช่ไหม

ATK M.ATK

DEF M.DEF

STR SPG

VIT AGI

INT DEX

US มันเป็นแบบนี้อ่ะครับ

STR - Strength

VIT - Vitality

INT - Intelligence

SPR - Spirit

AGI - Agility

DEX - Dexterity

QUOTE(หยิกหยอย @ Feb 8 2010, 11:00 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คือแบบว่า ผมเพิ่งซื้อมา ตกลงเราต้องบังคับตัวไหนเหรอครับ ตัวเราสร้าง หรือตัวพระเอก พอไปบังคับตัวเรา อัพสกิลหอกไปมั่วซั่ว ไม่รู้จะไปหาซื้อหอกจากไหน วิ่งไปวิ่งมา เวียนหัวมุมกล้อง ปิดเกมส์ -*-

ตัวเราคือตัวที่เราสร้างขึ้นมาครับ เอาไว้เล่น online และเล่น quest ย่อยต่างๆในเกม

ส่วนหอก ดาบสองมือและขวาน ต้องผ่านเนื้อเรื่อง เจ้าหญิงโดนจับไปก่อนครับ มีขายในเมืองเลย

QUOTE(Razgrizad @ Feb 8 2010, 11:31 PM) <{POST_SNAPBACK}>
นั่งปั้ม GR ตอนนี้กำลังดีเลย 5นาที 6K point ห่ะห่ะ

คุณ Razgrizad เล่นจบรอบแรก ประมาณ เลเวลเท่าไหร่เหรอครับ ตอนนี้ผม 15 อีกเยอะมั้ยครับ กว่าจะจบ ถึงเมืองในทะเลทรายเอง
Edited by แด้, 08 February 2010 - 11:43 PM.

ผมจบที่37อ่านะครับ

's Photo 08 Feb 2010

QUOTE(Razgrizad @ Feb 8 2010, 11:45 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมจบที่37อ่านะครับ

อ้อ ขอบคุณมากครับ อีกไกลเลยผม

เข้า Geonet เจอแต่คนเวลเยอะๆ ไปแจมด้วย ได้ exp 0 - 1 เอง ยังดีได้ค่า GR

QUOTE(แด้ @ Feb 8 2010, 11:46 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อ้อ ขอบคุณมากครับ อีกไกลเลยผม

เข้า Geonet เจอแต่คนเวลเยอะๆ ไปแจมด้วย ได้ exp 0 - 1 เอง ยังดีได้ค่า GR

ถ้าอยากปั้มGR มากับผมก่อนก็ได้ครับ กำลังOnอยู่เลย ห่ะห่ะ นั่งปั้มกันอยู่3คน

's Photo 09 Feb 2010

QUOTE(Razgrizad @ Feb 8 2010, 11:51 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้าอยากปั้มGR มากับผมก่อนก็ได้ครับ กำลังOnอยู่เลย ห่ะห่ะ นั่งปั้มกันอยู่3คน

ผมแอด คุณ Razgrizad ไปแล้ว แต่ว่า ชื่อไม่ขึ้นใน friend list อ่ะครับ มันขึ้นว่ารอ pending อยู่ แต่ใน list psn มีชื่อแล้วนะครับเนี้ย งงๆ

แต่เดี่ยวผมต้องไปนอนก่อนละครับ พรุ่งนี้ต้องตื่นเช้าครับ ไว้วันหลังขอไปแจมด้วยแล้วกัน อิอิ

Razgrizad's Photo Razgrizad 09 Feb 2010

QUOTE(แด้ @ Feb 9 2010, 12:22 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมแอด คุณ Razgrizad ไปแล้ว แต่ว่า ชื่อไม่ขึ้นใน friend list อ่ะครับ มันขึ้นว่ารอ pending อยู่ แต่ใน list psn มีชื่อแล้วนะครับเนี้ย งงๆ

แต่เดี่ยวผมต้องไปนอนก่อนละครับ พรุ่งนี้ต้องตื่นเช้าครับ ไว้วันหลังขอไปแจมด้วยแล้วกัน อิอิ

Accept แล้วนะครับผม ^^ ไว้เจอกันครับ
Edited by Razgrizad, 09 February 2010 - 01:00 AM.

MAYONNAISE's Photo MAYONNAISE 09 Feb 2010

[quote name='Razgrizad' date='Feb 8 2010, 08:00 PM' post='2061261']
คับ เด๋วAdd ไปครับ ^^ มะวาน จบเควสแล้วหายกันทั้งคู่เลย

อ๋อ พอจบ เควสปุ๊ป ผมหลุดจาก geonet เลยอะครับ แล้วเน็ตมันเน่าๆด้วย ก็เลยไม่ได้ลา โทษทีนะครับ yoyo_52.gif

ԡ's Photo ԡ 09 Feb 2010

ฝาก add ผมด้วยคนครับ lv 3 ไปไหนไปด้วย !!!!

PAOLi360's Photo PAOLi360 09 Feb 2010

ถอยแผ่นมาแล้ว วันนี้ว่าจะเล่น ยังไงก็ขอฝากตัวที่กระทู้นี้เลยนะครับ

แต่ที่ยังสงสัยคือ ต้องเล่น story โหมดก่อนใช่ไหม ถึง online ได้

Ҫ's Photo Ҫ 09 Feb 2010

ID infest79.world add ผมหน่อยนะครับผมaddชื้อแล้วมันไม่ขึ้นชื่อเพื้อนอะครับ
PSN infest79
Edited by ทรราช, 09 February 2010 - 08:55 AM.

teteety's Photo teteety 09 Feb 2010

QUOTE(PAOLi360 @ Feb 9 2010, 08:37 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ถอยแผ่นมาแล้ว วันนี้ว่าจะเล่น ยังไงก็ขอฝากตัวที่กระทู้นี้เลยนะครับ

แต่ที่ยังสงสัยคือ ต้องเล่น story โหมดก่อนใช่ไหม ถึง online ได้

เล่นจนถึงได้กล้องถ่ายรูปมา ก็เข้า Geonet ได้ครับ

Razgrizad's Photo Razgrizad 09 Feb 2010

ruferos12@hot อันนี้ Msn ผมนะครับ Add มาก็ได้นะครับ จะได้นัดเล่นกันง่ายขึ้น^^ ของผมOn msn เกือบจะ 24 ชม อยู่ล่ะ ห่ะห่ะ

MAYONNAISE's Photo MAYONNAISE 09 Feb 2010

ใครที่ add ผมมา หรือ ผม addไป ช่วงนี้อาจจะไม่ค่อยได้เข้านะครับ ใกล้ปิดเทอม งานนู้นงานนี้มันเยอะไปหมดเลย

ยังไงก็อย่าพึ่งลบผม ออกจากลิสต์ นะครับ baa60776.gif