`

Jump to content

ขอแสดงความคิดเห็นเรื่องตั้งกระทู้ครับ

30 replies to this topic

#21 deji

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 16 December 2006 - 10:05 PM

View Postvitty, on Dec 16 2006, 11:34 AM, said:

ผมเห็นด้วยกับการทำเป็น faq นะครับ แต่ข้อมูลต้องแน่นและอ่านแล้วเข้าใจเลยทีเดียว
ไม่งั้น ก็จะเหมือนเดิมอีก อ่านเสร็จ ไม่เข้าใจ ตั้งกระทู้ถามใหม่
แต่ว่าเป็นไอเดียที่ดีมากเลยครับ
เห็นด้วยอย่างแรงครับ
ขอบคุณที่กรุณาสละเวลาทำนะครับ

#22 Rule Tood

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• Freshy

Posted 17 December 2006 - 10:17 AM

ดี

#23 Pry

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 17 December 2006 - 11:50 AM

ผมแนะนำตั้งเป็นห้องchat แบบเปิดไปนะครับ อย่างที่ผมเคยตั้งไปละ บางทีคำถามมันเลกน้อยเกินไป จะค้นก็ไม่รู้จะค้นเจอจากคำว่าอะไร รู้สึกลำบาก และบางคำถาม ดูจากคำตอบจากกระทู้ก็ไม่ค่อยเข้าใจ แต่ถ้าทำเป็นห้องchat อย่างของIRC ก็คือใครที่มีคำถามก็สามารถเข้าไปถามได้ที่ห้องchatนั้นๆ โดยที่จะมีสมาชิกของบอร์ดDGOที่มีความรู้ให้คำตอบ อีกทั้งยังนัดเล่นonlineกันได้อีก เพราะผมสารภาพเลยว่า ผมเล่นเกมไปเปิดคอมchatไป ขอเสนอไว้ด้วยแล้วกันนะครับ

#24 hmashin

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 17 December 2006 - 11:56 AM

นิดนิงครับ บางทีกระทู้ข้อมูลเก่า ๆ มักจะไม่มีคนอัพเดท

เลยอยากให้ช่วย ๆ กันสนใจและอัพเดทข่าวสารพวกนี้บ้างครับ
ไม่งั้นคนที่เข้ามาอ่านแล้วเห็นว่าข้อมูลพวกนี้ตอบคำถามเค้าไม่ได้ เค้าจึงตั้งกระทู้ใหม่ถามครับ

#25 diablo360

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members
  • Interests:i like play game console as ps3 , xbox360 ... my dream comes true when i finished my study... now i have money to play this game amd more accessary for my hobby.. see u ..ya..
    now i'm finished study to be a surgeon... i like play game.. and now i already have a psp... load game for play...

Posted 19 December 2006 - 03:48 PM

:explain ผมเห็นด้วยครับ สมัยที่ผมเล่นยังจำได้ว่ามีปักหมุด 3-4 อัน รู้สึกว่า มี ปักหมุดการสอน ต่อ xbox live แต่ตอนนั้นยังไม่มีคนให้คำตอบที่ดีกับผม ผมเลยลองผิดลองถูก เอง ยอมรับว่ามีความรู้ comp..น้อยมาก แต่ในที่สุดก็ทำจนได้ และเห็นคน online ต่อวันแค 5-6 คนเท่านั้น ที่แน่ๆมี คุณอ้วน สอนเล่น BF ขอบคุณครับ พอตอนหลังอย่างที่คุณ vitty บอกว่า เพื่อนๆใน board เยอะขึ้น online กัน 16-18 คน (อยากกลับไปเล่น BF อีกจัง ) มีคนที่มีปัญหาเหมือนกัน ก็เลยช่วยตอบ :sabai แต่หลังจากตอบแบบซ้ำๆกัน ผมก็รู้สึกเบื่อ :blur :blur ผมเห็นด้วยถ้าจะทำ FAQ :explain ยังไงก็ตามใกล้วันปีใหม่แล้ว อาจจะมีเพื่อนเพิ่มมาอีก ผมก็ดีใจที่มีเพื่อนๆ เล่นกันเยอะขึ้น ก็ขอให้เพื่อนเก่าและเพื่อนใหม่มีความสุขกับการเล่นเกมส์ และอย่าให้มีไฟแดงครับ :love :love :kanoiyom

#26 miyalovic

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 20 December 2006 - 10:06 PM

มันก็ดีนะครับ แต่ว่าทำไมผมกดค้นหาแล้วมันบอกว่าผมใช้ไม่ได้หละ อย่างงี้จะค้นหาไปทำเชี่ยอะไรครับเนี่ย เซ็งว่ะ แค่จะดูวิธีต่อแลนยังหาดูไม่ได้

#27 sanoru

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 31 December 2006 - 04:57 AM

ลองใช้ฟังก์ชั่นค้นกระทู้ดูก่อนจะโพสถามนะครับ ทุกคน

#28 GianBuffalo

Mafia...Panda

Posted 31 December 2006 - 02:50 PM

รับแซ่บงับ :aha:
ห้ามปั้มด้วย :aha:

#29 jordan

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 01 January 2007 - 05:37 AM

เห็นด้วยครับ หลังจากอ่านมาเป็นร้อยกระทู้ ถามซ้ำกันทุกวันเลย ไงลอง search กันก่อนนะครับ

#30 Guest_Rasao_*

• Guests

Posted 01 January 2007 - 06:09 AM

:numairu: เห็นด้วยๆๆ

#31 turbo_geek

แปด

• High Royal Executive Members

Posted 26 January 2007 - 10:27 PM

อยากให้รวบรวมทำเป็น FAQ เลยอ่ะครับ และสมาชิกทุกคนต้องอ่าน น่ะครับ

เดี๋ยวนี้วันนึงถามคำถามเดียวกันประมาณวันละ2กระทู้ได้ครับ