`

Jump to content

ในเมื่อ ps3 จะ copy ได้แล้ว คนดองเกมเยอะๆ ควรรีบเทขาย ?

85 replies to this topic

#41 nastydog

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 29 January 2010 - 08:13 PM

ถ้าจะคิดแบบนั้นไปเล่น 360 นานแล้วครับ

#42 GUEST_1

(*^@^*)......ⓛⓞⓥⓔ

• High Royal Executive Members

Posted 29 January 2010 - 08:21 PM

ราคาจะตกขนาดไหนก็ไม่กลัวครับ เจ็บจนชิน 55318906.gif

อย่าเครียด อย่าเครียด อย่าเครียด

#43 M.MAX

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• High Royal Executive Members

Posted 29 January 2010 - 08:24 PM

ตื่นเต้นเกินไปหรือเปล่า ยัง copy ไม่ได้สักหน่อย

#44 biggaz

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 29 January 2010 - 08:26 PM

มีอยู่ 50 กว่าเกมส์ ยังไงก็ม่ายขาย >.<

#45 ballnut

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 29 January 2010 - 08:26 PM

โดนยับเลย จขกท เป็นกำลังใจให้ครับ ความคิดเห็นย่อมมี2ด้านเสมอครับ เพราะนี้คือสังคม yoyo_56.gif

#46 newbita

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 29 January 2010 - 08:28 PM

ไม่ขายครับ งานอดิเรกผมไม่ใข่เล่นเกมส์แต่เป็นการสะสมแผ่นเกมส์ต่างหาก 55318906.gif

#47 soso

Posted 29 January 2010 - 08:43 PM

ผมมองว่ายังใช้เวลาอีกนานนะกว่าจะได้เล่นcopy

ว่า่แต่กระทู้นี่คนอ่านเยอะดีนะเนี่ย

#48 krt

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 29 January 2010 - 08:48 PM

ระหว่างรอเกมออก

ช่วงนี้มีอะไรให้ดูเยอะจริงๆ yoyo_29.gif

#49 emurama

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 29 January 2010 - 08:49 PM

...ทุกสรรพสิ่ง มีด้านสว่าง ก็ย่อมมีด้านมืด เคียงคู่กันมาเสมอครับ..Love 'U Choice ก็แล้วกันครับ..GetOut 'N Play..

#50 Guest_draftsmart_*

• Guests

Posted 29 January 2010 - 08:51 PM

เพื่อนเค้า หมายถึงควร ลด การดองอ่ะครับ
เช่นจากคนสะสม 10 แผ่น +
เหลือแค่ 2-3 แผ่นพอน่ะครับ

#51 Ongsama

อ๋องซามะไร้พ่าย!!

Posted 29 January 2010 - 09:23 PM

ขายต่อราคาไม่ต่ำกว่าครึ่งขายยากครับ เพราะแผ่นก๊อบมันถูกกว่าแน่ๆ เพราะงั้นขายต่ำกว่าครึ่ง ขายออกอย่างไวนะครับ

#52 lovevirus

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 29 January 2010 - 09:29 PM

บอกเพื่อนคุณถ้าคิดจะขายก็ขายเถอะครับ ไม่ต้องไปฟังใครมาก ทำแล้วตัวเราสบายใจก็ทำไปเลย

#53 Ka-ToA

เซียนเกม

Posted 29 January 2010 - 09:32 PM

คนคิดแบบผมน่าจะมีอยู่บ้างนะ

ผมคิดว่า PS3 เป็นเครื่องเกมที่ผมไม่อยากให้มีแผ่นก๊อปเกิดขึ้นเลยครับ (เพราะเหลืออยู่เครื่องเดียวที่ยังไม่มีเกมก๊อป)

เล่นก๊อปกันมาตั้งแต่เด็กจนโต อยากเล่นแท้บ้าง (ตอนเด็กไปซื้อห้างมาแพงนึกว่าแท้ ที่จริงก็โดนหลอก)

อยากให้ผู้ใหญ่มองวงการเกมบ้านเราว่ามันเป็นอุตสาหกรรม จะได้มีการสนับสนุนการเขียนเกมอย่างจริงจัง

อยากให้เกมไม่ใช่สิ่งไร้สาระในสายตาผู้ใหญ่ไทยครับ

คนเล่นเกม PS3 ตอนนี้ก็ไม่ได้ลำบากอะไรมากนี่ครับ เล่นแล้วขายต่อ ซื้อใหม่ วนไปมา

ผมว่าเป็นนิมิตรหมายอันดีในเรื่องลิขสิทธิ์ในบ้านเรา

#54 StarLord

Posted 29 January 2010 - 09:33 PM

ขายเลยค้าบบบบบบบบบบบบบ พึ่งซื้อเครื่องกำลังหาเกมอยู่เลย คิคิ ตอนนี้เล่นแต่ demon soul

#55 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• Interests:360

Posted 29 January 2010 - 09:35 PM

ส่วนตัวดีใจถ้ามันก๊อบได้เพราะจะได้มีเพื่อนเล่นเพิ่มมากขึ้น แล้วถ้าก๊อบไม่ได้ก็ไม่ได้ใส่ใจอะไร อยากเล่นก็ซื้อได้

ถ้ามันมีออกมาจริงๆ ใครอยากเล่นแบบไหนก็เล่นเถอะนะผมว่า เล่นตามกำลังเงินที่มีก็พอครับ ส่วนตัวไม่สะสม เพราะผมแค่อยากเล่นไม่ได้อยากสะสมซักนิด..

สะสม = ซื้อแผ่นแท้
กลัวโดนแบน = ซื้อแผ่นแท้
ไม่สะสม = เล่นแผ่นก๊อบ
แปลงเครื่อง =โดนแบน+หมดประกัน

มีได้ก็มีเสีย..

แต่แผ่นซื้อขายมือสองจะราคาตกแน่นอน อันนี้ก็น่าเห็นใจคนเล่นแผ่นแท้ที่ซื้อขายเหมือนกันครับ แต่อาจจะดีสำหรับคนที่สะสมแผ่นแท้จริงๆครับ
ไฟนอล 13 jp มือ1 2600 มือ 2 1400 ล่ะ สบายคนชอบสะสม yoyo_51.gif

Edited by [[[PEE]]], 29 January 2010 - 10:19 PM.

#56 pulohid

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 29 January 2010 - 10:29 PM

ช่วงนี้ต้องรีบเทขาย

เดี๋ยวเดือนมีนาไม่มีตังซื้อเกมน่าเล่นออกใหม่หลายเกม

#57 DarkGenji

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 29 January 2010 - 10:38 PM

ผมไม่ขาย
ไม่แปลงเครื่องเล่นก้อป
แต่ยินดีรับซื้อเกมที่คนตกใจเทขายราคาถูกๆออกมาครับ 04a97f13.gif

เพราะว่าผมใช้เครื่องนี้เล่นออนไลน์เป็นหลักครับ

#58 TET

• Interests:LET'S GO TO THE PARTY

Posted 29 January 2010 - 10:53 PM

สังคมวงกสนเกมไทยกำลังไปได้ดีก็มีแบบนี้มาซะล่ะ ผมว่าเศรฐกิจไทยยังดีอยู่คับ ไม่ต้องอยากซื้อแผ่นถูกหรอก ผมถามจิงๆแผ่นก๊อบเพลย์ 2 ที่ซื้อมาเล่นจบถึง 50% ไหม ผมถามจิงๆ

ส่วนตัวพยายามเล่นแต่เกมที่มีอุปกรณ์เสริมคับ อิอิ

#59 tOeiKung

Posted 29 January 2010 - 10:54 PM

เล่น Copy ได้หรือไม่เห็นเกี่ยว คนรักจะเล่นแท้ยังไงก็ซื้อแผ่นแท้อยู่ดี

ส่วนแผ่น Copy เป็นอีกทางเลือกหนึ่งเท่านั้นครับแต่ถ้าเล่น Copy ได้

คนก็หันมาเล่น PS3 เยอะขึ้นแน่นอน ผมว่าแผ่นแท้มันทำให้เรามุ่งมั่นที่

จะเล่นเกมส์ให้จบเยอะขึ้นกว่าปกติหลายเท่าเหมือนกันครับยกตัวอย่าง

FF13 บางคนไม่โดนอย่างแรงแต่ก็อุตส่าเล่นจนจบ จบแล้วจะรีบขายก็ไม่ว่ากัน

แต่ยังไงก็ได้ชื่อว่าชีวิตนี้ตูได้เล่น FF13 จนจบแล้ว ขนาดอ่านภาษาญี่ปุ่น

ไม่ออกสักตัวยังจบได้ ลองเป็นแผ่น Copy ซิเล่นไป 30 นาทีคงเก็บ

เข้ากรุดองเค็มไปแล้ว

#60 sora

Posted 29 January 2010 - 10:56 PM

มองในมุมมองกลับกัน คนที่กะเล่นแต่แท้ จะได้ฟังเสียงของคนที่เล่นก็อป ว่าเกมมันห่วยยังไง ก่อนที่จะไปซื้อ โดยที่ไม่ต้องไปอิงกับคะแนนแฟมิซือ

เช่น เราก็ไม่ต้องเสียใจ หรือเป็นหนูทดลองรายแรกๆที่ซื้อเกม rpg สุดกากตด ที่มีเส้นทางเดือนเป็นเส้นตรง เพราะถูกคนอื่น hype ถ้าเกิดมีคนเล่นแผ่นก็อปจำนวนมาก โหลดมาเล่นดูก่อน