`

Jump to content

วันนี้ 4 รูป พอ ซูมสุดๆแล้ว

25 replies to this topic

#21 tappoko

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 30 January 2010 - 04:01 AM

เรื่อง ISO ผมปรับ ที่ 800+ ตลอด ขอชัดๆ แลกกับ noise ที่มีบ้าง ป๋าเฮ้ว ค่อยๆ ดัน iso ครับ ลองดูทีละ step ว่า มือเรานิ่งขนาดไหน แต่ผมว่า iso 800 canon น่าจะเอาอยู่นะ

#22 momo

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 30 January 2010 - 09:03 AM

ไฟแรงจังฮู้

#23 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 30 January 2010 - 12:08 PM

จุ๊ๆๆๆๆ

อย่าบอกใครนะ

ผมแอบมาโพสท์ เหมือนคนบ้า

#24 kongto

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 31 January 2010 - 09:39 PM

เดาว่าคุณ indyhell น่าจะใช้เลนส์คิทอยู่นะครับ หรือถ้าเป็นเลนส์ช่วงนอร์มอลล์ก็ลองกลับเลนส์ดูครับ คือเอาหน้าเลนส์หันเข้าหาเม้าท์กล้องน่ะครับ แล้วเอาตูดเลนส์ถ่ายภาพ คุณจะได้มาโครกำลังขยายสูง แต่ ต้องแมนวลทุกอย่าง วัดแสงไม่ได้ ฉะนั้น สภาพแสงต้องดีมากๆ ใช้งานร่วมกับแฟลชนอกก็จะได้ผลดีครับ ลองดูครับ เป็นอีกวิธีที่จะทำให้เลนส์คิทเป็นเลนส์มาโครกำลังขยายสูง แต่ระวังหน้าเลนส์และฝุ่นเข้าไปในเซนเซอร์ครับ ภาพเหรียญนี่ได้จากการกลับเลนส์ครับ

Edited by kongto, 31 January 2010 - 10:02 PM.

#25 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 31 January 2010 - 09:49 PM

QUOTE(kongto @ Jan 31 2010, 09:39 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เดาว่าคุณ indyhell น่าจะใช้เลนส์คิทอยู่นะครับ หรือถ้าเป็นเลนส์ช่วงนอร์มอลล์ก็ลองกลับเลนส์ดูครับ คือเอาหน้าเลนส์หันเข้าหาเม้าท์กล้องน่ะครับ แล้วเอาตูดเลนส์ถ่ายภาพ คุณจะได้มาโครกำลังขยายสูง แต่ ต้องแมนวลทุกอย่าง วัดแสงไม่ได้ ฉะนั้น สภาพแสงต้องดีมากๆ ใช้งานร่วมกับแฟลชนอกก็จะได้ผลดีครับ ลองดูครับ เป็นอีกวิธีที่จะทำให้เลนส์คิทเป็นเลนส์มาโครกำลังขยายสูง แต่ระวังหน้าเลนส์และฝุ่นเข้าไปในเซนเซอร์ครับ

ยังใช้เลนสื คิทอยู่

แต่วิธีแนะนำ ผมไม่เอาดีกว่า

ใช้ PS แต่ง สะดวก กว่า

หุหุหุหุหุหุ

#26 KunJOBz

Team PTFO

• Interests:BLACKPINK
    Dream Theater
    AESPA

Posted 02 February 2010 - 03:42 PM

Zoom สุดเหรอนี้ ยังขัดเดะ อยู่เลย