`

Jump to content

Mass Effect 2 : เกมส์ภาษาที่ยังขาดความ "สุดยอด"

93 replies to this topic

#41 freedomwings

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 29 January 2010 - 12:06 AM

ผมว่ามันแล้วแต่คนนะครับ อย่าง บางคนชอบแนวแฟนตาซี่ภาพสบายตาก็ชอบ ทางญี่ปุ่น

อย่างหลายๆคนชอบทาง ฝรั่งก็ชอบแนว dragon age , mass effect ส่วนผมแนวฝรั่งไม่ค่อยถูก

ที่เห็นแล้วชอบก็มี uncharted 2 ดูภาพแล้วสบายตาดีเลยชอบ ของอย่างนี้มันแล้วแต่คนชอบครับ อย่าง บางคนยังชอบกินกระเพรา มากกว่า สเต็ค แพงๆเลยครับ

ไม่อยากให้ดราม่ามากอ่าครับ ทุกเกมส์มันสนุกหมด แหละครับ monster hunter ฝรั่ง รีวีวซะเสีย ทำไมเราชอบ ?? นานาจิตตังครับ

เกมส์ของ สี่เหลี่ยม ทำมาดีก็มีนะครับ KH: BBS ก็สนุกนะครับ เกมส์ RPG ญี่ปุ่นหลายๆเกมส์ คนไม่ชอบแนวนี้ให้ตายยังไงก็ไม่ชอบ หรือบางคนไม่ถูก กับ FPS ก็อ้วกไปเลยก็มี

สรุป แนวใครแนวมันครับ เกมส์ออกมาสนุกหมด

#42 แป้งฮะ

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 29 January 2010 - 12:07 AM

ว่าแล้ว ไอ เกเลี่ยน มันโดนยิง คงจะไม่ตาย เพราะเอาหัวมาต่อใหม่ ได้
เอา การัส ไปกะโชว์เท่ดันตายซะงั้น LOL

ขอบคุณฮะ

#43 shush

อึน

• High Royal Executive Members

Posted 29 January 2010 - 12:33 AM

เกมส์สนุกใครสนุกมันเรื่องอย่างนี้พูดยาก แต่ถ้ามีซักเกมส์ที่มันตรงๆและยาวๆไปอย่างนั้น แล้วมีคนบอกว่าน่าเบื่อก็ไม่น่าผิดอะไรมั้งครับ

Edited by shush, 29 January 2010 - 12:39 AM.

#44 krt

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 29 January 2010 - 12:59 AM

กระทู้ฝ่อ น่ะ จุดไม่ขึ้นหรอกผมว่า ส่วนมากที่มาตอบก็แสดงการรับทราบว่าเข้ามาอ่านเฉยๆ

มันจงใจเกินไป ขาดศิลป ในการเสี้ยม lol.gif

ต่อให้ post ที่ Gcon ก็จุดไม่ขึ้นหรอก เพื่อนบ้านเราเนียนกว่านี้เยอะ

#45 แด้

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 29 January 2010 - 01:05 AM

เล่น Vanguard นี้มันสุดๆจริงๆ

#46 ooh7

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 29 January 2010 - 01:14 AM

ผมรัก DGO เพราะเป็นเว็ปที่สงบทุกคนคุยกันอย่างสุภาพเรื่องเกม ไม่ค่อยมีล่อเป้าดราม่า ครับ
พุดจริงจากใจครับ เข้ามาอ่าน DGO รู้สึกดีกลับไปทุกที

#47 Alystiria

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 29 January 2010 - 01:44 AM

เข้ามารับทราบ เมื่อกี้เพิ่งเริ่มเล่นเอง 07baa27a.gif

#48 NuttomoE

นักเล่นเกมประดับบ้าน 2 ชั้น

Posted 29 January 2010 - 02:41 AM

อ่านแล้วไม่เข้าใจว่าต้องการอะไร
จะเปรียบเทียบไปเพื่ออะไร

สังคมในนี้เค้าดีอยู่แล้วนะ
อย่ามา อย่ามา... yoyo_47.gif

Edited by NuttomoE, 29 January 2010 - 02:45 AM.

#49 *-*Alkung*-*

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 29 January 2010 - 04:40 AM

ครับ

#50 Kisame

DearimaZ

Posted 29 January 2010 - 05:15 AM

เอาน่าส่วนตัวผมก็คิดว่าแนวใครแนวมัน ผมเล่นหมดอันไหนเล่นไปไม่ถูกใจก็เลิก นานาจิตตัง
อุตส่าห์ถนอมน้องXไว้เพื่อรอเล่นFFโดยเฉพาะ ยังไงก็จะรอเล่นมันดูละครับ ถือว่าฉลองใกล้ครบรอบ3ปี น้องXผมพอดีเลยแล้วกัน เพราะซื้อมา เดือน4/2008(วันที่จำไม่ได้)

#51 honeymonkey

Cor Brimey!!

Posted 29 January 2010 - 05:38 AM

จขกท เขาก็แซวเล่นขำๆ ครับ

และ ที่แซวนั่น บังเอิญว่า เป็น fact ของเกมนั้นซะด้วยสิ

#52 pixologic

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 29 January 2010 - 05:49 AM

เข้ามาเนียน yoyo_33.gif

#53 Something

จงนับความผิด ของตัวเองไว้ซะ

Posted 29 January 2010 - 07:54 AM

เนียนด้วยคล yoyo_33.gif

ผมวง่าก็หนุกดีนะ โหลดมาเล่นในคอมไม่เสียหลาย lol.gif

ไม่มีปัญญาซื้อของแท้

#54 darkfaty

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 29 January 2010 - 08:43 AM

รอแผ่นส่งมาถึงวันนี้ อ้างอยู่บ้านนอกดันเล่นแท้นี้มันเศร้าจริงๆ

#55 Mr.Cid

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 29 January 2010 - 08:56 AM

ไร้สาระสิ้นดีครับ จขกท. เกมส์มันเอาไว้เล่นให้สนุกสนาน ผ่อนคลาย

ไม่ดี ไม่ชอบ แล้วจะเล่นเป็นทำ ซากอ้อย ทำไมละครับ ก็เลิกเล่นไปซิครับ

อย่าที่ท่านข้างบนบอก จะเอามาเทียบทำไม RPG ทั้งสองฝั่งมันไม่เหมือนกัน

ไร้ซึ่งปัญญาชน. . .

ไร้สาระสิ้นดีครับ จขกท. เกมส์มันเอาไว้เล่นให้สนุกสนาน ผ่อนคลาย

ไม่ดี ไม่ชอบ แล้วจะเล่นเป็นทำ ซากอ้อย ทำไมละครับ ก็เลิกเล่นไปซิครับ

อย่าที่ท่านข้างบนบอก จะเอามาเทียบทำไม RPG ทั้งสองฝั่งมันไม่เหมือนกัน

#56 na2577077

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 29 January 2010 - 09:14 AM

เค้าว่า ไฟน่อล 13 ไม่ดี แต่ถ้าออกบน 360 ผมก็อยากเล่นนะ แต่เจ้าของกระทู้ ตั้งกระทู้แบบนี้มันก็มีคนฮา แล้วก็มีคนเครียดนะ แล้วก็คนอื่น ๆ อย่าพาดพิงอีกบอร์ดได้ไหมครับ mod เค้าขอร้องหลายครั้งแล้วนะครับ

#57 pokojung

โปโกะจังหล่อขั้นเทพ

Posted 29 January 2010 - 09:20 AM

QUOTE([[[PEE]]] @ Jan 28 2010, 11:39 PM) <{POST_SNAPBACK}>

สงสารเราจึงต้องไรท์ขาย yoyo_56.gif

เหรอจ๊ะ พีคุง

QUOTE(NuttomoE @ Jan 29 2010, 02:41 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อ่านแล้วไม่เข้าใจว่าต้องการอะไร
จะเปรียบเทียบไปเพื่ออะไร

สังคมในนี้เค้าดีอยู่แล้วนะ
อย่ามา อย่ามา... yoyo_47.gif

อันนี้เห็นด้วยตั้งมาทำไมเหรอครับ หรืออยากปั๊มเงินรอระบบแบทเทิ้ลอ่ะ yoyo_48.gif

ปล. หัดปลงๆซะบ้างเถอะครับ เกมมันก็คือเกม คนทำเค้าก็ทำตามที่เค้าคิดว่าดีว่าแจ่ม มันไม่คงไม่ถูกใจไปทุกคน
จะรักจะชอบก็เป็นเรื่องของแต่ละคนอย่าไปยึดมั่นถือมั่น yoyo_68.gif

#58 LDS Drive

A Means to an End

Posted 29 January 2010 - 09:29 AM

ยังไงก็เล่นทั้งคู่ครับ yoyo_23.gif

#59 thekengs

Hello Again ^^

Posted 29 January 2010 - 09:37 AM

ผมว่ามันก็แค่เกมๆนึงที่ขึ้นอยู่บนความชอบส่วนตัวนะครับ
รีวิวบางสำนักอาจจะให้คะแนนดีแต่เราเล่นแล้วอาจจะไม่ชอบก็ได้นะ
หรือรีวิวให้คะแนนน้อยเวลาเล่นมันอาจจะชอบก็สามารถเป็นได้น้า
เล่นเกมให้สนุกเถอะครับ เดี๋ยวนี้โลกมันเปลียนไปแล้ว
มีความสุขกับขีวิตกันดีกว่านะจ๊ะ...อย่าคิดมากกันเลยจ้า

#60 jumpman

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 29 January 2010 - 09:55 AM

ผมว่ากระทู้นี้ไม่มีอะไร

ไม่เห็นต้องไปต่อว่าเจ้าของกระทู้อะไรเลย เค้าก็บอกแล้วว่าไม่อยากไปตั้งใน Gcon กับ ห้อง PS3

ถ้าเค้าไม่เล่น FF13 เค้าจรู้รายละเอียดหลายๆอย่างเหรอ

แสดงว่าเล่นมาทั้ง 2 เกมส์แล้ว งวดนี้ SquareEnix ฝีมือมันตกไปเยอะเอง ช่วยไม่ได้