`
←  Call of Duty & Battlefield
Logo
»

เวลาออนไลน์

Zigzag's Photo Zigzag 27 Jan 2010

พอดีผมเพิ่งได้แผ่นมา แล้วเมื่อวานลอง online ดู ทำไมเวลากด find game มันไม่เห็นเจอห้องซักห้องเลยอะคับ

nat type ของผมมันเป็น moderate ไม่รู้เกี่ยวป่าว แล้วถ้าจะเล่นกับเพื่อนคนไทยต้องทำไงอะคับ

ขอบคุณคับ

kiou911's Photo kiou911 27 Jan 2010

พอกด find game ไป เดี๋ยวระบบจะแอดคนเข้ามาในห้องให้เองครับ รอไม่น่าเกิน 2-5 นาทีครับ แล้วเดี๋ยวระบบมันจะเลือกให้ครับว่าใครจะเป็น Host
เป็นแบบห้อง ๆ ให้เลือกมันไม่มีครับ มีแค่ว่าจะเลือกห้องเล่นแบบ Team Deathmatch, Domination etc

ส่วนเล่นกับเพื่อน ๆ คนไทยต้องแอด PSN ของเค้าไว้ แล้วตอนที่เข้าไปในเกมส์กดเลือก Friend List แล้ว Join Session โลด
ถ้า join ไม่ได้ อาจจะเป็นเพราะห้องเต็ม etc ครับ

PSN ผม kiou911 แอดมาโลดดด ออนไม่เป็นเวลานะครับ yoyo_32.gif

armidtaputoz's Photo armidtaputoz 27 Jan 2010

ปิด Firewall Router ครับ แล้ว Forward Port ให้เครื่องเพสาม มันจะเป็น Nat type 2

Nat Type ก็จะ Open ครับ

( ไปสัมภาษงานมา ยังไม่ทัน ได้สัมภาษ เค้าปิด แล้ว เพราะคนเต็ม กรี๊ดดด คอตกกลับบ้าน yoyo_33.gif )

Zigzag's Photo Zigzag 27 Jan 2010

QUOTE(armidtaputoz @ Jan 27 2010, 01:48 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ปิด Firewall Router ครับ แล้ว Forward Port ให้เครื่องเพสาม มันจะเป็น Nat type 2

Nat Type ก็จะ Open ครับ

( ไปสัมภาษงานมา ยังไม่ทัน ได้สัมภาษ เค้าปิด แล้ว เพราะคนเต็ม กรี๊ดดด คอตกกลับบ้าน yoyo_33.gif )

รบกวนมีเว็บสอนทำ ไหมคับ เพราะผมทำไม่เป็นเลยอะคับ ไม่เก่งเรื่องพวกนี้

ขอบคุณคับ

ballnut's Photo ballnut 27 Jan 2010

นี้ๆ แอดผมด้วยจิ ยิงกันนะ yoyo_64.gif

kaisquare's Photo kaisquare 30 Jan 2010

ตอนผมทำก็เข้าเวป portforward โหลดโปรแกรม pfconfig

ตั้งค่านิดหน่อยแล้วมันก็จัดการให้เองเลยครับ

onetwoshow's Photo onetwoshow 30 Jan 2010

โปรแกรมนี้เสียตังนะครับ ท่าน