`
←  DGO ANIMANIA CLUB - อนิเม การ์ตูนใหม่ๆในใจคุณ
Logo
»

+++สปอย+++(วันพีซ) ล่าสุด

tappoko's Photo tappoko 27 Jan 2010

ล่าสุด ลูฟี่ สามารถ SAVE เอสได้ ไม่รู้ว่า หลังจากนี้ หนวดขาว จะเป็นแค่ความทรงจำ ในลานประหารนี่หรือเปล่า ซึ้งน้ำตาไหลจริงๆ ยอมเอาชีวิตตัวเองแลก คนรุ่นใหม่อย่างเอส ตอนนี้ เอส โดนปล่อยออกมาแล้ว ไม่แน่ใจว่า หนวดดำ จะเข้ามาตลบหลังหรือเปล่า น่าคิดจริงๆ yoyo_48.gif
มีคำถามครับ มีใครรู้บ้างไหมครับว่า ตระกูล D นี่ เก่งระดับตำนานทุกคนเลยไหมครับ เพราะดูจาก พวก ลูฟี่ เอส ปู่การ์ป และที่สำคัญ Dragon พ่อลูฟี่ มีพลังอะไรหรือเปล่าไม่รู้ อ๋อ หนวดดำ มีชื่อ D มาแชล ดี ทีช

ปล. อย่าบอกนะ ว่าคุณ ไม่ได้อ่านสปอย เดี๋ยวผม pm ให้ ฟุฟุฟุ yoyo_57.gif
Edited by tappoko, 27 January 2010 - 08:04 PM.

tappoko's Photo tappoko 27 Jan 2010

QUOTE(ทรราช @ Jan 27 2010, 09:01 AM) <{POST_SNAPBACK}>

อิอิ ขอบคุณครับ

ในนี้ คงไม่มี ดู วันพีซ กันเลย yoyo_33.gif

dOgnOeAt's Photo dOgnOeAt 27 Jan 2010

กำ ทำไมไม่บอกว่า สปอยล์ หละครับ

เพราะหลายคนเขารออ่านรวมเล่มไทย กัน

เหอๆ แต่ผมคนนึงหละ ที่อ่านทางเน็ตครับ อิอิ

MoDiFy's Photo MoDiFy 27 Jan 2010

สปอย

~BusteR~'s Photo ~BusteR~ 27 Jan 2010

ตอนหน้าผมว่าคงจะเป็นเรื่องราวของหนวดขาวในอดีตล้วนๆล่ะครับ

แมนจริงๆ หนวดขาวเนี่ย การ์ตูนเรื่องนี้มีดราม่าเกือบจะทุกตอนที่อ่านเลยสิน่า yoyo_33.gif

Zeon's Photo Zeon 27 Jan 2010

สปอย แต่อ่านหัวข้อนี่ก็รู้เรื่องทันทีเลยอะครับ 154218d4.gif

QUOTE(Zeon @ Jan 27 2010, 07:57 PM) <{POST_SNAPBACK}>
สปอย แต่อ่านหัวข้อนี่ก็รู้เรื่องทันทีเลยอะครับ 154218d4.gif

จริงด้วย ฟุฟุฟุ ขอบคุณที่เตือนครับ

ทรราช's Photo ทรราช 29 Jan 2010

http://www.cartooniverse.co.uk/mangaview/o...TH/2_572_2.html

ตอนใหม่ล่าสุดครับ สุดมัน

nonamexp9's Photo nonamexp9 29 Jan 2010

สุดยอดมากคับ หนวดขาวจะเป็นอย่างไรต่อไป

Terra's Photo Terra 30 Jan 2010

ผมว่าหนวดขาว จะโดนจัับไปทำ ฟาชิริต้า แบบคุมะ แล่วโผล่มาตอนหลังป่าว

Zeon's Photo Zeon 30 Jan 2010

ผมว่าหนวดขาวไม่น่าจะตายน่ะครับ เพราะการ์ตูนเรื่องนี้แถบจะไม่เห็นใครตายเลย เดี๋ยวก็อาจจะมาโผล่ตอนหลังอีก

Eavery's Photo Eavery 30 Jan 2010

ผมติดตามอ่านสปอยด์เวปนอกเป็นภาษาอังกฤษมาเป็นปี ๆ แล้วครับ
จะได้อ่านตอนวันพฤหัสพร้อม ๆ กับนารูโตะ และบรีช (เป็นวันที่ผมมีความสุขมาก 555)
ขอเดาว่าหนวดขาวตายแน่ ๆ ส่วนลูฟี่จะได้กลับไปโลกใหม่ด้วยกันพร้อมเอสครับ
ลูฟี่จะได้พบกับ 3 จักรพรรดิ์แห่งโลกใหม่ที่เหลือ อาจจะไม่ครบ น่าจะได้เจอแชงคูสด้วย
จากนั้นจะแยกกับเอส ไปเจอพรรคพวกของตัวเอง แล้วเริ่มต้นภาคใหม่
ส่วนแผนของหนวดดำที่พูดไว้ตั้งแต่ตอนเข้าไปในคุกว่าจะเปลี่ยนประวัติศาสตร์ของโลก
จนป่านนี้ก็ยังไม่มีบทออกมาเลย ไม่รู้อาจารย์แกคิดพล๊อตไว้ยังไงจริง ๆ

supra's Photo supra 01 Feb 2010

เรื่องนี้ ผมอ่านแล้วไม่ค่อยคิดอะไรล่วงหน้าสักเท่าไหร่ครับ เพราะ อ.โอดะ สุดยอดมากครับ ออกมาแต่ละตอน
อยู่เฉยๆ รอทึ่งกับตอนใหม่ๆ ซะมากกว่า

GianBuffalo's Photo GianBuffalo 01 Feb 2010

ผมอยากรู้ว่า การ์ป มีคนสามารถอะไรรึครับ ถึงโจมตีพวกมีพลังพิเศษได้ yoyo_04.gif

tappoko's Photo tappoko 05 Feb 2010

QUOTE(GianBuffalo @ Feb 1 2010, 10:18 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมอยากรู้ว่า การ์ป มีคนสามารถอะไรรึครับ ถึงโจมตีพวกมีพลังพิเศษได้ yoyo_04.gif

การ์ป มันน่าจะมีพลังเหนือกว่า เซ็นโงคุ เพียงแต่จะยังไม่ใช้ให้ใครเห็นง่ายๆ คิดว่าคนที่รู้เห็นมีเพียงไม่กี่คน

ขนาดเซ็นโง่คุ ที่คิดว่ากระจอกยังมีพลังพระอรหัตถ์เลย

ปล. ตอนล่าสุด มีการแบ่งขั้น ผลปิศาจ สายโรเกียได้อีก เหอๆ

TAKUMI's Photo TAKUMI 06 Feb 2010

พี่ลูฟี่ชื่อเหมือนผมเลย

ว่าแต่มันจะตายมั้ยเนี่ย แล้วสงสัยตอนหน้าลูฟี่จะปลดปล่อยพลังขั้นสุดยอดแน่ๆ

ทรราช's Photo ทรราช 12 Feb 2010

http://niceoppai.49.forumer.com/viewtopic.php?f=4&t=1069 เธ•เธญเธ™เธฅเนˆเธฒเธชเธธเธ”เธ„เธฃเธฑเธš