`

Jump to content

ขึ้นภูกระดึงมาครับ เหนื่อยมาก

18 replies to this topic

#1 speedhiro

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 26 January 2010 - 07:39 PM

ตอนแรกๆ คิดว่าชีวิตนี้ คงจะไม่ได้ขึ้นแน่ๆครับ เพราะเริ่มจะแก่แย้ว แต่อยู่ๆไม่รู้อะไรเข้าสิง อยู่ๆอยากไปเฉยๆ ซะงั้น
วันที่ออกเดินทางวันที่ 24-26 ธันวาคม 2552 ครับ ไปประมาณ 10 ชีวิตครับ
เป็นการเที่ยวที่ไม่รู้จะสรรหาคำใดๆ มาอธิบายได้เลย มันมีหลายอารมณ์ ความรู้สึกอย่างมากจริงๆครับ
คนที่ไปแล้ว จะเข้าใจเป็นอย่างดีว่ามัน อารมณ์ไหน ...เหอะๆ
ไม่พูดมากหละ เริ่มรูปแรกเลยนะครับผม
~Oo.. บางส่วนของขบวนการขาลากดิน 555 ..oO~

.

~Oo.. ตอนเดินทางไป ใบไม้เริ่มร่วงโรยหมดแล้ว เริ่มแล้งแล้วครับ ..oO~
~Oo.. ที่จำได้อีกอย่าง ผมเริ่มลมจะจับแล้วเหนื่อยมาก ..oO~

#2 speedhiro

Posted 26 January 2010 - 07:46 PM

~Oo.. ตอนที่เริ่มจะลมจับนั้นเอง ก็เห็นพี่ๆ ลูกหาบแล้ว เลยมีแรงเดินต่อได้ แต่ก็ต้องพักเป็นระยะๆ ..oO~
~Oo..และได้ข้อคิดอีกอย่างว่า ..oO~

~Oo.. ในเส้นทางชีวิตที่เราเดินไปนั้น บ้างห้วงเวลาเราอาจจะมันดูยากลำบากเสียเหลือเกิน ..oO~~Oo.. แต่ถ้าเราหยุดมองรอบๆตัว จะรู้ว่ามีคนลำบากกว่าเรา อีกมากมาย ..oO~

~Oo..และในบางครั้งต้นทุนชีวิต ของคนเรานั้นอาจจะแตกต่างกัน ..oO~~Oo..บางคนบอกว่า.. ฉันมีน้อยกว่าคนนั้น บางคนบอกว่า.. ฉันบอกว่ามีมากกว่าคนนี้..oO~~Oo.. จึงมีความสุขกับสิ่งที่ตัวเองพึ่งมีจะดีและพอดี น่าจะดีที่สุด ..oO~ ~Oo.. ดูภาพกันเพลินๆต่อเลยแล้วกันนะครับ ออกทะเลไปไกลเลย ..oO~

~Oo.. เห็นภูเรือไม๊ หุหุ..oO~

~Oo..เท่านี้ก่อนหละกันครับ รู้สึกว่าจะลงรูปเยอะไปหน่อย เหอะๆ..oO~

#3 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• High Royal Executive Members
  • Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 26 January 2010 - 07:53 PM

ถ่ายออกมาสีเป็นแบบนี้เลย หรือว่า ใช้ PS แก้สีอีทีครับ

#4 speedhiro

Posted 26 January 2010 - 08:04 PM

ใช้ PS ครับ แล้วมาปรับอีกครั้งครับ

จริงๆ ก็อยากได้ Lomo สักตัวเหมือนกัน แต่เงินหมดครับ 4519626a.gif

#5 arterart

Gu Art

• High Royal Executive Members

Posted 26 January 2010 - 08:19 PM

ปรับสีแนวดีนะ ดูเก่าไปเรย

รูปนี้ถ้าสีธรรมชาติ ฟ้าอมส้ม ๆ เหลือง ๆ แสงแดง ๆ น่าจะสวยดีนะครับ

#6 xkalima

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 26 January 2010 - 08:45 PM

เห็นแว๊ปแรกนึกว่า LOMO อิอิอิ สวยดีครับ

#7 speedhiro

Posted 26 January 2010 - 08:54 PM

QUOTE(arterart @ Jan 26 2010, 08:19 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ปรับสีแนวดีนะ ดูเก่าไปเรย

รูปนี้ถ้าสีธรรมชาติ ฟ้าอมส้ม ๆ เหลือง ๆ แสงแดง ๆ น่าจะสวยดีนะครับ

ใช่ครับ ภาพนี้สียังส้มๆอยู่หน่อยๆ แต่ชุดนี้ดันไปปรับสีนะครับ เลยคิดว่าถ้าไม่ปรับด้วย กลัวมันจะไม่เข้าชุดนะครับ เลยปรับมันเสียหมดทุกใบเลย หุหุหุ

QUOTE(xkalima @ Jan 26 2010, 08:45 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เห็นแว๊ปแรกนึกว่า LOMO อิอิอิ สวยดีครับ

ขอบคุณครับ yoyo_56.gif

#8 wantgames

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 26 January 2010 - 09:34 PM

แอบ อยากเห็นรูปปกติอะคราบบบบบ ^^

#9 RiderXYG

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 26 January 2010 - 09:51 PM

ผมก็อยากได้ LOMO สักตัว อิอิ

#10 Marko

ชายผู้โดดเดี่ยว รักสงบ ท่ามกลางสมรภูมิ DGO Battle ที่บ้าคลั่ง

Posted 26 January 2010 - 10:54 PM

Process รูปได้สวยดีครับ ออกแนวเก่าๆไปเลย ยังกะยุค พ่อ แม่ หนุ่มๆสาวๆ กันเลยทีเดียว

#11 คนที่บังเอิญผ่านมา

ผ่านมานานแล้ว

Posted 26 January 2010 - 11:04 PM

แอบอยากเห็นสีก่อน PS ด้วยคน

#12 kikuntin

บันทึกลับอสูรฟ้า เคล็ดวิชาอมตะ ตำนานกระบี่เมตไตร ม้วนภาพเทพยุทธ์

Posted 26 January 2010 - 11:57 PM

เห็นแล้วก็อยากไปมั้ง

#13 Zeon

โลกนี้ไม่มีความบังเอิญหรอกนะ จะมีก็แต่พรหมลิขิต

Posted 27 January 2010 - 12:32 AM

ผมชอบภาพแบบนี้นะครับ มันให้อารมณ์ความรู้สึกแบบภาพคลาสสิกดีครับ

#14 speedhiro

Posted 27 January 2010 - 01:51 AM

QUOTE(คนที่บังเอิญผ่านมา @ Jan 26 2010, 11:04 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แอบอยากเห็นสีก่อน PS ด้วยคน

ตามคำขอ ภาพประมาณนี้ครับ No Ps ครับ yoyo_35.gif

#15 tappoko

เซียนเกม

Posted 27 January 2010 - 02:06 AM

ได้อารมณ์ไปอีกแบบ เลยนะเนี่ย

#16 Novemzer

Posted 27 January 2010 - 02:19 AM

สวยทั้งสองเเบบเรยอะ เเบบเเรกดูซูดฉาดดี ได้อารมณ์ก้องโลโม่มาก เเบบไม่ผ่าน ps ก็ดูสวยสมจริงดีคับ เเต่ผมว่าเเบบไม่ผ่าน ps สวยกว่า เพราะกล้องโลโม่ผมว่าเหมาะกะถ่ายคนมากกว่า b048a2d2.gif คิดเอาเองหนะครับ ฮ่าๆ เเนะนำเรื่องปรับสีเเบบนี้ใน ps มั่งซิครับ ต้องปรับไปทางสีฟ้าหรือครับ

#17 momo

เซียนเกม

Posted 27 January 2010 - 08:25 AM

- ชอบภาพที่ 4 ครับ สวย ได้อารมณ์ดี

#18 tvmb

เล่นพอเป็น

Posted 27 January 2010 - 10:27 AM

ถ่ายได้สวยมากครับ โทนสีดูดีทีเดียว

#19 Hero of Gunner

รักแท้ แพ้รักเธอ

Posted 27 January 2010 - 01:13 PM

ปรับสีสวยได้ใจจริงๆครับ