`
←  DGO Photo Club
Logo
»

ที่ว่างอีก 2ที่นั่ง ไป อยุธยา ครับ

Indyhell's Photo Indyhell 26 Jan 2010

เห้นว่า ตรงอนุสาวรีย์ มีรถตู้ไป

แต่ ไม่รุ้ว่าไปถึงตรงไหน

อยากไปเดินถ่ายรูป ที่วัดเก่า ครับ

เกิดมาไม่เคยไปเลย

มีใครแนะนำได้มั่งครับ

ขอละเอียดๆ หน่อย เดี๋ยว Indyhell น้อยๆ จะกลับ กรุงเต๊พ ไม่ถูก yoyo_31.gif

หัวข้อข้างบนไม่ต้องสนใจ แล้ว

ตรงนี้

วันอาทิตย์ นี้ ไปอยุธยา กันไหมครับ

คุณ GUEST_1 อาสาเอารถไป 1 คัน

เท่ากับ ตอนนี้ เหลือที่นัง 2 ที ครับ

มีใครจะไป บ้างครับผม

ตอนนี้ก้ มี คุณGUEST_1 คุณseba และผม 3หน่อแล้วครับ

Edited by Indyhell, 26 January 2010 - 11:45 AM.

EAK69's Photo EAK69 26 Jan 2010

สงสัย งานนี้ Indyhell จะเอาจริงล่ะ yoyo_23.gif

ส่วนตัวก็ไม่เคยไปครับ
Edited by EAK69, 26 January 2010 - 09:43 AM.

Indyhell's Photo Indyhell 26 Jan 2010

ก็แค่ อยาก ลองไปถ่ายดูครับ คุณEAK69

taromax's Photo taromax 26 Jan 2010

ผมไม่เคยไปนะ แต่ถ้าเป้นผมนะ ถามรถตู้ว่าวินลงแถวไหน แล้วขากลับขึ้นที่ไหน หมดกี่โมง

มีแผนที่อยุธยาหน่อย กำหนดจุดไปให้แน่นอน ไม่ต้องกลัวหลงแล้วครับ

หลงก็ถามทางเอา อยู่เมืองไทยไม่ต้องกลัวครับ ผมว่าสนุกไปอีกแบบนะ

Marko's Photo Marko 26 Jan 2010

ไปอยุธยาก็ดีครับมีสถานที่ถ่ายรูปเยอะเลย แต่บางที่ก็ต้องเสียค่าเข้าด้วย
ที่สถานที่นึงที่อยากแนะนำ คือ ที่เมืองโบราณ สมุทรปราการ ครับ เป็นสถานที่เหมาะแก่การหัดถ่ายรูปมากๆครับ
เพราะข้างในจะมี ออปเจ็ค ให้คุณถ่ายรูปมากมายไม่หวาดไม่ไหว เช่าจักรยานซักคันขี่ ถ่ายรูปได้ตั้งแต่เช้ายันเย็นเลยครับ
Edited by Marko, 26 January 2010 - 10:41 AM.

เออ จริงด้วย แฮะ คุณ Marko

ผมลืมเมือง โบราณ ไปได้ไงเนี่ย

แต่ก็ไม่เคยไปอยุ่ดี

แต่อยุ่ใกล้ๆ นี่เอง

ขอบคุณครับ

seba's Photo seba 26 Jan 2010

อยากไปเหมือนกันครับ แต่ไม่เคยไปเองเลยซักที เคยไปกะที่โรงเรียนนานมากๆแล้ว
จำได้เลือนลางว่าสวยมากๆ แดดโหดมากๆ
ลองจัดทริปไปกันเองดีใหมครับ อิอิ นั่งรถตู้ที่เสาวรีย์ หรือขึ้นเรือแถวๆธรรมศาตร์ก็มีนะครับ น่าสนุกดี
ช่วงนี้อยากไปเที่ยวจัง เบื่ออยู่บ้าน เสาร์อาทิตย์

QUOTE(seba @ Jan 26 2010, 10:59 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อยากไปเหมือนกันครับ แต่ไม่เคยไปเองเลยซักที เคยไปกะที่โรงเรียนนานมากๆแล้ว
จำได้เลือนลางว่าสวยมากๆ แดดโหดมากๆ
ลองจัดทริปไปกันเองดีใหมครับ อิอิ นั่งรถตู้ที่เสาวรีย์ หรือขึ้นเรือแถวๆธรรมศาตร์ก็มีนะครับ น่าสนุกดี
ช่วงนี้อยากไปเที่ยวจัง เบื่ออยู่บ้าน เสาร์อาทิตย์

ไปด้วย 1 เสียง yoyo_51.gif

GUEST_1's Photo GUEST_1 26 Jan 2010

เอาfortunerผมไปดีไหมลุง ไม่เคยไปเหมือนกันยุดยาเนี่ยอยากไปเที่ยว วันอาทิตย์นะ ลงชื่อเลย ไม่เกิน5ท่าน หนักรถ กร๊ากกกก

ปล.อยากกินกุ้งแม่น้ำที่ยุดยา เลี้ยงตูด้วยนะเฟร้ย
Edited by GUEST_1, 26 January 2010 - 11:15 AM.

โอเค

คุณ GUEST_1 ดทรมาคุยแล้ว

ให้เอารถแกไป

ตอนนี้ ขาด อีก 3คน ใครจะไปมั่งครับผม

ไปวันอาทิตย์นี้ เลยครับ ออก เช้าๆ

+1 ว่างครับ อยากไปด้วย ลงชื่อไว้ก่อน
ถ้าเป็นวันเสาร์ได้ก็ดีครับ แต่วันอาทิตย์ก็ได้ครับแล้วแต่เจ้าของรถ

GUEST_1's Photo GUEST_1 26 Jan 2010

วันเสาร์ผมทำงานครับ วันอาทิตย์ได้ยาวๆครับ ใจอยากเลยไปสิงห์บุรีด้วย แต่เวลามันจะทันไหมกลัวเย็นถ่ายรูปไม่งามอีก

ขอ แนวร่วม อีก 2 คนครับ

ไปถ่ายเล่น กัน และได้ รุ้จักกันไว้ด้วย ครับ

Marko's Photo Marko 26 Jan 2010

น่าสนใจดี อาทิตย์ นี้ ถ้าฟ้าโปร่งฝนไม่ตก ผมกะว่าจะพาแฟนไปรูปอยู่เหมือนกัน แต่ อาจเป็นเมืองโบราณ
เพราะตอนเย็นว่าจะไปถ่ายนกนางนวลที่บางปูด้วย แต่ อยุธยา ก็น่าสนใจ ช่วงเช้าไปที่พระราชวัง บางปะอินก่อน
บ่ายๆคล้อยเย็น ไปถ่ายวัดกับแสงไฟ ท้องฟ้า ช่วง Twilight สีแจ่มๆ ไปไหนดีนะ เดี๋ยวตัดสินใจดูอีกที

คุณ Marko มาดิครับ จะได้ ช่วยแนะนำผมด้วย

Zeon's Photo Zeon 26 Jan 2010

เธ–เน‰เธฒเน„เธ›เน€เธญเธฒเธเธธเน‰เธ‡เนเธกเนˆเธ™เน‰เธณเธเธฅเธฑเธšเธกเธฒ เธเธฒเธเธ”เน‰เธงเธขเธ™เธฐเธ„เธฃเธฑเธš yoyo_24.gif

RiderXYG's Photo RiderXYG 26 Jan 2010

เน„เธ› เธงเธฑเธ™เน„เธซเธ™ เธ„เน‰เธฒเธšเธšเธšเธš

วันอาทิตย์ นี้ ครีับ

เดี๋ยวทำเรื่อง เสนอ ผบ. ให้ตัดสินใจ อีกทีนะครับ ถ้าอนุมัติ จะขับรถไปแจมอีกที

ไม่น่าเชื่อ ชวนเล่นๆนะนี่ yoyo_33.gif ดีครับเริ่มน่าสนุกละ
แต่ผมไม่ได้เล่นกล้องนะครับ แต่ชอบไปเดินดูอะไรไปเรื่อยๆ
คงจะเอากล้องเก่าๆของพานาติดไปด้วย (ถ้าได้ไปอะนะ อิอิ)