`
←  DGO Collector Club - พื้นที่แสดงของสะสมที่คุณภูมิใจ
Logo
»

### Naked Home Theatre by myclassic ###

classic's Photo classic 25 Jan 2010

เกริ่นนำ : หลังจากที่ปล่อยให้ลุงป๊อบ (Ronan) โชว์รูปบ้านสวยๆ ของเขาไปแล้ว ตามสัญญาถึงคราวผมบ้าง แต่ขอเป็นห้อง Home Theatre ของผมอย่างเดียวนะ ห้องอื่นอาจมีแถมบ้าง ขอดูกระแสนิดหนึ่ง หุๆ

Special Thanks : yoyo_51.gif ลุงป๊อบ (Ronan) และ ลุงวิท (Royviter) ที่มาตามนัดหมายและนำกล้องเทพ + ฝีมือเทพ (หรอเปล่า ??? อิอิ) มาถ่ายรูปให้ห้องผมบ้าง กล้องคอมแพคกากๆ ของผม ถ่ายสู้กล้องพวกลุงไม่ได้จริงๆ นั่นแหละ yoyo_32.gif ขอบคุณลุงทั้ง 2 ท่านมากๆ อีกครั้ง ผมจะตอบแทนพวกท่าน ด้วยหูฉลาม (เยาวราช) ตามที่บอกไว้นะ หากท่านว่างก็นัดวันเวลามาได้เลยนิ และคนสุดท้ายที่มาช่วยถ่ายรูปให้ คือ หลานฟิว (Few) ผมเอง หลานแกก็ชอบถ่ายรูปเหมือนกัน หุๆ

Special Thanks to Supporter : อันนี้ขอขอบคุณร้าน Save Audio เฮียยะ สำหรับการ Design ห้อง + ลำโพง Magnepan + Projector JVC RS10 + จอ Stewart Grayhawk 100" 16:9 + Accessories อื่นๆ และราคาส่วนลดที่ให้ผมเป็นพิเศษ (ในฐานะน้องเขยพี่เหน่ง เพื่อนสนิทเฮียนะ อิอิ) และที่ขาดเสียไม่ได้เลย คือ ร้าน IAV คุณโก้ สำหรับลำโพงซับวูฟเฟอร์เทพๆ และการ Calibrate ภาพและเสียง ให้ห้องผมนะ เดี๋ยวผมได้ Pana AE-4000 เมื่อไรมา Calibrate ภาพให้ด้วยนะครับ อิอิ (ท่านโก้ IAV ฝีมือจริงๆ)

Special Blame : yoyo_08.gif ลุงหนุ่ม (Suthee360) ที่เป็นตัวตั้งตัวตีที่จะมาบ้านผม สุดท้ายมาไม่ได้เพราะอ้างว่าไปรับแฟนที่กลับจากสัมมนา ไม่อยากจะแก้ตัวกับแฟน แต่แก้อย่างอื่นล่ะเก่งนักเชียว อิอิ (กลัวตั้งแต่ยังไม่ได้แต่ง ป็อดมากๆ lol.gif ) และลุงขายไก่ (Ohnut7) คนนี้พอให้อภัยได้ เพราะเมียกำลังท้องอ่อนๆ พอดี หุๆ

เข้าเรื่อง : รูปทั้งหมดอาจจะเยอะหน่อยนะครับ ประมาณ 34 รูปได้ สำหรับห้อง Home Theatre by myclassic (แต่จริงๆ ถ่ายรวมๆมา 100 กว่ารูป เยอะจริงเชียว) ผมคัดเฉพาะที่อยากโชว์ล่ะกันครับ เอาเลยนะ (Nonstop Pictures)...

ที่นั่งคู่หลัง VIP หนังแท้ ยี่ห้อ Zimm ปรับด้วยระบบไฟฟ้า

ยก step สูงขึ้นอีกนิด แถวหน้าจะได้ไม่บัง

ที่นั่งแถวหน้า ซื้อจาก Index แบบ 3 ที่นั่ง (ไม่ใช่หนังแท้ เป็น Bicast แต่ก็โอ)

สารพัดรีโมทคอนโทรลบนชั้นวางเก๋ๆ

เครื่องเล่น blu-ray และเครื่องเล่นเกมต่างๆ, Denon 4310 AV Receiver และ Power AMP + DSP สำหรับซับวูฟเฟอร์โดยเฉพาะ

ลำโพงคู่หน้าซ้าย Magnepan 1.6

ลำโพงคู่หน้าขวา Magnepan 1.6

ลำโพงซับวูฟเฟอร์ 12" คู่ โดยร้านคุณโก้ IAV

Edited by classic, 25 January 2010 - 01:55 PM.

classic's Photo classic 25 Jan 2010

ดูกันเต็มๆ ต่ออีกหน่อย...

ลำโพง Magnepan ส่วน Surround Back

รูปสวยๆ ที่เปิดด้วย Oppo 83

รูปสวยๆ ที่เปิดด้วย PS3

รูปสวยๆ ที่เปิดด้วย PS3

อีกหนึ่งมุมมองจากหลานฟิวที่ตั้งใจถ่ายจริงๆ

โปรเจคเตอร์เทพๆ ของกระผม JVC RS10

รูปนี้ ขอยก Credit รูปสวยๆ ให้ลุงวิท (Royviter) ตั้งใจถ่ายมากๆ

รูปนี้ ขอยก Credit รูปสวยๆ ให้ลุงป๊อบ (Ronan) ท่าทางการถ่ายรูปของลุงไม่ธรรมดาจริงๆ

รูปสุดท้าย : รูปเจ้าของห้องเอง เห็นนิดๆ พอ

Edited by classic, 25 January 2010 - 02:42 AM.

tappoko's Photo tappoko 25 Jan 2010

โอ้โห แม่เจ้า พระคุณรุนช่อง โรงหนัง ขนาดย่อมๆเลยนะเนี่ย ขอบคุณที่แชร์รูปนะครับ

RiderXYG's Photo RiderXYG 25 Jan 2010

บร๊ะเจ้า ห้องสวยมากครับ อยากมีบ้าง 875328cc.gif

terry123's Photo terry123 25 Jan 2010

บระเจ้าาา

KILLER 7's Photo KILLER 7 25 Jan 2010

ราคาเบ็ดเสร็จเท่าไรเนีย d582d79f.gif

Cliff's Photo Cliff 25 Jan 2010

อิฉฉาคนรวยคราฟฟฟฟ ถ้าพี่โละเพล3 ก็บอกผมได้นะ เดียวไปเก็บให้ไม่คิดค่าเดินทางกับค่าบริการด้วยเนอะ หิหิหิ 04a97f13.gif

fishfish's Photo fishfish 25 Jan 2010

ห้องสวยมากกกก อิจฉาาาา

teddyman's Photo teddyman 25 Jan 2010

มารอดูรูปส่วนอื่นของบ้านครับ อยากดูห้องน้ำ d16c4689.gif

Boat...'s Photo Boat... 25 Jan 2010

สุดยอดดดดดดดดด 3070242c.gif

Pattrick00's Photo Pattrick00 25 Jan 2010

หมดไปกี่แสนครับพี่

NeoTokyo's Photo NeoTokyo 25 Jan 2010

แจ่มไปเลย

แต่ทำใม น้อง PS3 กับ 360 อยู่บนพื่นละนี้ ทำความสะอาดห้องยังไงครับนี้

ห้องสวย อยากมีบ้างอะ

InToXIcAtEd's Photo InToXIcAtEd 25 Jan 2010

ลุงโดนผมบุกแน่
เดี๋ยวรอพี่โน้ตกลับมาก่อนเหอะนะ yoyo_08.gif

Zard's Photo Zard 25 Jan 2010

แจ่มจริงๆ ครับคุณเคี้ยว ไว้ถ้ามีโอกาสทำห้อง theater บ้าง จะมาขอคำแนะนำหน่อยนะครับ yoyo_52.gif

Einstein's Photo Einstein 25 Jan 2010

สุโค่ย !!!!!!!!!

luzifer's Photo luzifer 25 Jan 2010

อิจฉากั๊บ อิอิ อยากไปเยี่ยมเยียนมั่งจัง d16c4689.gif

silapakorn's Photo silapakorn 25 Jan 2010

อยากเห็นบ้างครับ แต่ที่ทำงานผมบล็อคเว็บฝากรูป ohozaa ง่ะ ไม่่รู้ฝ่ายไอทีคิดอะไรของเค้า
เปลี่ยนเป็น http://www.uppic.net/ ได้ไหมครับ

nuiiiun's Photo nuiiiun 25 Jan 2010

งามครับ กี่ตังคับนี้ หุหุ

thaiger's Photo thaiger 25 Jan 2010

ลุงเบื่อมันแล้วนิ ทั้งหมดคิด 30000 บาท จัดไป โทรเบอร์ที่ให้นะ

DrUm_eXpErt's Photo DrUm_eXpErt 25 Jan 2010

projector อันเดียวก็หนาวแล้วคับ yoyo_82.gif