`
←  RPG Corner
Logo
»

Platinum

Nero's's Photo Nero's 19 Mar 2011

View PostGodSlaYeRz, on 17 March 2011 - 11:16 AM, said:

มันมี Rainbow Shao Long Gui ด้วยหรือนี่ !!

ตีเต่าใน 10 วิ :o_worry: ดู STR มันสิครับ

แง่ววว ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด รู้สึกว่าเครื่อง 360 จะใช้ CODE โกงได้นะครับ

GodSlaYeRz's Photo GodSlaYeRz 20 Mar 2011

พอกันที ไอ้เต่านรก -*- 103 ชม. กับ มหากาพย์อภินิหารตีเต่า 13

ขอบคุณทุกท่าน สำหรับคำแนะนำและข้อมูลครับ :great: :o_worry:
Edited by GodSlaYeRz, 20 March 2011 - 05:57 PM.

Malice's Photo Malice 20 Mar 2011

ยินดีด้วยครับ :congrat:

SoLid_frOg's Photo SoLid_frOg 20 Mar 2011

โอ้ยินดีด้วยครับ :congrat:

GodSlaYeRz's Photo GodSlaYeRz 21 Mar 2011

View PostMalice, on 20 March 2011 - 07:45 PM, said:

ยินดีด้วยครับ :congrat:

View PostSoLid_frOg, on 20 March 2011 - 09:18 PM, said:

โอ้ยินดีด้วยครับ :congrat:

โอมมมมม..... ทั้งสองจงมาเล่น Dragon Ages 2 ซะโดยดี :cut:

thaitikky's Photo thaitikky 25 Mar 2011

View PostGodSlaYeRz, on 20 March 2011 - 05:54 PM, said:

พอกันที ไอ้เต่านรก -*- 103 ชม. กับ มหากาพย์อภินิหารตีเต่า 13

ขอบคุณทุกท่าน สำหรับคำแนะนำและข้อมูลครับ :great: :o_worry:

โอย แพลท หนีกันไปซะแล้ว ผมยังไม่ได้ถ้วย อาวุธกับเครื่องประดับเลยครับ ไม่รู้ว่าต้องเช็คยังไงว่ามันครบ ไม่ครบอ่า เครียดๆ ตีเต่าต่อปายยยยยยยยยยยยยย :o_cry2:

SoLid_frOg's Photo SoLid_frOg 25 Mar 2011

View Postthaitikky, on 25 March 2011 - 02:49 PM, said:

โอย แพลท หนีกันไปซะแล้ว ผมยังไม่ได้ถ้วย อาวุธกับเครื่องประดับเลยครับ ไม่รู้ว่าต้องเช็คยังไงว่ามันครบ ไม่ครบอ่า เครียดๆ ตีเต่าต่อปายยยยยยยยยยยยยย :o_cry2:
ของผมใช้ลิสต์ตามนี้น่ะครับ http://play3thai.com...p?topic=41461.0 แนะนำว่าควรปริ้นซ์ออกมาเช็คจะได้ไม่งงครับ :cat_yes:
เครดิต ขอบคุณเวปเพล3ไทยครับ :o_sorry:

Malice's Photo Malice 25 Mar 2011

View PostGodSlaYeRz, on 21 March 2011 - 09:02 AM, said:

โอมมมมม..... ทั้งสองจงมาเล่น Dragon Ages 2 ซะโดยดี :cut:
ขอเล่น Demon's Soul ก่อนครับ :love2:

GodSlaYeRz's Photo GodSlaYeRz 26 Mar 2011

ผมอัพโหลดข้อมูลที่เป็นประโยชน์ไว้ในลิ้งค์นี้นะครับ โหลดไปศึกษาได้ มีไฟล์ Excel ไว้ Check Item ด้วย ^^ พร้อม Exp ของอาวุธทุกชิ้นงับ

http://file1.uploadf.../MHEXMEIIEMDMME Part 1
http://file1.uploadf.../MHEXMEIIEXMEWX Part 2

Pazippizzy's Photo Pazippizzy 28 Mar 2011

เข้ามา confirm เผื่อเป็นข้อมูลให้คนเข้ามาใหม่ครับ
เท่าที่ทดลองดู chap 11 - เกือบจบเกม
ถ้าเล่น normal rare drop ตามปกติ
แต่ถ้าเล่น easy item ปกติอัตรการดรอปจะสูงขึ้น แต่ rare จะแทบไม่ drop เลย
เผื่อใครอยากตีเต่าเก็บตังเร็วๆ ปรับเป็น easy ดีกว่านะครับ

ผมทดลองตีเต่า 20 ตัว normal ไม่ได้ trap ซักกะอัน ingot ได้แค่ 8 อัน
แต่ปรับเป็น easy ตี 20 ตัว ได้ ingot 18 อัน !! trap ไม่ได้เลย
ถ้าดวงไม่มี เก็บตังไปซื้อ trap เอาสงสัยจะง่ายกว่า -*-

GodSlaYeRz's Photo GodSlaYeRz 28 Mar 2011

View PostPazippizzy, on 28 March 2011 - 03:08 PM, said:

เข้ามา confirm เผื่อเป็นข้อมูลให้คนเข้ามาใหม่ครับ
เท่าที่ทดลองดู chap 11 - เกือบจบเกม
ถ้าเล่น normal rare drop ตามปกติ
แต่ถ้าเล่น easy item ปกติอัตรการดรอปจะสูงขึ้น แต่ rare จะแทบไม่ drop เลย
เผื่อใครอยากตีเต่าเก็บตังเร็วๆ ปรับเป็น easy ดีกว่านะครับ

ผมทดลองตีเต่า 20 ตัว normal ไม่ได้ trap ซักกะอัน ingot ได้แค่ 8 อัน
แต่ปรับเป็น easy ตี 20 ตัว ได้ ingot 18 อัน !! trap ไม่ได้เลย
ถ้าดวงไม่มี เก็บตังไปซื้อ trap เอาสงสัยจะง่ายกว่า -*-

ปรับ Easy นี่มีเฉพาะใน 360 หรือเปล่าครับ

Nero's's Photo Nero's 02 Apr 2011

View PostGodSlaYeRz, on 26 March 2011 - 03:22 AM, said:

ผมอัพโหลดข้อมูลที่เป็นประโยชน์ไว้ในลิ้งค์นี้นะครับ โหลดไปศึกษาได้ มีไฟล์ Excel ไว้ Check Item ด้วย ^^ พร้อม Exp ของอาวุธทุกชิ้นงับ

http://file1.uploadf.../MHEXMEIIEMDMME Part 1
http://file1.uploadf.../MHEXMEIIEXMEWX Part 2

ขอบคุณมากครับ ผมขออนุญาตนำไปแปะไว้ข้างหน้าแล้วกันนะครับ และขอแสดงความยินดีด้วยกับแพลทเกมตีเต่าถึกนะครับ เย้ ๆ ๆ

sido_bomm's Photo sido_bomm 02 Apr 2011

อยากถามเกี่ยวกับ ถ้วย Treasure Hunter อ่ะครับ

คือว่า มันมีของอันไหนที่ต้องเก็บในหีบก่อนลงมา Gran Pulse บ้างมั้ยครับ แบบที่ไม่มีให้เก็บใน Pulse แล้วก้ไม่มีให้ซื้อด้วย คือผมกลัวพลาดอ่ะครับ

ขอบคุณครับ
Edited by sido_bomm, 02 April 2011 - 05:03 PM.

Malice's Photo Malice 02 Apr 2011

View Postsido_bomm, on 02 April 2011 - 05:01 PM, said:

อยากถามเกี่ยวกับ ถ้วย Treasure Hunter อ่ะครับ

คือว่า มันมีของอันไหนที่ต้องเก็บในหีบก่อนลงมา Gran Pulse บ้างมั้ยครับ แบบที่ไม่มีให้เก็บใน Pulse แล้วก้ไม่มีให้ซื้อด้วย คือผมกลัวพลาดอ่ะครับ

ขอบคุณครับ
ไม่มีของที่ต้องเก็บก่อนลงมายัง Gran Pulse ครับ เพียงแต่มีไอเทมพวก Element Rings, Element Charms ที่ถ้าเก็บได้แล้วห้ามขายเด็ดขาด

เพราะถ้าผมจำไม่ผิดมันไม่มีให้ซื้อ

sido_bomm's Photo sido_bomm 03 Apr 2011

View PostMalice, on 02 April 2011 - 06:39 PM, said:

ไม่มีของที่ต้องเก็บก่อนลงมายัง Gran Pulse ครับ เพียงแต่มีไอเทมพวก Element Rings, Element Charms ที่ถ้าเก็บได้แล้วห้ามขายเด็ดขาด

เพราะถ้าผมจำไม่ผิดมันไม่มีให้ซื้อ

ขอบคุณมากครับ
ตอนนี้ผมมีแหวนธาตุเกือบครบ ขาดน้ำแข็ง กับดิน
คิดว่าดินน่าจะหาได้จากแถวหมู่บ้าน oerba แล้วน้ำแข็งนี่ แยกชิ้นส่วนเอาจาก frost charm lv3 ได้...

ข้อมูลนี้ผมได้จากเว็บฝรั่ง มันถูกต้องหรือยังครับ

GodSlaYeRz's Photo GodSlaYeRz 04 Apr 2011

View Postsido_bomm, on 03 April 2011 - 07:20 PM, said:

ขอบคุณมากครับ
ตอนนี้ผมมีแหวนธาตุเกือบครบ ขาดน้ำแข็ง กับดิน
คิดว่าดินน่าจะหาได้จากแถวหมู่บ้าน oerba แล้วน้ำแข็งนี่ แยกชิ้นส่วนเอาจาก frost charm lv3 ได้...

ข้อมูลนี้ผมได้จากเว็บฝรั่ง มันถูกต้องหรือยังครับ

ไม่แน่ใจนะครับ แต่ไม่ต้องห่วงเลยครับแหวนธาตุพวกนั้น อัพเกรดใช้เงินไปเลยครับ ไม่กี่ตัง สำคัญคืออย่าขายมันทิ้งก็พอ

sido_bomm's Photo sido_bomm 04 Apr 2011

View PostGodSlaYeRz, on 04 April 2011 - 11:40 AM, said:

ไม่แน่ใจนะครับ แต่ไม่ต้องห่วงเลยครับแหวนธาตุพวกนั้น อัพเกรดใช้เงินไปเลยครับ ไม่กี่ตัง สำคัญคืออย่าขายมันทิ้งก็พอ

ขอบคุณมากครับ :o_sorry:

tha's Photo tha 21 Apr 2011

ขอถามในนี้นะครับ

ผมแพลทไปแล้วเป็นแผ่น Zone2 UK ขายแผ่นไปแล้ว อยากกับมาเล่นอีกครั้ง อยากทราบว่าถ้าไม่ได้ซื้อ Zone เดิมมาเล่น เซฟเดิมยังใช้ได้อยู่มั้ยครับ เช่นซื้อ Zone 1 ไรแบบเนี้ยครับ

GodSlaYeRz's Photo GodSlaYeRz 22 Apr 2011

View Posttha, on 21 April 2011 - 10:23 PM, said:

ขอถามในนี้นะครับ

ผมแพลทไปแล้วเป็นแผ่น Zone2 UK ขายแผ่นไปแล้ว อยากกับมาเล่นอีกครั้ง อยากทราบว่าถ้าไม่ได้ซื้อ Zone เดิมมาเล่น เซฟเดิมยังใช้ได้อยู่มั้ยครับ เช่นซื้อ Zone 1 ไรแบบเนี้ยครับ

ส่วนใหญ่แล้วจะไม่ได้นะครับ โอกาสเสี่ยงสูงเลยครับ ว่าแต่อยากเล่นขนาดนั้นเลยหรอครับ 555

ผมแพลตปุ๊ป ก็ไม่เปิดอีกเลย เบื่อเต่ามากๆ - - พวก Summon ของบางตัวผมยังไม่เคยเรียกใช้เลย

tha's Photo tha 22 Apr 2011

View PostGodSlaYeRz, on 22 April 2011 - 12:16 PM, said:

ส่วนใหญ่แล้วจะไม่ได้นะครับ โอกาสเสี่ยงสูงเลยครับ ว่าแต่อยากเล่นขนาดนั้นเลยหรอครับ 555

ผมแพลตปุ๊ป ก็ไม่เปิดอีกเลย เบื่อเต่ามากๆ - - พวก Summon ของบางตัวผมยังไม่เคยเรียกใช้เลย

ขอบคุณมากครับผม คือจะนำมาเล่นแก้เซ็งครับ ผมว่ามันก็ไม่เลวนะครับ ไมบางคนถึงนึกว่าเกมส์นี้น่าเบื่อ ส่วนตัวผมชอบนะ