`
←  DGO Photo Club
Logo
»

ǹǧ 9 ֹ

Indyhell's Photo Indyhell 22 Jan 2010

แดดหายไปไหนหมด

ฟ้าครึ้ม เหมือนฝนจะตก

ผมถ่าย รูปไม่เป้นเลย ไม่รุ้จะปรับไงดี

มั่วไปหมดเลย แทบจะบ้า

ว้ากกกกกกกกกกก yoyo_08.gif

ยากจริงๆ ถ่ายรูปนอกสถาณที่เนี่ย

ยิ่งแสงไม่เป้นใจ มองอะไรก็มืดมิด

แถมเหนื่อยโคตรๆ เดิน รอบสวนหลวงเลย

แต่ สนุกดีครับ

แต่มันเหงา เดินคนเดียว

เห็นคู่อื่น เดินจูงมือกัน กระหนุงกระหนิง

อยากจะวิ่ง เข้าไป สกายคิ๊ก ด้วยความอิจฉา จริงๆๆ yoyo_33.gif

หน้าตาอันเหนื่อยล้า จริงๆ นะเนี่ย

ใครพอจะแนะนำการถ่ายรูป วิวในยามที่ไม่มีแดดให้ได้ไหม ครับ

ถ่ายแต่ มุมแคบบๆ เจอมุมกว้างๆ เนี่ยไปไม่เป้นเลย นะเนี่ย

itup2u's Photo itup2u 22 Jan 2010

ดูรูปบนๆ สวย ๆ กำลังเพลิน เจอรูปล่าง แทบช็อค อิอิ ล้อเล่นน้า

Showa's Photo Showa 22 Jan 2010

ดูแต่ละรูปแล้วรู้สิกถึงความเงียบเหงาเลยครับ
ยกเว้นรูปล่าง yoyo_65.gif

auhibs's Photo auhibs 22 Jan 2010

5555 บ้านผมเลยไปอีกสองกิโล วันนี้อากาศมันช่างแปลกประหลาดจริงๆ รู้สึกว่า ฝนตกนิดๆ เมื่อคืน

Indyhell's Photo Indyhell 22 Jan 2010

รูป ล่าง

เอามาขู่ เฉยๆๆ

เดี่ยว จะไป สวนรถไฟ ต่อแล้ว ครับ

เพื่อนมันชวนไปถ่ายกันสอง คน

ใครอยุ่แถวนั้น

ไปแจมได้นะครับ

0813757494 เอ ครับ

เดี่ยว 12.30นออกจากบ้านแล้ว

taromax's Photo taromax 22 Jan 2010

อ่อนนุช 6 โมง 45 ฟ้ามือ ตึบ นกไม่มี บืนสักตัว

รู้สึกง่วงๆ พรุ่งนี้วันเสาร์ สงสัยแดดออกแต่เช้า - -

kikuntin's Photo kikuntin 22 Jan 2010

เอารูปมาลงให้ดูอีกนะครับ

GUEST_1's Photo GUEST_1 22 Jan 2010

แนะนำว่าลุงไปหวีผมกับโกนหนวดก่อนดีกว่าครับ เป็นห่วงกลัวตำหนวดจะบุกไปค้นบ้านหาm79 หน้าตายังกะมือปืนสาละวิน555

Capucino's Photo Capucino 22 Jan 2010

เจอรูปปิดท้าย ... ละลายอารมณ์กันเลยทีเดียว

**ขยันถ่ายรูปมาก ๆ อ่ะ

QUOTE (GUEST_1 @ Jan 22 2010, 12:10 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แนะนำว่าลุงไปหวีผมกับโกนหนวดก่อนดีกว่าครับ เป็นห่วงกลัวตำหนวดจะบุกไปค้นบ้านหาm79 หน้าตายังกะมือปืนสาละวิน555

This is my stule ขอกระแด่ ประกิดหน่อย yoyo_29.gif

GUEST_1's Photo GUEST_1 22 Jan 2010

QUOTE (Indyhell @ Jan 22 2010, 12:15 PM) <{POST_SNAPBACK}>
This is my stule ขอกระแด่ ประกิดหน่อย yoyo_29.gif
พึ่งกลับ ว่าจะโทรไปชวนเดินซีคอน ดันไปสวนรถไฟซะแระ

ตามมาเลี้ยงเบียร์ ผมเลย มาเลยๆๆๆ

QUOTE (Indyhell @ Jan 22 2010, 12:20 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ตามมาเลี้ยงเบียร์ ผมเลย มาเลยๆๆๆ
ไม่ใช่ปัญหา ถ้าไม่ไปสวนรถไฟแล้วโทรมานะ จะไปหาซื้อหนังที่ซีคอน

teddyman's Photo teddyman 22 Jan 2010

ผมเชื่อแล้วครับว่าเหนื่อยล้าจริงๆ 154218d4.gif

Zard's Photo Zard 22 Jan 2010

อยากไปแจมด้วยเหมือนกันครับ แต่ตอนนี้หลังเดี้ยงอยู่ และเดี๋ยวต้องจัดการเรื่องอัพเกรดบอร์ดอีก
แต่ผมจะว่างก็ต้องเสาร์อาทิตย์ครับ ยังไงเดี๋่ยวเปิดห้องกล้อง แล้วมาคุยกันอีกทีครับ
อยากจัดทริปไปไหนกัน ลองเสนอกันดูนะครับ

PongZung's Photo PongZung 22 Jan 2010

เวลาไม่มีแสงถ่ายยากจริงๆ ภาพแบบนี้ถ่ายยากครับ พอใช้แฟลชก็จะสว่างมากเกินไป เห้อออ yoyo_63.gif

nakharin's Photo nakharin 22 Jan 2010

ไปกี่โมงล่ะครับ ดูจากท้องฟ้าแล้วน่าจะประมาณ 7-8 โมง

ของผมไปตีห้าเกือบทุกวัน
แต่ผมไปโซนประตูเฟื่องฟ้า
มันจะมีสนามหญ้าขนาดใหญ่ เหมือนสนามฟุตบอล
เดินสัก 5 รอบ ผมก็กลับแล้ว

เดินเป็นคู่ ๆ ขนาดรุ่นอาม๊าอากงยังมีเลย

อิจฉาเหมือนกัน yoyo_33.gif

Zard's Photo Zard 22 Jan 2010

QUOTE (nakharin @ Jan 22 2010, 12:58 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไปกี่โมงล่ะครับ ดูจากท้องฟ้าแล้วน่าจะประมาณ 7-8 โมง

ของผมไปตีห้าเกือบทุกวัน
แต่ผมไปโซนประตูเฟื่องฟ้า
มันจะมีสนามหญ้าขนาดใหญ่ เหมือนสนามฟุตบอล
เดินสัก 5 รอบ ผมก็กลับแล้ว

เดินเป็นคู่ ๆ ขนาดรุ่นอาม๊าอากงยังมีเลย

อิจฉาเหมือนกัน yoyo_33.gif

มิวอยู่ใกล้ ไปทุกวัน คงชินกับวิวในนั้นแล้วมั๊งครับ แต่ก่อนพี่ไปวิ่งที่สวนลุมตอนเช้าบ่อยๆ
เดี๋ยวนี้บ้านไกล บวกหนุ่มขึ้นทุกวัน เลยไม่ได้ไปแล้ว 555

Xpert's Photo Xpert 22 Jan 2010

ภาพอันเดอร์ไปเยอะเลยครับ

แต่ผมว่าปกติครับ อากาศไม่เคลียร์ ถ่ายวิวอะไรก็ไม่ค่อยสวยครับ ยกเว้นถ่ายคน

po_po_rings's Photo po_po_rings 22 Jan 2010

แจ่มครับ แต่มาตกใจภาพสุดท้าย ล้อเล่น