`
←  DGO SPORT CLUB - Դءá
Logo
»

ѺԨҤ

˹ö's Photo ˹ö 14 Jan 2010

ดูบอลมาหลายปี ไม่เคยอายเท่าปีนี้เลยครับ ไปเจอรูปนี้มา เจ็บจี๊ดหนักเข้าไปอีก

เมื่อไรราฟามันจะออกไปซะทีวะเนี่ย เห็นแก่ตัวชิบ ไม่ยอมลาออกเอง จ้องจะรอเงินชดเชย แล้วบอกว่ารักหงส์แดง ดูอุลลิเยร์สิ ยอมจากไปเองแต่โดยดีเพราะรู้ว่ามือไม่ถึง

ราฟาบอกว่าทีมไม่มีเงินให้ซื้อนักเตะ แล้วที่เอาไปซื้อบาเบิล ดอสเซน่า เบลลามี่ ร๊อบบี้คีน ฯลฯ เอามาจากไหน ตัวดีๆอย่างเคราช์ คีน เบลลามี่ ตอนมีอยู่ก็ใช้ไม่เป็น แต่ดันชอบใช้แบบเอ็นก๊อก ลูคัส เคาท์ ผมหมดความอดทนจริงๆแล้วนะเนี่ย เฮ่อ

GUEST_1's Photo GUEST_1 14 Jan 2010

ราฟาเมื่อปีก่อนเขาพลาดไปนิดเดียว ปีนี้อีโก้เขาสูงขึ้นอีกโข แต่ผลงานสวนทางกว่าปีก่อนมากเพราะทีมไม่สมบูร์ณและขาดความลงตัว ปีก่อนถ้าตอเรสไม่เจ็บบ่อย ราฟาได้เป็นเทพเจ้าของเหล่าเดอะค็อปไปแล้ว ปีนี้แย่หนักทั้งตอเรสทั้งเจิดเจ็บแบบนัดเว้นนัดไม่ไหวสิครับ ลูคัสเล่นได้ขี้ทีนของเจิดสักนิดก็ยังดี นี่ไม่เลย ออเรลิโออีกตัว หายไปเลยได้เมียเป็นพยาบาลไปแล้วมั้ง เจ็บยาวจริงๆ ราฟาไม่ออกหรอก เงินทั้งนั้น จบข่าว

TAKUMI's Photo TAKUMI 14 Jan 2010

จะบอกว่าเจิดกับตอเรสเจ็บแล้วไม่ได้แชมป์ งั้นถ้าปีที่แล้วเทอรี่กับเอสเซียงและโจโคลไม่เจ็บเชลซีก็แชมป์แล้วใช่ไหมครับ

ผมว่าอยู่ที่ราฟานั่นแหละ ดื้อรั้นมาตั้งแต่ยุคเถียงมูริญโญ่แล้ว มายุคนี้ก็ยังดื้อรั้นมาเรื่อยๆ ไม่ยอมเปิดรับความคิดแฟนบอล คิดแต่ตัวเองคิดถูกคนเดียวทีมเลยล่มได้ขนาดนี้

ปีที่แกรนท์มาคุมเชลซีก็ประสบปัญหาเดียวกันจนสุดท้ายปีนั้นเชลซีไม่ได้สักถ้วย พอกำจัดมันไปถ้วยก็กลับมา

ตอนนี้ถ้าราฟาไม่ถูกกำจัดต่อไปหงส์คงเป็นแค่ทีมกลางทีมนึงแหละครับ yoyo_48.gif

Indyhell's Photo Indyhell 14 Jan 2010

มาเชียร์ บางกอกกล๊าส กัน

GamerJr.'s Photo GamerJr. 14 Jan 2010

จะเอาข้ออ้างเรื่องเจ็บไม่ได้นะครับ
เพราะทุกทีมก็มีตัวเจ็บเหมือนกัน แต่ช่วงให้เสริมทีมได้ทำไมไม่หากองหน้าดี ๆ สักตัว
หรือจะพึ่งพิงแต่กับตอเรสละครับ เกิดตอเรสมันเครื่องบินตก แล้วไม่ได้แชมป์ไม่บอกเหรอ เพราะสายการบินนั้นทำให้เครื่องตก
ทีมเราเลยชวดแชมป์

1273704's Photo 1273704 14 Jan 2010

เซ็ง.โคตร
..............จะซื้อตัวเพิ่ม.....ผมว่าเก็บเงินไร่ราฟายดีกว่ามั่ง

˹ö's Photo ˹ö 14 Jan 2010

ผมว่ามันผิดที่ระบบ และนโยบายการทำทีมของผจก.แล้วละครับ เรื่องผู้เล่นเจ็บมันฟังแล้วไม่ขึ้นจริงๆ เพราะทีมอื่นเค้าก็มีนักเตะเจ็บเหมือนกัน การจัดตัวผู้เล่น และแผนการเล่นแบบ 4-5-1 ที่เค้าจับทางกันได้หมดแล้ว ถ้าหันมาเล่น 4-4-2 ตามปกติแล้ววางระบบดีๆผมว่าทีมน่าจะดีกว่าที่เป็นอยู่ นักเตะอย่างลูคัสและเคาท์ ไม่ได้ทำประโยชน์ในเกมรุกเลย รายแรกได้แต่ส่งบอลติ๊ดชึ่งไปมา เล่นแบบนี้ไปเอาเด็กในชุดเยาวชนมาเล่นก็ได้ครับ ไม่เห็นต้องทำไร แค่รับบอล แล้วก็แปะต่อคืนหลังให้เพื่อน ส่วนเคาท์ แกขยันจริง แต่ตำแหน่งปีกมันต้องเล่นได้ดี ต้องมีไอเดียในการทำเกมและต้องวิ่งเร็วกว่านี้ จากกองหน้าเลยกลายเป็นแบ๊กขวาไปซะฉิบ ล่าสุดได้แม็กซี่มาไม่รู้ว่าจะต้องรอสำรองเคาท์หรือเปล่า

สรุปคือ เอาราฟา และมะกันสองตัวออกไป ทุกอย่างจะเจริญขึ้นครับ

GUEST_1's Photo GUEST_1 14 Jan 2010

QUOTE (TAKUMI @ Jan 14 2010, 10:15 AM) <{POST_SNAPBACK}>
จะบอกว่าเจิดกับตอเรสเจ็บแล้วไม่ได้แชมป์ งั้นถ้าปีที่แล้วเทอรี่กับเอสเซียงและโจโคลไม่เจ็บเชลซีก็แชมป์แล้วใช่ไหมครับ

ผมว่าอยู่ที่ราฟานั่นแหละ ดื้อรั้นมาตั้งแต่ยุคเถียงมูริญโญ่แล้ว มายุคนี้ก็ยังดื้อรั้นมาเรื่อยๆ ไม่ยอมเปิดรับความคิดแฟนบอล คิดแต่ตัวเองคิดถูกคนเดียวทีมเลยล่มได้ขนาดนี้

ปีที่แกรนท์มาคุมเชลซีก็ประสบปัญหาเดียวกันจนสุดท้ายปีนั้นเชลซีไม่ได้สักถ้วย พอกำจัดมันไปถ้วยก็กลับมา

ตอนนี้ถ้าราฟาไม่ถูกกำจัดต่อไปหงส์คงเป็นแค่ทีมกลางทีมนึงแหละครับ yoyo_48.gif
อย่าเอาเทียบกันครับ คุณาพของนักเตะมันต่างกันตัวที่มาทดแทนตัวหลักลองมองดูครับเชลซีกับหงส์มันต่างขนาด
ไหน
นี่แหละคือจุดอ่อนของทีม ถ้านักเตะฝีเท้าเท่าเทียมกันทุกตัวจะแย่งกันซื้อทำไมล่ะครับ ก็ซื้อลูคัส เอ็นก็อกไปสิครับ แล้วเอาโจ โคล กับ
ดรอกบา มาให้หงส์ คงพอจะนึาพออกนะ ที่ผมพูดถึงมันมีแค่สองตัวนี้จริงๆในเวลานี้ที่ประคับประคองทีมไปได้ เอาอเล็กซ์มาแลกกับเดเก้นไหม
หรือคาร์วัลโญ่มาแลกสเคอร์ไหมแถมเงินด้วย ทีมมีเงินมันชี้ได้เลยครับตัวที่เจ๋งๆผ่านการพิสูจน์ผลงานมาแล้วซื้อมาเลยเอาเงินทุ่
ม แต่ทีมมีเงินน้อย
หน่อยก็ลองผิดลองถูกกันไปกับตัวเกรดล่างๆถูกๆหน่อย ถ้ามันดีจริงก็โชคดีไปถ้ามันแป็กก็เป็นเช่นนี้แหละ อาเมน

Showa's Photo Showa 14 Jan 2010

าพประกอบหาใด้แค่นี้ครับ

QUOTE (Showa @ Jan 14 2010, 02:17 PM) <{POST_SNAPBACK}>
าพประกอบหาใด้แค่นี้ครับ
มันต้องตราเป็ดสิ

xiaxiani's Photo xiaxiani 14 Jan 2010

yoyo_29.gif ไอที่ดีๆก็ขายทิ้งเรียบ ร๊อบบี้คีนซื้อมาราวๆ20ล้านขายคืน8ล้าน บริหารทรัพยากรได้เห่ยบรม

ถ้าเปลี่ยนจากเดิ๊กเค้าทเป็น ร๊อบบี้คีน หรือ เบลามี่ยังน่าจะเจริญหูเจริญตากว่า แต่อย่างว่า ถ้าเทียบกับอาเซนอลแล้วมี่น้อยใช้น้อยให้เกิดประโยชน์กับมีเยอะใช้เปลืองยังไงก็รอวั
นเจ๊ง yoyo_76.gif ผมว่าถ้าหาได้แบบแวงเกอร์นี่ป่านนี้เจริญไปนานแล้ว

แต่ฟอร์มลิเวอร์พูลแบบนี้การันตีว่าแชมป์แน่นอน (แชมป์เปี้ยนชิพ)

The Fool's Photo The Fool 14 Jan 2010

ผมมีความรู้สึกว่ามันเล่นไล่โค้ชกันอยู่

SKYLINE R34's Photo SKYLINE R34 14 Jan 2010

Ҫǧǹ

QUOTE (SKYLINE R34 @ Jan 14 2010, 07:15 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมว่าช่วงนี้แมนยูห่วยแล้วนะ
ยังมีที่ห่วยกว่า 4519626a.gif

Indyhell's Photo Indyhell 14 Jan 2010

QUOTE (GUEST_1 @ Jan 14 2010, 07:25 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ยังมีที่ห่วยกว่า 4519626a.gif

ไม่ต้องบอกใช่ไหม ว่าทีมไหน

Zeon's Photo Zeon 14 Jan 2010

แสดงว่า ถ้าคิดจะเชียร์หงส์ต้องมี ปี๊บ ติดบ้านไว้ใช่ไหมเนี่ย

LoveKaRaoKe's Photo LoveKaRaoKe 14 Jan 2010

˧ ˭˧(ջѭ)

͡ҿҤѺҶҨЫʹͧ

Ҷǹ͹ԤѺ

Showa's Photo Showa 15 Jan 2010

QUOTE (GUEST_1 @ Jan 14 2010, 02:24 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มันต้องตราเป็ดสิ

หามาได้อีกใบครับ
ปี๊บใบนี้เจาะก้นแล้ว ด้านข้างไม่มีรู รับรองมืดสนิด

Laml3o's Photo Laml3o 15 Jan 2010

บอกตรงๆผมเกลียดเป็ดแดงเข้าขั้นเลยทีเดียวแต่ตอนนี้ไม่เกลียดแล้วล่ะสงสารแทน- - yoyo_31.gif

SoVeReign's Photo SoVeReign 15 Jan 2010

คนรักล้นหลาม

ปิ๊ปขาดตลาด