`

Jump to content

TP ͤäѺ

2 replies to this topic

#1 laynos

ѡ

• Royal Executive Members

Posted 09 January 2010 - 02:34 PM

ค่า TP คือค่าอะไรครับ คือตัวผมไม่ได้เล่นหรอกครับ มีคนฝากถามมาครับ ช่วยอธิบายรายละเอียดให้หน่อยครับ ขอบคุณมากครับ

#2 blueblood

키스 키스

Posted 09 January 2010 - 03:12 PM

ขีดเหลืองๆ ใต้หลอด HP ของตัวละครนำทีม

ซึ่งสามารถ เลือกใช้ได้ ลดหลันกันไป

-1 ช่อง ดูข้อมูลศัตรู
-1 แผ่นดินไหวโจมตีหมู่
-1 reset atb ของศัตรูทั้งหมด
-1 ลดล้าง BUF ทั้งหมดของศัตรู
- 2 ชุดชีวิต ละเติมเลือด ทั้งกลุ่ม
-3 เรียกมนต์อสูร

ขีด TP จะขึ้นเรื่อยๆ ตามการโจมตี และ จะได้มาก เมือ่เราทำคะแนน ตอนท้ายการต่อสู้ได้ 5 ดาว

ยิงได้ ดาวมากเท่าไร ก็ยิ่งขึ้นไวเท่านั้น

#3 Nero's

ѡ鹤

• Interests:Final Fantasy

Posted 10 January 2010 - 01:47 PM

QUOTE (blueblood @ Jan 9 2010, 03:12 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขีดเหลืองๆ ใต้หลอด HP ของตัวละครนำทีม

ซึ่งสามารถ เลือกใช้ได้ ลดหลันกันไป

-1 ช่อง ดูข้อมูลศัตรู
-1 แผ่นดินไหวโจมตีหมู่
-1 reset atb ของศัตรูทั้งหมด
-1 ลดล้าง BUF ทั้งหมดของศัตรู
- 2 ชุดชีวิต ละเติมเลือด ทั้งกลุ่ม
-3 เรียกมนต์อสูร

ขีด TP จะขึ้นเรื่อยๆ ตามการโจมตี และ จะได้มาก เมือ่เราทำคะแนน ตอนท้ายการต่อสู้ได้ 5 ดาว

ยิงได้ ดาวมากเท่าไร ก็ยิ่งขึ้นไวเท่านั้น

ตามที่ท่านได้อธิบายไว้แหละครับ แต่ผมเองก็ยังสงสัยอยู่เรื่องดาว ได้ 5 ดาวก็จริง บางครั้ง TP ก็ขึ้นนิดเดียวนะครับ สังเกตดูจากได้ 5 ดาวกับพวกอ่อน ๆ จะได้ TP น้อย