`

Jump to content

omnia2 Ѻ iphone ˹ҡѹѺ

32 replies to this topic

#21 Burm

¹

• Admin

Posted 09 January 2010 - 12:37 AM

ถ่ายรูป ถือว่าใช้ได้ครับ
ผมไม่เคยเอามาดูใน pc นะ แต่ถ้าดูผ่านหน้าจอมันเอง ผมก็ว่าชัด
ส่วนตัวผมว่ากล้องของ iphone ไม่จัดอยู่ในระดับเดียวกับพวกมือถือเน้นกล้อง แต่ถ้าระดับมือถือทั่วๆไป ก็อยู่ในระดับที่ดีกว่ามาตรฐานพอควร
ส่วน ถ่าย video ผมใช้ app ใน cydia ไม่ได้ up เป็น 3.1
แต่ผมว่าก็ ok นะ ถ่ายออกมาชัดใช้ได้ แต่ frame ไม่ลื่น
ไม่รู้ว่า official + 3Gs อาจจะดีกว่าก็ได้

#22 porz311

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 09 January 2010 - 01:31 AM

ถ้าจะเอากล้อง ทั้งภาพนิ่งและ video ต้อง 3GS เท่านั้น ชัดพอตัว(กับกล้อง 3 ล้าน) Auto focus + video official ที่ vga

เสียอย่างเดียว ไม่มีแฟลช
เป็นข้อเสียข้อเดียวที่ผมเจอตอนนี้ตั้งแต่ถอย 3GS มาตั้งแต่วันแรกที่ขายในไทย(เครื่องทรู) เอาจริงๆ ผมแนะนำเครื่อง unlock นะ จะทำอะไรๆไม่ค่อยจะกังวลสักเท่าไหร่

#23 MoDiFy

Old SuanKuLarB 122

• High Royal Executive Members

Posted 09 January 2010 - 11:26 AM

QUOTE (Burm @ Jan 9 2010, 12:37 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ่ายรูป ถือว่าใช้ได้ครับ
ผมไม่เคยเอามาดูใน pc นะ แต่ถ้าดูผ่านหน้าจอมันเอง ผมก็ว่าชัด
ส่วนตัวผมว่ากล้องของ iphone ไม่จัดอยู่ในระดับเดียวกับพวกมือถือเน้นกล้อง แต่ถ้าระดับมือถือทั่วๆไป ก็อยู่ในระดับที่ดีกว่ามาตรฐานพอควร
ส่วน ถ่าย video ผมใช้ app ใน cydia ไม่ได้ up เป็น 3.1
แต่ผมว่าก็ ok นะ ถ่ายออกมาชัดใช้ได้ แต่ frame ไม่ลื่น
ไม่รู้ว่า official + 3Gs อาจจะดีกว่าก็ได้

กล้องในตัว 3G ผมถือว่า "ห่วย" เลยนะลุงเบิ้ม yoyo_63.gif
คือมันถ่ายเล่นๆอ่ะได้ เจอนู้นถ่าย เจอนี้ถ่าย
แต่ถ่ายแบบอยากได้ความชัด จริงจังนี้ ไม่ได้เลย มัวมาก

ให้ผมเทียบนะ แค่กล้องของ N73 ยังเทียบไม่ได้เลย (แน่ละ แค่ dotpixel ก็สู้ไม่ได้ละ)

แต่รู้สึกว่าตัวกล้องของ 3Gs จะแก้ปัญหาพวกนี้หมดแล้ว
ผมอยากจะเปลี่ยนเครื่องเหมือนกัน แต่ไม่มีเงินค่าต่างเพิ่มง่ะ yoyo_35.gif

#24 TechEnthu

aka @9JANG

• High Royal Executive Members

Posted 09 January 2010 - 12:35 PM

iPhone ครับ เชียร์สุดๆ
BB อย่าไปใช้ถ้าเพื่อนไม่เยอะพอ

แต่สุดท้ายแล้ว ...อะไรก็ได้ที่ไม่ใช่ WinMo

#25 Burm

¹

• Admin

Posted 09 January 2010 - 10:16 PM

QUOTE (MoDiFy @ Jan 9 2010, 11:26 AM) <{POST_SNAPBACK}>
กล้องในตัว 3G ผมถือว่า "ห่วย" เลยนะลุงเบิ้ม yoyo_63.gif
คือมันถ่ายเล่นๆอ่ะได้ เจอนู้นถ่าย เจอนี้ถ่าย
แต่ถ่ายแบบอยากได้ความชัด จริงจังนี้ ไม่ได้เลย มัวมาก

ผมว่ามันดูดีกว่า 5800 ที่ผมใช้อยู่อ่ะ
ในสภาพแสงปกติ iphone มันไม่ฟุ้งอ่ะ
แต่ 5800 นี่...

อยากได้ nexus one
เห็นภาพจากกล้องแล้วตกใจ

#26 Pasaniva14

¹

Posted 09 January 2010 - 10:54 PM

กล้อง 3GS ก็ยังห่วย เมื่อเทียบกับ Omnia2 OmniaHD และ BB ครับ แต่ถ้าแสงพอ ชนะ BB ครับ แต่ไงก็ห่วยกว่าเกือบทุกรุ่นที่ราคาเท่ากัน เหอๆ

#27 MoDiFy

Posted 10 January 2010 - 06:44 AM

QUOTE (นักเตะเบลโล @ Jan 9 2010, 10:54 PM) <{POST_SNAPBACK}>
กล้อง 3GS ก็ยังห่วย เมื่อเทียบกับ Omnia2 OmniaHD และ BB ครับ แต่ถ้าแสงพอ ชนะ BB ครับ แต่ไงก็ห่วยกว่าเกือบทุกรุ่นที่ราคาเท่ากัน เหอๆ

อืมมมมมมม เน้นฟังเพลงจริงๆให้ตายสิ yoyo_35.gif

#28 ҢԴ

ѡ

• Royal Executive Members

Posted 10 January 2010 - 08:14 PM

ความรู้เพิ่มพูนขึ้นอีกเยอะเลยครับ

ขอบคุณทุกๆท่านจริงๆ

ตอนนี้ก็ได้แต่ภาวนาให้ได้เงินในซองอั่งเปาเยอะๆละ

#29 BooO

ѡ֡ѴдѺ 3

• High Members

Posted 10 January 2010 - 09:24 PM

iphone Ѻ ʹء իͿŴ Ǵٴա

#30 onejap

ѡͩҨ

• Executive Members

Posted 24 January 2010 - 04:22 PM

QUOTE(MoDiFy @ Jan 9 2010, 11:26 AM) <{POST_SNAPBACK}>

ให้ผมเทียบนะ แค่กล้องของ N73 ยังเทียบไม่ได้เลย (แน่ละ แค่ dotpixel ก็สู้ไม่ได้ละ)

แต่รู้สึกว่าตัวกล้องของ 3Gs จะแก้ปัญหาพวกนี้หมดแล้ว
ผมอยากจะเปลี่ยนเครื่องเหมือนกัน แต่ไม่มีเงินค่าต่างเพิ่มง่ะ yoyo_35.gif

จากที่พึ่งเปลี่ยนจาก N73 เป็น Iphone3GS ที่ความละเอียดกล้อง 3M เท่ากัน ผมว่า.....
N73 ยังชัดกว่า 3GS อยู่นิดหน่อยครับ (อาจเป็นเพราะ 3GS ไม่มีแฟลชด้วยนั่นแหละ)

จากในคำถามของเจ้าของกระทู้ ก่อนหน้านี้ผมก็ตัดสินใจหนัก แล้วเอา BB มาเป็นตัวตัดสินใจเลือกด้วยครับ....

ลงท้ายผมก็เลือก Iphone 3GS น่ะ เพราะ Safari มันแจ่ม+เร็วมากจริงๆ (ผมชอบเล่นเวปตลอดเวลาอ่ะ)

#31 MoDiFy

Posted 24 January 2010 - 05:04 PM

QUOTE(onejap @ Jan 24 2010, 04:22 PM) <{POST_SNAPBACK}>
จากที่พึ่งเปลี่ยนจาก N73 เป็น Iphone3GS ที่ความละเอียดกล้อง 3M เท่ากัน ผมว่า.....
N73 ยังชัดกว่า 3GS อยู่นิดหน่อยครับ (อาจเป็นเพราะ 3GS ไม่มีแฟลชด้วยนั่นแหละ)

จากในคำถามของเจ้าของกระทู้ ก่อนหน้านี้ผมก็ตัดสินใจหนัก แล้วเอา BB มาเป็นตัวตัดสินใจเลือกด้วยครับ....

ลงท้ายผมก็เลือก Iphone 3GS น่ะ เพราะ Safari มันแจ่ม+เร็วมากจริงๆ (ผมชอบเล่นเวปตลอดเวลาอ่ะ)

ผมก็เปลี่ยนจาก N73 มาใช้ 3G ครับ
อาจจะเป็นเพราะ N73 เลนส์มันเป็นคาไซด์ด้วยมั้ง?
เลยถ่ายรูปได้ดีกว่าเยอะเลย

อ่อ ข้อเสียอีกอย่างของไอโฟนคือ "ลำโพง กากตดมากครับ"

ผมไม่มีความคิดจะเปิดเพลงผ่านลำโพงเลยแม้แต่ครั้งเดียว รับเสียงไม่ได้จริงๆ (แต่ก็ต้องฟังเสียง ringtone อยู่ดี - -*)

#32 KunJOBz

Team PTFO

• Interests:BLACKPINK
    Dream Theater
    AESPA

Posted 01 February 2010 - 06:09 PM

iphone

#33 KunJOBz

Team PTFO

• Interests:BLACKPINK
    Dream Theater
    AESPA

Posted 02 February 2010 - 03:55 PM

й 3Gs