`
←  DGO Photo Club
Logo
»

ͧҾ͹Ѻ ʹ͡ѹաԴ

Zard's Photo Zard 07 Jan 2010

เดี๋ยวรอ server ตัวใหม่เรียบร้อย + upgrade เว็บบอร์ด แล้วจะเปิดห้องาพถ่ายให้แน่นอนครับ
จริงๆ ได้ประกาศแบบไม่เป็นทางการไปแล้วในกระทู้เที่ยวปายของผมที่ปักหมุดไว้ และประกาศใน dgo facebook

งั้นขอประกาศแบบเป็นทางการไปเลยนะครับ เดี๋ยว server ใหม่มาเปิดห้องแน่นอน

ใครไปเที่ยวไหน เก็บาพเด็ดๆ เอามาแบ่งปันกันได้นะครับ

ว่าแล้วก็เอารูปถ่ายที่ถ่ายไว้เมื่อเช้าระหว่างทางที่จะไปออฟฟิตมาให้ดูกัน ดูแล้วเผื่อจะรู้สึกสบายตากันได้บ้าง
landscape mode นะครับ อิอิ

ทั้งหมดนี่ใช้กล้อง compact นะครับ CANON IXUS110 IS ถ่ายแบบ auto และถ่ายแบบเลือกสีเด่น
เพื่อทำให้าพดูแปลกตา และโทนสีที่เลือก ทำให้าพได้อารมณ์และความรู้สึกแตกต่างไปจากาพปกติ
ทุกาพถ่ายายในรถ ขณะที่รถกำลังวิ่งอยู่ าพจึงอาจจะไม่คมชัดมากมาย

ใครมีแต่กล้อง compact ก็มาร่วมแจมกันได้นะครับ
จากาพด้านบนจะเห็นได้ว่ากล้อง compact ก็ถ่ายสวยได้เหมือนกันนะครับ อิอิ

˹ö's Photo ˹ö 07 Jan 2010

ดีครับ จะได้เอาาพมาแชร์ๆกันดู ในพันทิบห้องกล้องส่วนใหญ่มีแต่คนใช้กล้อง DSLR ไอ้เรามันกล้องคอมแพ็คถ่ายตามมีตามเกิด จะไปโพสมั่งก็โดนตินั่นตินี่ เลยไม่อยากโพสได้แต่เก็บไว้ดูคนเดียว สนับสนุนห้องนี้เต็มที่เลยครับ อิอิ

taromax's Photo taromax 07 Jan 2010

ดีมากครับ จริงๆผมว่าออกแนวแลกเปลี่ยนความคิดเห็นความรู้

ทริกเล็กๆน้อยๆกัน แบบสนุกสนามผมว่าเวิร์ค คือเอาขำๆเข้าว่า

ไม่อยากให้แบบซีเรียสมากนัก อ่ะครับ ฮี่ๆๆ เด๋วเอารูปกล้องมือถือถ่ายโชว์มั่ง

ฮี่ๆ

Showa's Photo Showa 07 Jan 2010

หลายๆคนคงเสียเงินหาซื้อกล้องดีๆแน่เลย
yoyo_33.gif yoyo_33.gif yoyo_33.gif

Capucino's Photo Capucino 07 Jan 2010

อยากถ่ายท้องฟ้าได้แบบนี้จัง yoyo_52.gif

drv's Photo drv 07 Jan 2010

Chamber of Secret เอากลับมาด้วยนะ 55318906.gif

Xpert's Photo Xpert 07 Jan 2010

กระบี่อยู่ที่ใจครับ

กล้องไหนก็ร่วมสนุกได้หมดครับ แม้แต่กล้องมือถือก็ตามเถอะ yoyo_52.gif

StarLord's Photo StarLord 07 Jan 2010

มีแต่กล้องคอมแพค กระจอก ๆ ร่วมด้วยได้มะครับ
ถ่ายอะไรก็ไม่สวย ถ่ายสวยอยู่อย่างเดียว

ความมืด ถ่ายแล้วดำปี๋ได้ใจมาก lol.gif

GamerJr.'s Photo GamerJr. 07 Jan 2010

มีกล้องอะไรก็ถ่ายไปเถอะครับ ไม่มีก็ถ่ายได้ถ้าปวด อิอิ

nickname026's Photo nickname026 07 Jan 2010

เป็นข่าวดีมากๆเลยครับ ตั้งหน้าตั้งตารอเลยครับผม

RONAN321's Photo RONAN321 07 Jan 2010

มีเมื่อไหร่จะมาร่วมแจมด้วยแน่นอน... yoyo_56.gif

Zeon's Photo Zeon 07 Jan 2010

ผมว่ามีห้องก็ดีนะครับ จะได้ดูเป็นระเบียบดี แล้วใครมีรูปถ่ายไปเที่ยวก็เอาลงมาแบ่งปันเพื่อนดู

Oae's Photo Oae 07 Jan 2010

สวยดีครับ sony t66 ผมไม่มี mode นี้อ่ะ

TanK's Photo TanK 07 Jan 2010

เขาว่ากล้องเซียน เลนส์เทพแค่ไหน
ถ้าผู้ใช้ดึงศักยาพมันออกมาไม่ได้
มันก็ไม่ต่างจากกล้องโทรศัพท์มือถือหรอกน่า

กล้อง 30% ฝีมือ 70%

กล้องอะไรก็ถ่ายให้สวยได้ ถ้าเรามีฝีมือและรู้จักการใช้งานมัน
(ฟังเขามาทั้งนั้น ตัวผมเองมีฝีมือแค่ 10% ครับ)

oshi146's Photo oshi146 07 Jan 2010

QUOTE (tank @ Jan 7 2010, 12:37 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เขาว่ากล้องเซียน เลนส์เทพแค่ไหน
ถ้าผู้ใช้ดึงศักยาพมันออกมาไม่ได้
มันก็ไม่ต่างจากกล้องโทรศัพท์มือถือหรอกน่า

กล้อง 30% ฝีมือ 70%

กล้องอะไรก็ถ่ายให้สวยได้ ถ้าเรามีฝีมือและรู้จักการใช้งานมัน
(ฟังเขามาทั้งนั้น ตัวผมเองมีฝีมือแค่ 10% ครับ)

ผมค่อนข้างเห็นด้วยครับถ้าเป็นกล้องฟิลม์อ่ะ แต่ถ้ากล้องดิจิตอลนี่ต่อให้ฝีมือดียังไง กลััองห่วยาพมันก็ไม่สวยอ่ะครับ

Marko's Photo Marko 07 Jan 2010

ผมเห็นที่เวปอื่น บางคนถ่ายมาดูไฟล์ดิบแล้วงั้นๆ พอผ่าน PS แล้ว ไฟล์เทพขึ้นมาเลย
สงสัยเค้าใช้สูตร กล้อง 15% ,ฝีมือ 10% ,PS 75% b048a2d2.gif

աѡ's Photo աѡ 07 Jan 2010

ดีเลยครับ ขอยึดหัวหาดฝั่งริมแดงนะครับ lol.gif

nointrend's Photo nointrend 07 Jan 2010

dslr มือใหม่ๆอย่างผม ยังแอบอายงาน compact บ่อยๆเล้ย

ยังไงมีห้อง bb gun ด้วยเลยนะพี่ จะได้ขายของไปในตัว yoyo_37.gif

PArnKunG's Photo PArnKunG 07 Jan 2010

ถ้าเอากล้องมือถือถ่ายจะได้ไหมเนีย กลัวแต่าพไม่ชัด

2M เอง

proskuneo's Photo proskuneo 07 Jan 2010

ดีเลยจะได้โพสาพเพิ่งได้กล้องมา