`

Jump to content

ҹʧ´

64 replies to this topic

#1 gotty

ѡ§

• High Members

Posted 04 January 2010 - 04:35 PM

เรื่องของเรื่องคือผมต้องซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าหลายอย่าง
ผมเลยโทรไปถามราคา
พอเค้ารับ ก็รับรู้ถึงบรรยากาศได้เลย ว่ายุ่งมากๆๆ
ตอนคุยเค้าไม่ได้พูดไม่ดีอะไร แต่รู้สึกเหมือนอยากวางหูท่าเดียวเลย
สรุปกลายเป็นว่าถามได้แค่อย่างเดียว ผมไม่กล้าถามต่อเลย
คือราคา แอลอีดีซัมซุง อย่างที่เคยตั้งกระทู้ไปแล้ว
ผมเห็นว่าถูกจริง
จึงว่าจะลองโทรไปถามใหม่
คราวนี้จดสิ่งที่ต้องการ พร้อมทั้งรุ่นและยี่ห้อให้ด้วย
พอโทรไปก็เหมือนเดิม คือบรรยากาศยุ่งๆๆๆๆๆๆๆๆ
สรุปคราวนี้ไม่ได้ข้อมูลอะไรเลย
เพราะของไม่มี พอจะถามสิ่งต่อไปเค้าวางไปแหล่ว ไวจริงๆ

เลยสงสัยว่า
1.ถ้าผมไปดูที่ร้านเองเค้าจะมีเวลามาต้อนรับผมไม๊เนี่ย
2.ถ้าของมีปัญหาเค้าจะมีเวลาดูแลลูกค้าหรือเปล่า ยุ่งขนาดนี้

ผมบอกได้เลยว่าถ้าพี่มีของที่ผมต้องการรับรองว่าพี่ได้เงินจากผมแน่ๆไม่ต่ำกว่า 2 แสนบาท
แต่พี่อาจจะเห็นว่าเด็กๆก็ได้ก็เล่นขายดีขนาดนี้เนี่ย

#2 Ducati999

ʴͧ

• High Royal Executive Members

Posted 04 January 2010 - 04:51 PM

จากที่ผมไปมาสองรอบ ้รานเฮียโทรศัพท์ดังตลอดวางหลายเครื่องมากมาย

ไปเขาจะมีลูกน้องในสาขานั้นๆค่อยขายครับ

ไปนั่งดูคนอื่นลองทีวก็ได้ มีให้ดูเรื่อย

ผมไปนั่งดูว่าจะเอาonkyoตัวไหนนานมากมาย

เขาก็มีเวลาให้งับ

#3 lokmee99

ѡ鹤

• Royal Executive Members

Posted 04 January 2010 - 10:42 PM

͹áʧ¹ҷѾҤҷҧադѺ
Ҥҹҹѧ

仫ͷҹӵͺѺҷ

ҹҡ Ѻ ֧ҹд ԡù

#4 xlove

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 04 January 2010 - 10:50 PM

ҡ ͡ҡ ҹͧ俿ҧ蹴¤Ѻ ͧѡ

ЫҺҹ ҡҤҶ١Ңҧ͡ҡ͹

#5 pee po

ѡ

Posted 04 January 2010 - 10:58 PM

ขออนุญาตถามในกระทู้เลยนะครับ ว่าร้านนิวัฒน์ นี่ดีหรือเปล่าครับ เห็นในเว็บราคาก็ถูกดี แต่แพงกว่าแสงชัยนิดหน่อย

#6 gotty

ѡ§

Posted 05 January 2010 - 08:20 AM

เป็นแบบนี้นี่เอง

ขอบคุณมากครับ

#7 joe-limited

ѡ¹鹷 2

• High Royal Executive Members

Posted 05 January 2010 - 09:30 AM

เคยโทร.
สั่ง led ให้เอามาส่ง ....
เค้าถามที่อยู่ แล้วเอาของมาส่งเลยครับ ...เร็วดี yoyo_56.gif

#8 Everlast

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 05 January 2010 - 10:15 AM

เคยไปที่ร้านลูกค้าเยอะมากครับ แต่เค้าก็พยายามดูแลเต็มที่นะ

ถ้าไปแล้วมีคุณเป็นลูกค้าอยู่คนเดียว คงบริการให้ประทับใจมากแน่ๆ

ปล.ที่ร้านเค้าขายทุกอย่างครับ เครื่องใช้ไฟฟ้าหลักๆคงมีหมดทุกชนิด

#9 gotty

ѡ§

Posted 05 January 2010 - 10:15 AM

จริงรึครับ
แค่ถามว่าอยู่ไหนแล้วก็มาส่งเลยเหรอ
เช็คของแล้วจ่ายเงินกันที่บ้านเลยใช่ไม๊ครับ

#10 gotty

ѡ§

Posted 05 January 2010 - 10:19 AM

ลืมครับ
ร้านอยู่ตรงไหนครับ
ในเวปไม่มีแผนที่ครับ
มันติดกับอะไรที่เด่นๆอ่ะครับ
ผมคงเริ่มจากเซนทรัลลาดพร้าวครับ

#11 pain6

ѡдѺ٧鹷 2

• Executive Members

Posted 05 January 2010 - 10:50 AM

QUOTE (gotty @ Jan 5 2010, 10:19 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ลืมครับ
ร้านอยู่ตรงไหนครับ
ในเวปไม่มีแผนที่ครับ
มันติดกับอะไรที่เด่นๆอ่ะครับ
ผมคงเริ่มจากเซนทรัลลาดพร้าวครับ

ตรงออกไป ก่อนถึงแยกเกษตร ซ้ายมือจะมีตรอกเล็กๆ มีธงเล็กแขวนเยอะๆ เข้าไปประมาณ ร้อยเมตร อยู่ซ้ายมือ ครับ

#12 MY_POP

¹

Posted 05 January 2010 - 11:38 AM

พอไปถึงร้านเค้าจะมีพนักงาานคอยช่วยเหลือ (นิสัยดีใช้ได้ครับ)

มีเครื่อง ps3 ให้ลอง ถ้ามีเกมส์ไรติดไปหน่อยก็ดี ลองกันจนพอใจจร้า

เรือ่งราคาต้องเฮียแกตัดสินใจคนเดียว

หาที่จอดยากหน่อย (ผมไปวันอาทิตย์)

ในเวปมีแผนที่ครับ

ราคาถูกกว่าห้าง แถมผ่อนนาน 10 เดือน แบบปลอดดอกเบี้ยกับสถานบันการเงิน

#13 rai

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 05 January 2010 - 11:42 AM

ถามราคา LED รุ่นไหนยี่ห้อไหนไปครับ
พอบอกราคาได้มั๊ย

#14 joe-limited

ѡ¹鹷 2

Posted 05 January 2010 - 11:43 AM

QUOTE (gotty @ Jan 5 2010, 10:15 AM) <{POST_SNAPBACK}>
จริงรึครับ
แค่ถามว่าอยู่ไหนแล้วก็มาส่งเลยเหรอ
เช็คของแล้วจ่ายเงินกันที่บ้านเลยใช่ไม๊ครับ

คนอื่นไม่รู้ แต่ผมเป็นแบบนี้อ่ะ
เดาว่า งานคงไม่ยุ่ง แล้วมีของพอดีมั้ง yoyo_56.gif

#15 zervilz

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 05 January 2010 - 12:48 PM

คนเยอะมาก แต่บริการดี ออกค่าจอดรถให้ แถมเลี้ยงน้ำด้วย
โทรไปอาจตอบห้วนๆ ลองไปดูที่ร้านแล้วจะเข้าใจว่ายุ่งจริงๆ

อ่ะ แผนที่

#16 BabyThief

ѡ֡ѴдѺ 3

Posted 05 January 2010 - 01:36 PM

สงสัยผมจะโชคดีมาก ๆ ตอนที่ผมโทรไปถาม 2 ครั้ง เค้าก็มีเวลาว่างคุยกันผมตั้งนาน
แล้วบ่าย ๆ ก็ออกไปที่ร้านเลย ช่วงเวลาที่นั่งลอง LCD อยู่นั้น ไม่มีลูกค้าคนอื่นเลยแม้แต่คนเดียว
มีแต่ของมาส่งพอดี ช่วงนั้น ก็มีคนเดินขนของกันวุ่นนิดนึง ผมก็ได้นั่งลองโน้นลองนี่ หนุกหนานเลย

#17 gotty

ѡ§

Posted 05 January 2010 - 04:09 PM

โฮ้ย... อยากไปที่ร้านแล้วซิ

ส่วนที่ถามราคาไปคือ
แอลอีดี ซัมซุง ซีรี่ย์ 6 ขนาด 55นิ้ว ราคา 95,000 เห็นที่อื่นเป็นแสนทั้งนั้น
กะว่าจะถามซีรี่ย์ 7 กับ 8 แต่เค้าบอก ขนาด 55นิ้ว ไม่มีของ แถมมาเมื่อไหร่ก็ไม่รู้ครับ

#18 supra

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 05 January 2010 - 07:08 PM

บริการดีครับ

#19 nnnn

ѡ

Posted 05 January 2010 - 09:36 PM

เฮียแกจะเชียร์ LG ออกนอกหน้านิดนึง ที่เหลือ ก้อตามที่หลายๆ คนบอก เฮียแกยุ่ง แต่ไม่งอแง มีปัญหา ขอเปลี่ยน เปลี่ยนให้เลยครับ

#20 Tumee

ѡ§

Posted 05 January 2010 - 11:27 PM

QUOTE (xlove @ Jan 4 2010, 10:50 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อยากรู้ว่า นอกจากทีวี ร้านนี้ขายเครื่องใช้ไฟฟ้าอย่างอื่นด้วยมั้ยครับ เช่น เครื่องซักผ้า ตู้เย็น

จะซื้อเข้าบ้าน เลยอยากรู้ว่าราคาถูกกว่าข้างนอกมากเหมือนทีวีมั้ย

มีทุกอย่างเลยครับ วิทยุธานินท์แบบกระเป๋าหิ้วยังมีเลย อิอิ

ผมก็ซื้อเครื่องทำน้ำอุ่นมาใช้ ค่าติดตั้งที่ร้านก็ไม่แพงครับ