`
←  Gears Of War 3
Logo
»

มีใครเล่น insane จบแล้วมั่งครับเล่าสู่กันฟ...

araleman's Photo araleman 12 Dec 2006

ผมเล่น insane ถึงด่าน 5 ครับเพิ่งจะขึ้นรถไฟ โคตรมหายากเลย

ผมว่าความยากคล้ายๆ hardcore เลยครับจะยากกว่านิดหน่อย

ตรงที่แค่ตายไหวขึ้นเท่านั้นเอง :555

ใครที่เล่น insane แบบคนเดียวมาเล่าให้ฟังมั่งนะครับ

แล้วบอกวิธีจัดการไอ้ตัวที่มันระเบิดตัวเองให้หน่อยนะครับ

เจอกับมันแล้วตายง่ายมากเลยโดน2ทีตายเซ็ง :angry

sillycabon's Photo sillycabon 12 Dec 2006

เล่นคนเดียวยากตายเลยดิ :ah
ผมเล่นคนเดียวไม่ไหว เลยต้องชวนเพื่อนมาเล่นด้วย :her

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 12 Dec 2006

View Postnarutohero, on Dec 11 2006, 05:47 PM, said:

ผมว่าเป็นที่แผ่นผมแน่นอนครับ คือเมื่อกี้พอผมเปิดเครื่องใหม่มันไม่ขึ้นไฟแดงแล้วอ๊ะครับแล้วผมลองใส่เกมส์ blue dragon มันก็ค้างที่เดิมอ๊ะครับ แล้วอย่างงี้เขาจะรับแผ่นคืนมั้ยครับ

กำลังพยามยาม hardcore เองทัน จบนี่แล้วจะไป insane เช่นกัน

เกมดีๆ อย่างนี้ต้องค่อยแทะ ค่อยๆเล็ม อิๆ เดี๋ยวหมดละแย่เลย :shame

^
^
^
^ผมไปquote มาตอนไหนเนี่ย ขออภัยครับ

TONBO's Photo TONBO 12 Dec 2006

ผมเล่น casual จบ แล้วโดดไป Insane เลย กว่าจะจบนี่โหลดไม่รู้กี่ครั้ง ดีที่เล่น CO-OP ยังพอช่วยกันได้ เล่นคนเดียวคงไม่ไหวแน่ๆ

ในบรรดาศัตรู ผมเกลียดตัวที่เหมือนลิงที่สุดน่ารำคาญมากๆ ยิ่งพอมาเป็นระดับ Insane แล้วมันตบแรงขึ้นอีกต่างหาก :her

ปล.จบ Insane มันก็ปลดล๊อคฮาร์ดคอร์ไปพร้อมๆกันเลยนะครับ ไม่ต้องเล่นหลายเที่ยว
Edited by TONBO, 12 December 2006 - 05:08 PM.

PingKo's Photo PingKo 12 Dec 2006

ผมก้อโดด ไป insane เลยอีกคน ด่านแรกยังไม่ผ่านเลย :her

kowit_x2's Photo kowit_x2 12 Dec 2006

ผมว่าการเล่น hard core ก่อน ช่วยให้เล่ย Insane ง่ายขึ่นนะครับ

ตอนเจอ Berserker ตอนเล่น causal ตกใจมาก ตายนับไม่ถ้วน :her
พอเจอตอนเล่น Hard core ตาย 3 ครั้ง

แต่ตอน Insane เจอครั้งเดียว ผ่านเลย (ถึงจะต้องยิง lasor 3 ครั้งก็ตาม)

Private Ryan's Photo Private Ryan 12 Dec 2006

View PostTONBO, on Dec 12 2006, 05:07 PM, said:

ปล.จบ Insane มันก็ปลดล๊อคฮาร์ดคอร์ไปพร้อมๆกันเลยนะครับ ไม่ต้องเล่นหลายเที่ยว

ถ้าคุณ Tonbo ไม่บอกผมเล่น hard core ต่อเลยนะเนี่ย เกือบไปแว้วว :jark

Calm`Like`A`Bomb's Photo Calm`Like`A`Bomb 12 Dec 2006

จบกันได้ไง insane บอสใหญ่มันเป็นอมตะนี่ :her

xboxboy's Photo xboxboy 13 Dec 2006

boss ใหญ่ไม่ยากอย่างที่คิดคับ ลองกะจังหวะดีๆ แล้วปักระเบิดเลยคับ 2 ที จบ

Private Ryan's Photo Private Ryan 13 Dec 2006

ปักระเบิดเลยเหรอ แค่โผล่หัวมายิงก็ตัวแตกเพละแล้วอ่า insane :her
Edited by Private Ryan, 13 December 2006 - 04:12 PM.

xbox man's Photo xbox man 13 Dec 2006

จบนานแล้วครับ เริ่มจาก hardcore แล้วก็มา insane เลย ที่ใช้เวลานานหน่อยก็ตรง
-ตัวที่วิ่งมาแล้วระเบิดตัวเอง
-ขึ้นไปบนรถไฟแล้วยิงไอ้ปลามึกที่บินได้
ส่วน boss สุดท้ายไม่ยากอย่างที่คิดครับ ผมใช้ธนูแค่ 12 ดอก,ปืนลูกซอง 39 นัด, ต่อด้วยปืนพกเกือบหมดแม๊ก มันก็
ตายแล้วครับ :jark

THX's Photo THX 14 Dec 2006

จบแล้วแต่ว่าการที่เดินแต่ละทีสุ่ม4-5ไม่ได้เลย ต้องคอยระวังตลอดเวลามันกดดันเลยยาก :aha:

Guest_Skilled_* 15 Dec 2006

ผมเล่นแค่ Casual ก็ม่องกระจายแล้วครับ - -"
ให้เล่น Hardcore คงไม่ค่อยไหวส่วน Insane ม่ะต้องพูดถึงครับเล่น Online ดีกว่า :P

araleman's Photo araleman 15 Dec 2006

View Postxbox man, on Dec 13 2006, 08:25 PM, said:

จบนานแล้วครับ เริ่มจาก hardcore แล้วก็มา insane เลย ที่ใช้เวลานานหน่อยก็ตรง
-ตัวที่วิ่งมาแล้วระเบิดตัวเอง
-ขึ้นไปบนรถไฟแล้วยิงไอ้ปลามึกที่บินได้
ส่วน boss สุดท้ายไม่ยากอย่างที่คิดครับ ผมใช้ธนูแค่ 12 ดอก,ปืนลูกซอง 39 นัด, ต่อด้วยปืนพกเกือบหมดแม๊ก มันก็
ตายแล้วครับ :jark

ผมก็เช่นกันครับถึง boss ใหญ่แล้ว

แต่ฆ่าไม่ตายซักทีผมสังเกตุว่าพอเล่น

insane แล้วไอ้รามมันจะเดินเข้ามาหา

ที่ตัวเราเร็วกว่า ทำให้โอกาสรอดน้อยลงอีก

แล้วพี่แกแม่นมากเลยโผล่หัวไป2วิ

เรากลายเป็นชิ้นๆไปเลย :cry

ไม่รู้ว่าเพราะผมเล่นคนเดียวรึเปล่า

เลยดูยากขนาดนี้ทำไงได้ล่ะ

ก็บ้านไม่มีเน็ตนิ :cry อีกรอบ

ใครที่เล่นคนเดียวผ่านช่วยบอก

วิธีฆ่ามันด้วยเถิด

welzer's Photo welzer 19 Dec 2006

มันมีบักอยู่ครับ ผมผ่าน insane กับบักนี่แหละ :aha: :555

มันจะมีหินอยู่ 4 ก้อนใช่ไหมครับ ก้อนขนาดพอบังน่ะ ไปหลบอยู่ที่ก้อนทางขวาล่าง แล้วล่อ RAAM มันไปอยู่หน้าหินทางขวาบนครับ(บางทีมันเดินไปเองเลย) แล้วมันจะติดแหงกครับ ออกไม่ได้ ทีนี้ผมซัดธนูระเบิดแล้วตามด้วยปืนกล ทำซ้ำไปเรื่อยๆมันก็ตายเองครับ

supernamax's Photo supernamax 01 Feb 2007

เล่น ยาก มาก ๆ โหมด นี้ :blur