`

Jump to content

ถึงคราวผมมั่ง สุดยอดเนื้อย่างบุฟเฟต์ที่ Ozono PLaza

16 replies to this topic

#1 Magic_Eye

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 12 December 2006 - 02:28 PM

หลังจากไปกินมาจนอิ่มแบบสุดๆๆ (จิงๆกินมานานแล้ว )~แต่อิ่มจนมาถึงวันนี้อ่ะ ก็ขอมาแนะนำกันเลยนะครับ

Elite Grill Bar Buffet 17:00-19:00 499++ 19:00- 599++ (Vat 7 service 5 ) จันทร์ถึงพฤหัส

อาหารในเมนูมี
เนื้อสันนอกพิเศษ
เนื้อส่วนท้อง
เนื้อแกะ
ลิ้นวัว หมักเกลือ/ซอส
หมูหมักเกลือ/ซอส/ผงกะหรี่
ไก่หมักเกลือ/ซอส
หมูส่วนท้อง
ปลาคอต
ปลาหมึก
สลัดญี่ปุ่น
ข้าวผัดกระเทียม ข้าว
ผักต่างๆ
เห็ดต่างๆ
สปาเก็ตตี้
ของหวานอย่างถั่วแดงเย็น สาคูแคนตาลูป
น้ำเปล่า/โค้ก

ขอบอกเลยครับว่าพรเอกงานนี้คือ เนื้อสันนอกพิเศษครับ เนื้อดีมากๆครับจะหนากว่าที่เซกิเตแต่นุ่มกว่าเป็นชิ้นเป็นอันและมีลายมันทุกชิ้นครั

นุ่มมากพอเอาเคาปากนี่แก้มแทบละลายครับ เนื้อแกะก็อร่อยดีครับแต่ถ้าใครไม่ชอบกลิ่นสาบอาจไมชอบได้ ลิ้นวัวหมักเกลือหรือ หมักซอส

ก็อร่อยครับ ถ้าจะให้ผมยกตัวอย่างนี่เทียบกับ YUU ที่นี่อร่อยกว่าครับ นั่งสบายกว่าด้วยแต่ถ้าไปน่าไปซัก 5 โมงครับราคาดูจะคุ้มหน่อย

แต่จิงๆเนื้อระดับนี้ ที่ร้านอื่นเค้าขายกัน180-200 กินซัก 5 จานก็คุ้มแล้วครับ (ผมล่อไป 6 จาน )

เนื้อ กับลิ้นหมักเกลือครับดูลายมันนะครับละเอียดมั้ย

เนื้อแกะครับ

บรรยากาศเมื่อย่าง

ต้องขอโทษด้วยนะครับพอดีถ่ายมาน้อย และรูปใหญ่ไปหน่อยเพราะอยากให้ดูลายของมันน่ะครับย่อแล้วมองไม่ชัด

สรุปแล้วใครชอบเนื้อย่างญี่ปุ่นแท้ๆแบบ YUU หรือ อิโรฮะ แล้วคิดว่ามันแพงไป (ผมไปกิน 2 คนต้องมี 1800 ขึ้น )

แนะนำที่นี่ครับ นั่งก็สบายกว่าไม่แคบเหมือน Yuu และเย็นสบายกว่าเยอะคนยังไม่ค่อยเยอะเท่าไหร่ตอนผมไป

บริการก็ ok ครับของมาเร็วดี น้ำก็เติมให้ตลอด ไม่ต้องจ่ายค่าน้ำเพิ่ม (ถ้ากินน้ำเปล่าหรือโค้ก)มีของหวานอร่อยๆให้และอาหารหลากหลาย

ความคุ้มค่าผมว่าก็พอๆกะเซกิเตนะ ถ้าเทียบกับราคา

จันทร์หน้านี้ผมกะจะไปกินอีก ถ้าใครไปวันนั้นก็เจอกันนะครับ เหอๆ

#2 Magic_Eye

Posted 12 December 2006 - 03:58 PM

ลิมบอกที่อยู่ครับ อยู่ ozono plaza ที่พร้อมพงษ์นะครับผมไปทางเพชรบุรีเลี้ยวเข้า
ซอย สเต็คลาวอยู่ซ้ายมือครับ เบอร์ 0-2259-7588-9

ที่จอดรถเพียบครับ

#3 หุหุหึหึ...

นักเล่นเกม และ นักชิมตัวยง

Posted 13 December 2006 - 12:23 AM

โอ...เนียนมากครับ 5555... โดยเฉพาะเนื้อในรูปแรกจานล่างสุด มันแทรกเพียบเลย ใช่จานพระเอกรึเปล่าครับ?

- คุณMagic_Eyeครับ ผมว่าจะไปลองร้านราเม็ง เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา แต่ไม่ได้กินครับคนเยอะมากๆ ไม่ทราบควรจะไปช่วงไหนดีครับ?
(ดูจากจำนวนคนในร้าน ผมเชื่อแล้วครับ ว่าร้านนี้อร่อย อุอุ...)

***เวนกำ....ทำคนอื่นเค้าไว้เยอะ งวดนี้มาอ่านกระทู้ตอนดึกพอดี หิวคั่กๆ ลงไปชงมาม่าดีกว่า หุหุ...

Edited by หุหุหึหึ..., 13 December 2006 - 12:33 AM.

#4 Magic_Eye

Posted 13 December 2006 - 12:45 AM

แม่นแล้วครับ เนื้อสันนอกพิเศษ

ไปช่วง2 ทุ่มขึ้นไปน่าจะโอเคครับปกติผมก็ไปราวๆนี้ ร้านปิดเที่ยงคืนครับ

#5 หุหุหึหึ...

นักเล่นเกม และ นักชิมตัวยง

Posted 13 December 2006 - 11:36 PM

55555 ไวดุจสายฟ้า...หุหุ... ไปลองมาแล้วครับเพิ่งกลับมาถึงบ้าน เยี่ยมเลยครับ ขนาดเกลือที่ใช้เหยาะอาหารยังเป็นเกลือ Lake Salt จากออสเตเรียเลย ถ้าจะให้บอกสิ่งที่ผมชอบที่สุดคงตัดสินใจยาก แต่ใจก็เอนเอียงไปที่ลิ้นวัวครับ ไม่เหนียวเลยแถมยังได้กลิ่นเนื้ออีกต่างหาก ริงกวินี่คาโบนาราก็อร่อยครับผมซัดไป2จาน อิ่มแปร้เลย...หุหุ...

**อ้อ...เบียร์ที่นี่ไม่ได้รวมอยู่กับบุฟเฟ่ต์นะครับ แต่ซื้อขวดแถมขวด ราคาร้อยยี่สิบกว่าบาทครับ ถือว่าไม่แพง เข้าหน้าหนาวแล้วถ้าได้ออกไปย่างเนื้อที่โต๊ะนอกร้าน+แอลกอฮอล์นิดหน่อยก็คงสวรรค์ อุอุ...

#6 kem

BoA BoA BoA

• High Royal Executive Members
  • Interests:BoA AKB48 MorningMusume

Posted 14 December 2006 - 12:58 AM

อ๊ากกกกกกก
หิวๆๆๆๆๆ

#7 vitty

I'm back !!! [Special Ops]

Posted 19 December 2006 - 09:34 AM

เยี่ยมมากๆๆ ตอนนี้ผมกำลังตามเก็บร้านต่างๆที่เคยลงเอาไว้อยู่ คาดว่าปีหน้าคงได้ชิมครบ :aha:
เฮ้ย แต่นี่มันหน้ากินมากๆเลยนะเนี่ย อดใจไม่ไหวแล้ว โดยเฉพาะประโยคสุดท้ายของคุณหุหุเนี่ย ทรมานใจมาก

เข้าหน้าหนาวแล้วถ้าได้ออกไปย่างเนื้อที่โต๊ะนอกร้าน+แอลกอฮอล์นิดหน่อยก็คงสวรรค์ อุอุ...

:um

เชื่อยังเกลือ

Edited by vitty, 25 July 2007 - 05:16 PM.

#8 jazzmoment

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 24 December 2006 - 08:57 PM

พระเจ้าช่วย โค ตะ ระ น่ากินเลย ให้ตายเหอะ ผมก็เป็นสาวกรับประทานเนื้อคนนึงเลยนะเนี่ย

แต่ราคานี้ก็น่าดูเหมือนกัน :her

#9 แด้

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 30 December 2006 - 02:51 AM

ผมไม่น่าพลาดมาอ่านตอนดึกๆเลยเนี้ย น่าจะมาอ่านตอนเช้า

หิวทีไรเข้า กระทู้ Soul club นี้ไม่มีพลาด

ตอนเช้าต้องออกไปลองงง

#10 mancdokushin

KP

Posted 03 January 2007 - 10:52 PM

ภาพใหญ่จิงๆ ปริ้นมานั่งดูต่างข้าวดีก่าอิๆ ขอบคุณคับสำหรับรูปทำให้ดึกๆยังงี้หิ้วเเย้ว

#11 フェイト

เซียนเกม

Posted 14 January 2007 - 12:38 AM

เวรกรรม ผมน่าจะเข้ามาอ่านนานเเล้วนะเนี่ย เหอๆๆๆๆ ไม่นานคงได้ไปลิ้มลองกันละครับ ว่าเเต่ถ้าใครเขียนเเผนที่ให้หน่อยจะเป็นประโยชณ์กับอีกหลายๆท่านมากเลยนะครับเนี่ย

#12 finalekung

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

• Banned

Posted 14 January 2007 - 03:47 AM

น่ากินดีจัง...

#13 Vs_n

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 26 January 2007 - 06:19 PM

อีกร้านนึงที่น่ากินนะเนี่ย ว่าจะไปกิน yuu ไม่มีโอกาศสักที

#14 Yabin

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 16 February 2007 - 01:12 PM

ว้าวววว ต้องลองให้ได้คับ งานนี้ ว่าแต่ร้าน yuu นี่ที่ไหนหรือ???

#15 kokoa

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 20 February 2007 - 04:38 PM

YUU อยู่แถว J Avenue ทองหล่อครับ
แพง.......

ถ้ากินเยอะไปที่นี่น่าสนกว่าไม่งั้นอาจหมดตัวได้
ผมไปกับที่บริษัท 4 คน 3500 บาท
แต่ถ้ากินไม่เยอะเท่าไหร่ YUU ก็น่าไปลองครับ

#16 Yabin

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 06 March 2007 - 12:35 AM

:bye สุดยอดค้าบบบบบบบบ เพิ่งไปลองมา เมื่อตะกี้ คุ่มาค่ามั่กๆ แต่ราคาตอน 5 โมงเปลี่ยนเป็น 599 เท่ากันแล้วนะครับ + vat อะไรก็ 680 บาท ราวนั้น ฟรี โค้กเติมฟรีครับ

หาโอกาศไปลองให้ได้นะครับ แล้วท่านจะติดใจจ

#17 Alfie

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 22 June 2010 - 03:53 PM

เธ‚เธญเธšเธ„เธธเธ“เธ„เธฃเธฑเธš