`

Jump to content

โปรแกรม winrar ทำยังไงให้ file กลายเป็น iso ครับ

2 replies to this topic

#1 Tholo

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 11 December 2006 - 10:43 PM

คือว่าโหลด เกมจาก bitcomet เสร็จแล้ว มันเป็นไฟล์หลายตัว ผมหาข้อมูลดูเขาว่าให้ใช้ winrar แตกไฟล์เป็น iso ตะว่า ทำไม่เป็นง่ะ ช่วยอธิบายชัดๆหน่อยคร้าบบบ

#2 d-loop

นักเล่นเกมชั้นครู

• High Royal Executive Members

Posted 12 December 2006 - 01:24 AM

ไป download โปรแกรม winrar มาก่อนครับ ที่www.thaiware.com หรือ download.com ก็ได้ครับ
แล้วก็ install โปรแกรมลงเครื่อง
แล้วทีนี้ก็คลิ๊กขวาที่ไฟล์ที่โหลดมา แล้วกด Extract here

#3 bads

นักเล่นเกมPsVitaระดับจอมมาร

• Royal Executive Members

Posted 13 December 2006 - 11:43 PM

:um จากที่อ่านมา ผมเดาว่าคุณโหลดบิทมาเป็นไฟล(ยกตัวอย่าง)ฟ01 ฟ02 ฟ03 ฟ04
อะไรแบบนี้ปะครับ? ถ้าใช้ก็ลากทุกไฟลที่โหลดมาแล้วบีบมันด้วย โปรแกรมบีบไฟลที่มีอยู่ในเครื่องนะครับ :explain
แล้วเมื่อได้ไฟลที่บีบแล้ว1อัน ทีนี้คุณก็คลายซิบ :shame2 ซิบไฟลที่คุณบีบมามันอะก็จะได้ไฟลISOแล้วครับ :wow