`

Jump to content

Review : "Final Fantasy XIII" Ǩ

68 replies to this topic

#21 jagon2

ѡͩҨ

• Executive Members

Posted 25 December 2009 - 07:26 PM

รอ ENG ต่อไป

#22 sanook

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 25 December 2009 - 07:56 PM

ขอบคุณที่มา review ให้ฟัง...

#23 Zeon

šդѧԭ͡ աԢԵ

• High Royal Executive Members

Posted 25 December 2009 - 07:59 PM

รีวิว ดีครับ อ่านแล้วเข้าใจง่าย

#24 PAOLi360

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 25 December 2009 - 09:43 PM

ขอบคุณสำหรับ review ครับ

10 ปากว่า ไม่เท่าตาเห็น

รอ US ต่อไป...

#25 Freezing_Atmosphere

¹

• High Royal Executive Members

Posted 25 December 2009 - 10:23 PM

ขอบคุณครับ

สมที่รอคอยจริงๆ

ส่วนตัวไอ้ข้อเสียก็รู้สึกแหละ แต่ผมก็รักเกมนี้อยู่ดี

ปล.เซงรีวิวของคนหนึ่งคนในหนังสือเล่มนึงมาก เขียนแบบประชดนิดๆหน่อยๆ ไม่ชอบเลยครับ ...

#26 tintinpotter

ѡ鹤

• Royal Executive Members

Posted 25 December 2009 - 10:38 PM

สวยจังเลยครับบบบบบ โอ้เย้

#27 teerawut

ѡͩҨ

Posted 25 December 2009 - 10:53 PM

ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆ ครับ อ่านจบแล้วไปเล่นต่อดีกว่า

#28 madopriw

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 25 December 2009 - 11:01 PM

รีวิว ได้ถูกใจมาก ครับ yoyo_52.gif

#29 oakzter

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 25 December 2009 - 11:13 PM

QUOTE (Galaxy Exposition @ Dec 25 2009, 07:02 PM) <{POST_SNAPBACK}>
จบแล้ว แผ่นไปแล้ว ขาดทุน 200 ส่วนของ US ออกก็ไม่เล่นแล้ว พอกันที yoyo_08.gif

ฮ่าๆคิดเหมือนกันเลย
แต่ยังเล่นไม่จบเนี่ยสิ
จบแล้วคงขายเหมือนกันแล้วก็คงไม่ต่อUSล่ะ
ภาคนี้ไม่ควรค่าแก่การเล่นซ้ำเลยสักติ๊ด

ขอบคุณReviewท่านDarthให้9.5
ผมให้8ละกันอิอิ

ตัดไปหลายจุดเรื่องGamePlayที่นอกเหนือจากระบบOptima
เช่นAiโง่ๆใช้เวทย์แบบโง่ๆ ,ระหว่างสู้เปลี่ยนParty Leaderไม่ได้,Party LeaderตายคือGame Over

ตัวเอกแต่ละตัวไม่มีท่าไม้ตายอลังการเหมือนภาคเก่าๆ(รึเปล่าเพราะยังเล่นไม่จบน่ะแต่
เท่าที่ดูไม่น่าจะมี)

#30 Darth

¹

Posted 25 December 2009 - 11:19 PM

QUOTE (oakzter @ Dec 25 2009, 11:13 PM) <{POST_SNAPBACK}>
จบแล้วคงขายเหมือนกันแล้วก็คงไม่ต่อUSล่ะ
ภาคนี้ไม่ควรค่าแก่การเล่นซ้ำเลยสักติ๊ด

ตัดไปหลายจุดเรื่องGamePlayที่นอกเหนือจากระบบOptima
เช่นAiโง่ๆใช้เวทย์แบบโง่ๆ ,ระหว่างสู้เปลี่ยนParty Leaderไม่ได้,Party LeaderตายคือGame Over

ตัวเอกแต่ละตัวไม่มีท่าไม้ตายอลังการเหมือนภาคเก่าๆ(รึเปล่าเพราะยังเล่นไม่จบน่ะแต่

-ขอบคุฯครับ แต่ผมว่า AI ถ้าปั๊มมาจริงๆ ไม่โง่นะครับ ต้องดูด้วยว่าตัวไหนถนัดอะไร

เพราะผมเคยเจอ มันไม่เตืมพลัง จนตายบ่อย พอตั้งชุดใหม่ คราวนี้ทั้งเติมทั้งแก้ ทั้งติดพิษศัตรู ครบ ผมเลยจบเกมได้เพราะ AI

...

Edited by Darth, 25 December 2009 - 11:20 PM.

#31 oakzter

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 25 December 2009 - 11:21 PM

QUOTE (Darth @ Dec 25 2009, 11:19 PM) <{POST_SNAPBACK}>
-ขอบคุฯครับ แต่ผมว่า AI ถ้าปั๊มมาจริงๆ ไม่โง่นะครับ ต้องดูด้วยว่าตัวไหนถนัดอะไร

เพราะผมเคยเจอ มันไม่เตืมพลัง จนตายบ่อย พอตั้งชุดใหม่ คราวนี้ทั้งเติมทั้งแก้ ทั้งติดพิษศัตรู ครบ ผมเลยจบเกมได้เพราะ AI

...

อ่าAiที่ผมว่านี่ส่วนใหญ่จะเป็นสายEnchantน่ะครับ
ศัตรูดูดซับสายฟ้า
มันมีEnchantอาวุธธาตุตรงข้ามดันไม่ร่ายดันร่ายสายฟ้าใส่
แล้วจะแก้ก็แก้ไม่ได้ด้วยน่ะ-.-*

#32 Sexboy

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 25 December 2009 - 11:22 PM

ภาคนี้สรุปง่ายๆคือ ใครที่ชอบก็ชอบสุดๆ

ใครที่เกลียดก็เกลียดสุดๆ

ผมว่าการที่จะเอา FF แต่ละภาคมาเปรียบเทียบกันนั้นมันตลกอะ คือ concept ของ FF ก็คือ การเปลี่ยนแปลง

ถึงผมจะเป็นด้านอนุรักษ์ทางการเมือง แต่เรื่องเกมส์ผมชอบการเปลี่ยนแปลง

โดยเฉพาะ FF

และภาค 13 ผมว่าเป็นภาคที่ทำให้ผม เล่นโดยไม่อยากจะเล่นจบ เลยครับ

อยากจะเล่นไปนานๆ มันมีเสน่ห์ เหลือเกินภาคนี้

ขนาดตอนนี้ผมยังไม่ผ่าน mission สักด่านไม่รู้ต้องไปที่ไหน -_-"

ตอนนี้เล่นมา 40 ชม. แล้ว เดินเล่นใน Gran Pulg เรื่อยๆ

ขอบคุณ FFXIII ที่ทำให้ชีวิตผมมีความหมายขึ้น

#33 Darth

¹

Posted 25 December 2009 - 11:28 PM

QUOTE (oakzter @ Dec 25 2009, 11:21 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อ่าAiที่ผมว่านี่ส่วนใหญ่จะเป็นสายEnchantน่ะครับ
มันมีEnchantอาวุธธาตุตรงข้ามดันไม่ร่ายดันร่ายสายฟ้าใส่
แล้วจะแก้ก็แก้ไม่ได้ด้วยน่ะ-.-*

แปลกนะครับ AI ของผม เจอตัวที่แพ้อะไรมันยิงธาตุนั้น นำไปก่อน ทุกทีึ ครับทำให้ผมรู้ว่าต้องยิงอะไร ตาม

#34 Darth

¹

Posted 25 December 2009 - 11:35 PM

QUOTE (Sexboy @ Dec 25 2009, 11:22 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ภาคนี้สรุปง่ายๆคือ ใครที่ชอบก็ชอบสุดๆ

ใครที่เกลียดก็เกลียดสุดๆ

ผมว่าการที่จะเอา FF แต่ละภาคมาเปรียบเทียบกันนั้นมันตลกอะ คือ concept ของ FF ก็คือ การเปลี่ยนแปลง

ถึงผมจะเป็นด้านอนุรักษ์ทางการเมือง แต่เรื่องเกมส์ผมชอบการเปลี่ยนแปลง

โดยเฉพาะ FF

และภาค 13 ผมว่าเป็นภาคที่ทำให้ผม เล่นโดยไม่อยากจะเล่นจบ เลยครับ

อยากจะเล่นไปนานๆ มันมีเสน่ห์ เหลือเกินภาคนี้

ขนาดตอนนี้ผมยังไม่ผ่าน mission สักด่านไม่รู้ต้องไปที่ไหน -_-"

ตอนนี้เล่นมา 40 ชม. แล้ว เดินเล่นใน Gran Pulg เรื่อยๆ

ขอบคุณ FFXIII ที่ทำให้ชีวิตผมมีความหมายขึ้น

ใช่ครับผมจับได้อยู่อย่างคือภาคนี้ถ้าไม่รักก็เกลียด ไปเลย

ผมยืมแผ่นเค้ามารีวิว อีกไม่นานต้องคืน

แต่ผมว่าต้องซื้อเก็บแน่ๆเกมนี้

ต้องไม่ลืมนี้ Final ผมว่า Square Enix เค้าไม่ปล่อยให้เกมห่วยหรอก

เพียงแต่การเปลี่ยนแปลงครั้งนี้มันอาจไม่ถูกใจหลายท่าน เท่านั้นเอง

ผมรีวิวตามความชอบของผม คนที่เล่นเกมมา 25 ปี ครับ ตั้งแต่อาตาริ

และผมชอบการเปลี่ยนแปลงครั้งนี้ครับ

#35 Zigzag

ѡ

• Interests:fifa only

Posted 25 December 2009 - 11:41 PM

รีวิวได้เยี่ยมมากครับ

พรุ่งนี้ผมจะได้แผ่นเล่นกับเค้าซักที

ผมอ่าน jap ไม่ออกเลยด้วย แต่ไงก็สู้คับ เปิดเว็ปไปดูข้อมูลไป น่าจะสนุกไปอีกแบบ

คนมันอยากเบ่นแล้วรอ eng ไม่ไหว หุหุ

#36 teteety

ѡ鹤

Posted 25 December 2009 - 11:48 PM

QUOTE (oakzter @ Dec 25 2009, 11:13 PM) <{POST_SNAPBACK}>

เซ็ท optima อะไรผิดป่าวครับ ไปว่า AI โง่
AI เกมส์นี้ฉลาดโคตรๆ ฉลาดกว่าเราอีก รู้ว่าตัวไหนแพ้อะไร มันจัดการซัดเวทย์ให้หมด บลัฟอาวุธธาตุที่แพ้ให้อีกต่างหาก

ปล. ขอบคุณสำหรับรีวิว อย่างเป็นกลาง อิอิ lol.gif

#37 ridermao

ѡ֡ѴдѺ 3

• Freshy

Posted 25 December 2009 - 11:54 PM

QUOTE (oakzter @ Dec 25 2009, 11:21 PM) <{POST_SNAPBACK}>

มันต้องสแกน ด้วยเวทย์ ก่อน พอรู้จุดอ่อน AI ของผมก็โจมตีที่จุดอ่อนเลยนะครับ ไม่เห็นมันจะโง่ตรงไหนเลย

#38 aspirin

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 26 December 2009 - 12:17 AM

ขอบคุณครับ ไม่ได้อ่านรีวิว ก็ซื้อเกมส์ในดวงใจนี่เนอะ

#39 miyalovic

ѡ鹤

Posted 26 December 2009 - 12:39 AM

อ๊าคคคค อยากเล่นนนนนนนนนน yoyo_60.gif

แต่มีแต่น้องเอ็กซ์ ก็ต้องรอต่อปาย b6b25dc6.gif

ѡ¹鹷 2

Posted 26 December 2009 - 02:09 AM

A.I เกมนี้ ฉลาดมากครับ ยังไม่เห็นคนด่าว่าโง่เลยนะ