`

Jump to content

[How to Play] Metal Gear Solid - Peace Walker

24 replies to this topic

#1 rbgel

<อัศวินมาไค ยศกาโร่>

• DGO Reporter

Posted 20 December 2009 - 04:49 PM

Metal Gear Solid - Peace Walker (Demo)

+คลิกไปลิ้มลองกันได้ที่ http://www.pspiso.com/showthread.php?t=598854 (เอาใส่ใน Mem:\PSP\GAME\) หรือ http://www.pspiso.com/showthread.php?t=490825 ค่ะ

+เป็นเว็ปนอก "เมก้า อัพโหลด + ราปิดแชร์" ทั้งคู่เลย ใช้โปรแกรม IDM (Internet Download Manager) ช่วย Download นะคะ

+สมาชิก 5.50 GEN-D3 อย่าช้าค่ะ อย่าช้า . . ใครที่ยังรีรออัพเฟิร์มแวร์อยู่ มิควรพลาดความสนุกจ้า ทั้งเกมนี้ และเกมใหม่ๆ เลยนะ . .

+ส่วนพลพรรค 5.00M33-4 แวะไปที่นี่เลยค่ะ http://www.pspiso.com/showthread.php?t=599464 ฮี่ ฮี่

+ว่าแล้วก็เขียนไกด์สั้น และ How to Play มาให้อ่านกันนิดๆ หน่อยๆ ซะเลย (แฮ่ม)

-บทความ & Capture รูป โดย Rbgel (นู๋ตูน เดอะ ไรเดอร์) ค่ะ-

-How to Play-

+เกมนี้มีการควบคุม 2 แบบค่ะ คือแบบ Shooter (ค่ามาตรฐานที่เกมตั้งมา) กับแบบ Action (แบบดั้งเดิม) ค่ะ ซึ่งมีข้อดี-ข้อเสียต่างกัน ดังนี้

1.แบบ Shooter ข้อดีคือควบคุมการเคลื่อนไหว และมุมกล้องได้อย่างอิสระพร้อมกันทั้ง 2 มือค่ะ โดยเกมจะใช้ก้าน
อนาล็อกซ้ายในการควบคุมเคลื่อนไหวตัวละคร และใช้ปุ่ม /\ , [ ] , O และ X ในการหมุนมุมกล้องค่ะ (เพราะ PSP ไม่มีแกนอนาล็อกขวาแบบเครื่องคอนโซล) ซึ่งการแยกการควบคุมจากกันทำให้เล่นเกมได้ลื่นขึ้น และไม่หลงมุมกล้องจนเผลอพลาดท่าเอาง่าย ๆ ด้วย

Note – ในโหมดยิง ใช้ปุ่ม /\ , [ ] , O และ X ในการเลื่อนเป้าเล็งยิงศัตรูนะคะ . . อย่าไปหมุนอนาล็อกซ้ายเข้าล่ะ เดี๋ยวตีตาย!!

2.แบบ Action
ข้อดีคือระบบเน้น เวลาออก “แอ็คชั่น” สมชื่อค่ะ การควบคุมแบบนี้เวลาเราย่อต่ำ , หมอบ , เข้าที่กำบัง พร้อมแนบตัวติดกำแพง , สำรวจไอเท็มจากศัตรู หรือใช้บอลลูนซ่อนศพ ฯลฯ จะถนัดกว่าแบบ Shooter ค่ะ . .

+แต่ข้อเสียใหญ่ๆ เลยคือปุ่มควบคุมมุมกล้องดันย้ายไปอยู่ที่ D-Pad (ปุ่มทิศทางกากบาท) ข้างเดียวกับอนาล็อกซ้ายที่ใช้ควบคุมตัวละครแทน ซึ่งทำให้ไม่สะดวกในการเดินเหิน หลบหลีกเป็นอย่างมาก ต้องเดินๆ หยุดๆ ไม่ก็ใช้มือขวาผละไปกดแทน ตรงนี้หากสู้กับทหารราบสามัญในเกมก็คงไม่เท่าไหร่ แต่เวลาสู้จริงกับบอสรถถัง ในฉากสุดท้าย (Stage 4) ของเดโม มีหวังถูกยิงดับดิ้น ไม่ก็ต้องกระอักกันไปข้างอย่างแน่นอนค่ะ (ฮ่า)

-เทคนิคการสู้ประชิดตัวนะคะ-
+การออกท่าพะบู๊ของคุณลุง มีอยู่ 2 แบบด้วยกันค่ะ คือการโจมตีขั้นพื้นฐานด้วยท่ามือเปล่าหมัด-เท้า และการจับล็อก (CQC) ซึ่งจะขอธิบายคร่าวๆ ดังนี้

1.ท่าพื้นฐานหมัด – เท้า – เข่า – ศอก สามารถออกแอ็คชั่นได้ด้วยการกด R R R (ถ้าตั้งแบบ Action ก็ [ ] , [ ] , [ ] ค่ะ) ซึ่งคุณลุงแกจะโจมตีด้วยท่าชุด คอมโบ 3 ทีซ้อนค่ะ (ต่อย 2 เตะตัดขาซ้ำอีก 1) ซึ่งตรงนี้สามารถพลิกแพลงได้ด้วยคือ ในจังหวะสุดท้าย หากกด R (หรือ [ ]) ค้างไว้ ลุงแกจะเปลี่ยนจากเตะตัดขา มาเป็นจับล็อคแทนค่ะ

+ล็อคคอซะเลย+

+โยกอนาล็อกไปทางไหนก็ได้ แล้วก็ "ย้ากกกกกก!!"+

+เปรี้ยง!!+

+อั่ก!! อย่าทำค่ (ข้) อย+

2.ท่าล็อคระดับสูง หรือ CQC ตรงนี้หากค่อยๆ ย่องเข้าไปหาศัตรู ไม่ว่ามันจะรู้ตัวหรือไม่รู้ตัวก็ตาม เกมจะมีไอค่อนขึ้นมาให้กดค่ะ ซึ่งหากกด R หรือ ([ ]) ค้างไว้ จะสามารถล็อคตัวศัตรูได้ด้วย ซึ่งตรงนี้จะมีแยกย่อยออกไปอีกดังนี้

2.1.ล็อคคอจนสลบเหมือด – กด R ค้าง อย่างเดียวเลยค่ะ แล้วระบบจะแสดงระดับความอึดของศัตรูขึ้นมาให้เห็น ซึ่งพอหมดแล้วหมอก็จะสลบเหมือด-หลับลึกไปเลย เราก็จะผ่านไปได้อย่างสบาย ๆ . . แต่หากมีทหารพวกเดียวกันมาปลุก สักพักมันจะลุกขึ้นมาประจำการได้ตามปกติเหมือนเดิมค่ะ

+ซึ่งถ้าไม่อยากให้เป็นแบบนั้น เราสามารถยิงหัวส่งกลับบ้านเก่า (บริเวณนั้นต้องไม่มีทหารข้าศึกนายอื่นๆ อยู่ด้วยนะ . . ไม่งั้นมากันรึ่ม . . ฮ่า) หรือจะใช้บอลลูนซ่อนศพเลยก็ได้ค่ะ รับรองทีนี้ไม่มีตื่นมากวนใจอีกแน่นอน

2.2.ล็อคแล้วโชว์เหนือด้วย CQC สุดเท่ – ระหว่างที่ล็อคศัตรูอยู่ หากดันแกนอนาล็อกไปทางใดทางหนึ่ง (หรือขณะเข้าล็อคทันควัน) คุณลุงจะทุ่มทหารข้าศึกอัดกับพื้นอย่างรุนแรงทันที ซึ่งบางครั้งอาจจะโดนครั้งเดียวน็อคเลย หรือบางครั้งอาจจะต้องทำถึง 2 ครั้ง กว่าศัตรูจะหมดฤทธิ์ค่ะ . . ซึ่งการทุ่มนี้ หากถูกศัตรูล้อมอยู่มากกว่า 2 คนขึ้นไป สามารถทุ่มอัดสาพวกเดียวกันได้ด้วยนะ

Note 1 – วิธีเก็บศัตรูเงียบๆ แบบง่ายๆ คือพอจับล็อคได้แล้ว ให้ยืนรัดคอสักพักนึงก่อนค่ะ แล้วค่อยดันแกนอนาล็อกจับทุ่มตามน้ำ จะแน่นอนกว่า . . เท่าที่ลองๆ มา หลับสนิทศิษย์ส่ายหน้าทุกรายเลยค่ะ

Note 2 – ศัตรูที่กำลังลุกขึ้นมา เราสามารถกด R หรือ ([ ]) ค้างไว้ เตรียมรอล็อคซ้ำได้เลยนะคะ

Note 3 – การค้นของ “ดร็อป” ไอเท็มจากศัตรู ส่วนใหญ่ที่เจอจะค้นได้ 2 รอบค่ะ นั่นคือได้ไอเท็มมา 2 ชิ้นนั่นเอง . . ฉะนั้น หากจัดการบรรดาเบ๊สามัญทั้งหลายได้แล้ว อย่าลืนค้นตัวพวกเขาดูนะ มีของฟรีแจกกันทั้งเกมเลยเชียวล่ะ

-คุณลุงสเน็คผู้ร้ายเหลือทั้ง 4-
+เกมภาคนี้ คุณลุงบิ๊กบอสจะมีชุดฟอร์มขณะปฏิบัติภารกิจ ให้เลือกใช้ได้ทั้งหมด 4 ชุดค่ะ (กดเลือกที่คำสั่ง Equipment ก่อนเข้าภารกิจ) ซึ่งทุกชุดจะมีจุดเด่นแตกต่างกัน ดังนี้

1.Naked - ชุดเปลือยอก โชว์ซิกซ์แพ็คส์สมชายชาตรี แต่ไม่อึดค่ะ (ฮ่า) พร้อมติดอาวุธเตรียมรบเต็มรูปแบบ อาทิระเบิดมือ , ปืนกล M60 , ปืนพก , เครื่องช็อตไฟฟ้า “Stun Rod” แถมปิดท้ายด้วย RPG7 หัวปลีมาให้สะใจกันอีกต่างหาก (และไม่ลืมหนีบลังกระดาษซ่อนกายมาให้อีก 1 ใบ . . เฮ) . . ใครรัก หรือชื่นชอบแรมโบ้ของป๋าสไล (ซิลเวสเตอร์ สอลโลน) เป็นชีวิตจิตใจ ฟอร์มนี้เท่านั้นที่คุณต้องการค่ะ

2.Jungle Fatigues - ชุดเดินป่าขาลุย พร้อมลายพรางแมกไม้สีเขียวสด จุดเด่นคือช่วยพรางตัวได้ดีมาก ในฉากป่าดิบชื้นค่ะ เพราะจะกลมกลืนไปกับธรรมชาติรอบข้าง ชนิดห่างกันไม่กี่เมตรข้าศึกมันยังไม่รู้ตัวเลย (ฮ่า) . . ฟอร์มนี้ติดไซเลนต์เซอร์เก็บเสียง MK.22 กับปืนกล M16 มาให้ด้วยค่ะ แถมปืนซุ่มยิง SVD 7.62 , เรดาร์จับคลื่นเสียง กับระเบิดมือพร้อมลุยให้อีกตะหาก . . สุดยอดจริง ๆ

3.Sneaking Suit - ชุดแทรกซึม แบบโมเดิร์นสุดไฮเทคค่ะ เป็นหนึ่งในชุดที่ใช้แล้วสนุกมาก เพราะมี
จุดเด่นคือมี Radar ไฮเทค ที่แสดงแผนผังภูมิประเทศ และมุมมองของศัตรูให้ดูแบบเรียลไทม์ (หรือพูดง่ายๆ ก็คือแผนที่แบบภาคเก่าๆ นั่นล่ะค่ะ . . ฮา) นอกจากนี้ยังติดโล่กันกระสุน , ระเบิด Stun.G (ตูมเดียวหลับแล้วไม่ต้องสวด) , ปืนกลมือ V261 และไซเลนต์เซอร์เก็บเสียง MK.22 คู่ใจมาให้ด้วย . . เจ๋งขนาดนี้ ไม่ใช้ไม่ได้แล้วเนี่ย

4.Battle Dress – ชุดศึกเสริมแกร่งด้วยเกราะหนา พร้อมติดอาวุธหนักเต็มพิกัด ฟอร์มนี้จริงๆ แล้วเป็นเวอร์ชั่นอัพเกรดมาจากชุดเปลือยอกต้นแบบ Naked ค่ะ เพียงแต่เพิ่มพลังป้องกันด้วยเกราะหนักเข้ามาอีกชั้นเท่านั้นเองจ้า

-ระบบใหม่ๆ ที่เพิ่มเข้ามา-
+ภาคนี้การเล็งปืน ทำได้ทั้งแบบเล็งเอง และอัตโนมัติ (กด Select) ค่ะ ซึ่งแค่เลื่อนเป้าไปใกล้ๆ ระบบมันจะขึ้นเป้าให้ตรงเองค่ะ

+ตายซะเถิด ชะเอิง เงิงเงย!!+

+ภาคนี้คุณลุงจะลากร่างไร้สติของศัตรูไปซ่อนไม่ได้ค่ะ (ศพลากไม่ได้ เพราะถ้าฆ่า แล้วมันจะหายไปเลย) แต่สามารถใช้บอลลูน เรียกฮ. มาช่วยดึงร่างมึนๆ ขึ้นไปซ่อนได้แทนค่ะ (ฮ่า) ซึ่งอันนี้ชอบใจ และถูกใจมาก ๆ

+เทศบาลมาเรียกแล้ว โชคดีนะอ้ายเกลอ!!+

+ภาคนี้ เวลายิงศัตรู จะมีระบบแสดงความเสียหายขึ้นมาให้ดูด้วยนะคะ และเวลายิงส่วนต่างๆ ของร่างกาย ศัตรูก็จะแสดงอาการต่างกันด้วย อย่างเช่น หากยิงขาก็จะทรุดตัวลง หรือจะยิงแขนเพื่อปลดอาวุธศัตรูก็ได้ค่ะ ซึ่ง AI ข้าศึกจะสลัดปืนทิ้งด้วยความเจ็บปวดทันที ตรงนี้นับว่าทีมผู้สร้างทำได้ดีมากๆ เลยค่ะ

+ชิ!! ทำเป็นเจ็บแขน . . ลุกขึ้นม๊าาา ลุกขึ้นมา!!+

+แต่ถ้าไม่จัดการให้เด็ดขาด มันสามารถรักษาตัวเองได้ด้วยนะ . . เอาเข็มมอร์ฟีน (รึไงเนี่ย) เสียบจึ๊กไป แป๊ปเดียวลุกขึ้นปร๋อเลย (เฮ้ย!?)

-ได้เวลาพร้อมรบ-

+หลังจากตั้งชื่ออะไรเรียบร้อยแล้ว เกมจะตัดเข้าคัตซีนเปิดตัว “คุณลุงสเน็ค” ซึ่งแวะมาตรวจสอบความเรียบร้อยในการฝึกของกองกำลัง Soldiers Without Borders ณ ชายหาดในคืนฝนพรำอยู่ค่ะ (คุณลุงตั้งขึ้นมาเพื่อถ่วงอำนาจทางการทหาร ระหว่างทัพฝ่ายชาติตะวันตก และตะวันออกค่ะ)

+แค่เห็นหลังก็รู้ได้ทันทีว่าใคร!?+

+ทุกคนกำลังมุ่งมั่นฝึกซ้อมอย่างเอาจริงเอาจัง+

+ตะเบ๊ะหน่อยครับ "โอ๊สสสสสส"+

+ซึ่งลูกน้องคนดี ก็จะถือโอกาสนี้ขอคำแนะนำให้บุรุษในตำนานผู้นี้แสดงฝีมือให้ดูเป็นขวัญตาซะเลย ซึ่งตรงนี้ก็คือเทรนนิ่งโหมดของเกมนั่นเองค่ะ ซึ่งจะสอนการควบคุมที่สำคัญในเกมทุกอย่างเลย รวมทั้งการต่อสู้ประชิดตัว (CQC) ด้วย . . (ปกติเค้ามีแต่หัวหน้าสอนลูกน้อง แต่เกมนี้ดันให้ลูกน้องมาสอนหัวหน้า ซึ่งก็คือผู้เล่นอย่างเราๆ เนี่ยล่ะค่ะ . . ฮ่า)

+หากใครเบื่อๆ หรือคิดว่าชำนาญแล้ว กด Skip ข้ามไปเลยก็ได้ค่ะ แล้วจะเข้าสู่ภารกิจแรกของเกมกันแล้ว

-ภารกิจที่ 1 ป่าดิบชื้น-
+เริ่มเกมมา คุณลุงจะมาอยู่ที่ชายหาดค่ะ ตรงนี้ฝึกการควบคุมให้คล่องสักนิด ลองหัดโผ หัดย่อง ควบคุมมุมกล้องให้ชิน หรือจะลองซ้อมมือด้วยการยิงลูกมะพร้าว , หุ่นฟาง หรือถังน้ำมันในทะเลก็ได้ค่ะ . . เมื่อพร้อมแล้วโยนระเบิดมือถล่มรั้วเหล็กตรงหน้าแล้วท่องป่า (โซนต่อไป) ต่อได้เลย

+หาดงาม ทะเลสวย แต่ไม่ได้มาเที่ยวนะเฟ้ย!!+

+เด็ดมะพร้าวกินดีกว่า+

+กราฟิคสวยหยดเหมือนไม่ได้เล่น PSP+

+ปาระเบิดเปิดทาง บรึ้มมมมมม!!+

+แต่หากพลาดพลั้ง อาจจะเป็นเช่นนี้ "แอ๊กกกกกกก"+

+ดูสิ มีกี่คน!?+

+เมื่อยใช่ม๊าาาาาาา . . เดี๋ยวจัดให้+

+แค่นี้ก็เสร็จโก๋ . . สบายอุรา โอ้ลัลลา+

+ในโซนนี้ มีศัตรูลาดตระเวนไม่หนาแน่นค่ะ แค่ประมาณ 4-5 คนเท่านั้นเอง แล้วพวกก็ไม่อยู่ประชิดกันมากด้วย ฉะนั้นจึงเหมาะสำหรับการซุ่มเก็บเป็นรายตัวมาก (ฮ่า) หรือจะเล่นแบบลอบเร้นเอาก็ได้นะคะ สนุกดีเหมือนกัน . . เช็คแผนที่ แล้วเดินตามดีๆ ก็จะผ่านได้อย่างสบายค่ะ

-ภารกิจที่ 2 ป่าชายเลน-
+ภารกิจนี้ก็ไม่ยากค่ะ ศัตรูยังน้อย เดินๆ ไปชมวิวทิวทัศน์รอบข้างไปด้วย กำไรคนเล่นจริง ๆ . . พอเข้ามาถึงโซนสุดท้าย จะมีข้าศึกสลับกันตรวจการณ์ค่อนข้างหนาตา ตรงนี้ให้ใช้ที่กำบังรอบตัวให้เป็นประโยชน์ค่ะ ค่อยๆ หลบหลีก หรือซุ่มเก็บไปทีละคนๆ ก็จะผ่านได้แบบเนียบๆ จ้า (พวกบนหอสังเกตการณ์ ถ้าใส่ฟอร์ม Jungle Fatigues มา เอาปืนซุ่มยิงมา “เอ๊ววว” มันเล๊ยยยยย)

+แม่น้ำแบบนี้ แถวบ้านเราก็มี๊+

+โห อยู่กันเพียบเลยวุ้ย!!+

+แรมโบ้มาแล้ว ใครไม่เกี่ยวก็ถอยปายยยยยยย!!+

+ตายยากตายเย็นนัก งั้นต้องเจอ M16 นี่+

+ไปตายซะพวกแก๊ ปัง ปัง ปัง!!+

-โปรดติดตามตอนต่อไป-

Edited by rbgel, 20 December 2009 - 06:17 PM.

#2 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• High Royal Executive Members
  • Interests:360

Posted 20 December 2009 - 04:55 PM

+เข้ามาคั่นค่ะ yoyo_51.gif

#3 rbgel

Posted 20 December 2009 - 04:55 PM

-ภารกิจที่ 3 ฐานที่มั่นที่ปลายเขา-
+ฉากนี้ จะเริ่มเจอศัตรูถี่ขึ้นแล้ว พร้อมกับสภาพแวดล้อมที่ช่วยในการลอบเร้นได้เป็นอย่างดี เลือกเล่นตามเลยถนัดค่ะ . . ที่โซนสุดท้าย จะเจอป้อมปืนกลกับทหารยาม 2 นาย ให้รอจังหวะที่บันไดก่อน (ใกล้แค่นี้ ทำมองไม่เห็น กร๊ากกกกก) พอพวกเดินผละไปแล้ว ก็จัดการเก็บเรียงตัวตามสะดวกค่ะ

+พอลงมาข้างล่าง จะเจอยืนรออีก 1 ตรงนี้จะสั่งสอนหรือไม่ก็ตามแต่ใจค่ะ ว่าแล้วก็เดินลงอุโมงค์ใต้ดินตรงหน้าไปเลย ใกล้จะจบ (เดโม) แล้ว ^ ^

+วู้ววววววว อากาศข้างบนสดชื่นจริงๆ!!+

+โชว์ทักษะสไปเดอร์แมน มือกาว+

+เปลี่ยนมาเป็นเด็กกล่องมั่งดีก่าาาาาาา+

+เดี๋ยวแซ้งค์รถบรรทุกซะเลยนี่ . . แฮ่ม!!+

+อ้าว!! มาเดี่ยว . . เดี๋ยวสวย เดี๋ยวสวย+

-ภารกิจสุดท้าย ดวลเดือด ณ สมรภูมินรก-
+เริ่มมา จะพบฉากคัตซีนที่ชวนตกใจ เพราะคราวนี้ เราจะต้องสู้กับบอสใหญ่ของฉากนี้ พร้อมทหารข้าศึกอีกกลุ่มใหญ่ๆ ที่ติดเกราะ และอาวุธหนักไม่แพ้กันค่ะ . . ภารกิจนี้จะว่ายากก็ยาก จะว่าง่ายก็ง่าย เพราะข้าศึก (ในเดโม) ข้างค่อนเอ๋อ ๆ + ยิงไม่ค่อนจะแม่น (แต่เน้นสาดกระสุนอย่างเดียว) แถมบอสรถถัง ก็ไม่ได้ร้ายกาจอะไรมาก (แต่มันเล่นของหนักทั้งนั้นเลยอ้ะ) เพียงแต่ถ้าบังคับไม่คล่อง ทีนี้ตอนลุยกันจริงๆ มันก็จะมั่วๆ มึนๆ งงๆ เพราะลุกลี้ลุกลนจนพลาดท่าดับอนาถได้ง่ายๆ ค่ะ (ฮ่า)

+โอ้ววววววว กองกำลังติดเกราะเพียบ+

+แถมรถถังคันบ่ะเอ๊บอีกคัน . . มันจะไปยึดประเทศสารขัณฑ์รึยังไง+

+นี่ตูต้องรับมือไอ้พวกนี้คนเดียวจริงๆ หรือฟะ!?+

+แต่เอาก็เอาฟะ . . สู้เว้ยยยยยย!!+

+เห็นโกดังทางขวามือไหมคะ . . นั่นแหล่ะ ทางสวรรค์ของเรา+

+แต่ถ้าอยากโชว์เท่ หลบกระสุนแบบนีโอก็ไม่ว่ากัน+

+รอดแล้วเฟ้ย . . ทีนี้คอยดู๊ . . เหอ เหอ เหอ!!+

+วิธีรับมือง่ายๆ แบบรู้เขารู้เรา รู้ร้อยครั้งชนะร้อยครั้งนะคะ คือเริ่มสเตจมาเนี่ย เราจะเห็นโกดังเก่าๆ อยู่ทางขวาบนของฉากค่ะ อย่ามัวรอช้า ให้เคลื่อนตัวผ่านที่กำบังไปยังโกดังที่ว่าเลยค่ะ แล้วดักซุ่มเก็บทหารข้าศึกเอาทางประตูหน้า-หลัง ชนิดมันโผล่มาทางไหน ก็ดักยิงทางนั้นเลยค่ะ (เป็นการจำกัดวิถีกระสุนข้าศึกด้วย) และกำแพงของโกดังเนี่ย จะช่วยกันเราจากกระสุนรถถังได้เป็นอย่างดีเลย

+กลับบ้านเหอะน้อง . . พี่ขอร้อง+

+อยากยิงก็ยิงไป ตูไม่กลัวเฟ้ย (55)+

+ซึ่งหลังจากเก็บทหารข้าศึกหมดแล้วนะคะ ให้ดักยิงที่ถังน้ำมันท้ายรถถัง หรือถ้าใช้ฟอร์ม Naked หรือ Battle Dress มาก็เอา RPG หัวปลีถล่มไปเลยค่ะ . . ไม่งั้นหากกระสุนหมด ให้ลอบเอาระเบิดเข้าไปปา หรือจะดักยิงเจ้าตัวผู้บังคับการตัวแสบของข้าศึกเอาแทนก็ได้ค่ะ เพราะหลังจากเกราะถูกทำลายไปส่วนหนึ่งแล้ว หมอจะออกมากราดยิงเราด้วยปืนกลติดรถถังเองกะมือเลย (ถ้ามีปืนซุ่มยิง ก็นัดเดียวค่ะ . . ขอนัดเดียว)

เจอกันคราวหน้า กี่วันฉันก็จะรอ+

+หรือใครอยากทดสอบความกล้า จะออกไปเดี่ยวกะมัน (ทั้งก๊ก) ในลานกว้าง ก็ตามสบายเลยจ้า (ลองแล้ว เละแล้วค่ะ ~ ฮือ . . สงสัยสเต็ปไม่เทพพอ T_T)

Note – ในระยะไกลมันจะยิงด้วยปืนใหญ่นะคะ ซึ่งการพยายามเคลื่อนไหวตลอดเวลา ไม่ตกเป็นเป้านิ่ง จะช่วยได้มาก เพราะเราจะไวขนาดวิ่งหลบกระสุนมันได้เลยแหล่ะ (^ ^) . . แต่ถ้าเข้ามาในระยะใกล้ มันจะกราดยิงด้วยปืนกลแทนค่ะ (ระยะยิงไม่ไกลมากค่ะ ระเบิดเราปาถึงได้พอดี)

-พบกันใหม่ ปีหน้า กับตัวเต็มนะค๊า-

#4 ::RECON:2006::

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 20 December 2009 - 06:07 PM

อยากเล่นอ่า

#5 krt

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 20 December 2009 - 06:16 PM

QUOTE ([[[PEE]]] @ Dec 20 2009, 04:55 PM) <{POST_SNAPBACK}>
+เข้ามาคั่นค่ะ yoyo_51.gif

เลื่อนลงมาเรื่อยๆ กำลังอ่านเพลินๆ ตกใจหมด lol.gif

เกมสุดยอดมากๆครับ

ใน ad hoc party เขาเล่นกันที่ห้องไหนเหรอครับ demo เกมนี้

#6 ~BusteR~

You are not alone.

• High Royal Executive Members
  • Interests:DGO BATTLE SYSTEM

Posted 20 December 2009 - 08:49 PM

5.50 GEN-D2 นี่พอไหวมั๊ยครับ

พอดีไปให้ร้านเค้าอัพมาให้ และในบอร์ดเท่าที่ผมตามอ่านดู ก็ไม่เห็นมีใครพูดถึง GEN-D2 ที่ผมใช้อยู่เลยครับ

มันเก่าไปหรือว่ามันไม่ดีเหรอครับ ไอ้ D2 เนี่ย yoyo_33.gif

#7 kikuntin

บันทึกลับอสูรฟ้า เคล็ดวิชาอมตะ ตำนานกระบี่เมตไตร ม้วนภาพเทพยุทธ์

Posted 20 December 2009 - 11:11 PM

ขอบคุณจ้าหนูตูน

#8 madopriw

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 20 December 2009 - 11:16 PM

ขอบคุณ ครับ

#9 loof

เซียนเกม

Posted 21 December 2009 - 08:40 AM

QUOTE (~BusteR~ @ Dec 20 2009, 08:49 PM) <{POST_SNAPBACK}>

พอดีไปให้ร้านเค้าอัพมาให้ และในบอร์ดเท่าที่ผมตามอ่านดู ก็ไม่เห็นมีใครพูดถึง GEN-D2 ที่ผมใช้อยู่เลยครับ

มันเก่าไปหรือว่ามันไม่ดีเหรอครับ ไอ้ D2 เนี่ย yoyo_33.gif

มันไม่ได้เก่าหรอกครับเเต่พอดี D3 มันเพิ่งมาเเละมันจำเป้นสำกรับเล่นเกมส์ใหม่ๆใยนช่วงนี้ทั้งหมด เลยจำเป้นต้องอัพครับ

#10 Zard

DGO 2011

• Interests:Uncharted 3, Tommy Emmanuel, Joe Robinson

Posted 21 December 2009 - 10:13 AM

เธ‚เธญเธšเธ„เธธเธ“เธซเธ™เธนเธ•เธนเธ™เธชเธณเธซเธฃเธฑเธšเธ‚เน‰เธญเธกเธนเธฅเธ™เธฐเธ„เธฃเธฑเธš เธฅเธฐเน€เธญเธตเธขเธ”เธ”เธตเธˆเธฃเธดเธ‡เน† yoyo_52.gif

#11 PArnKunG

อ่ะจึ๊ย

• Junior Moderator

Posted 21 December 2009 - 11:37 AM

เธ‚เธญเธšเธ„เธธเธ“เธกเธฒเธเธ„เธฃเธฑเธšเธžเธตเนˆเธ•เธนเธ™เธฅเธฐเน€เธญเธตเธขเธ”เธขเธดเธšเน€เธฅเธข

#12 rbgel

Posted 21 December 2009 - 01:43 PM

QUOTE (~BusteR~ @ Dec 20 2009, 08:49 PM) <{POST_SNAPBACK}>

+แบบที่คุณ Loof บอกเลยค่ะ . . เฟิร์มแวร์เวอร์ชั่นใหม่กว่า จะแก้ไขข้อบกพร่องของรุ่นก่อนๆ ให้ทำงานดียิ่งขึ้นค่ะ และจะได้รองรับเกมใหม่ๆ อีกหลายๆ เกมในตอนนี้ด้วยจ้า

+PSP 1000 + 2000 บอร์ดโอ้ลัลล้า ตอนนี้ควรอัพเป็น 5.50 Gen D3 ไปเลยค่ะ . .

+อัพเลย ๆ ๆ จ้า yoyo_56.gif yoyo_56.gif

#13 AYAGO

เซียนเกม

Posted 21 December 2009 - 09:57 PM

เธ™เนˆเธฒเน€เธฅเนˆเธ™เธกเธฒเธ เน† เธ„เธฃเธฑเธš

เธฃเธตเธงเธดเธง เน„เธ”เน‰เธ™เนˆเธฒเธ—เธถเนˆเธ‡เธกเธฒเธ เน† เธ„เธฃเธฑเธš เธŠเธญเธšเธ—เธตเนˆเธชเธธเธ”เน€เธฅเธข series เธ™เธตเน‰

เธ‚เธญเธšเธ„เธธเธ“เธˆเธฃเธดเธ‡ เน† เธ„เธฃเธฑเธš

เน„เธ›เธซเธฒเน‚เธซเธฅเธ”เธกเธฒเธฅเธญเธ‡เธšเน‰เธฒเธ‡เธ™เธฐเธ„เธฃเธฑเธš

#14 ~Dante~

Kenjiman

Posted 21 December 2009 - 10:05 PM

เธญเน‰เธฒเธ„เธญเธขเธฒเธเน€เธฅเนˆเธ™เธˆเธฑเธ‡เน€เธฅเธข

เธ•เน‰เธญเธ‡เน„เธ›เน€เธเน‡เธšเธ•เธฑเธ‡เธ‹เธทเน‰เธญเน€เธกเธกเธ‹เธฐเนเธฅเน‰เธง yoyo_33.gif

#15 Goenitz

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 21 December 2009 - 11:07 PM

เธฃเธตเธงเธดเธงเธ‹เธฐเธ™เนˆเธฒเธฅเธญเธ‡เน€เธฅเนˆเธ™เน€เธฅเธขเนเธซเธฐ เธ‚เธญเธšเธ„เธธเธ“เธ™เธฐเธ„เธฃเธฑเธš

#16 tvmb

เล่นพอเป็น

Posted 22 December 2009 - 11:57 AM

เธ—เธณเน€เธเนˆเธ‡เธˆเธฑเธ‡เธ„เธฃเธฑเธš เธ‚เธญเธšเธ„เธธเธ“เธกเธฒเธเธ„เธฃเธฑเธš เธ—เธตเนˆเธ—เธณเธกเธฒเนƒเธซเน‰เน„เธ”เน‰เน€เธฅเนˆเธ™เธเธฑเธ™เธ„เธฃเธฑเธšเธœเธก

#17 savat

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 22 December 2009 - 04:01 PM

เธ‚เธญเธšเธ„เธธเธ“เธ„เธฃเธฑเธš yoyo_33.gif

เธ›เธฅ.เน€เธ‚เน‰เธฒเธœเธดเธ”เธเธฃเธฐเธ—เธนเน‰เธ™เธถเธเธงเนˆเธฒเน€เธเธก " เน€เธกเธ—เธฑเธฅเธชเธฅเธฑเธ " yoyo_90.gif lol.gif

#18 Neo Granzon

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 22 December 2009 - 08:46 PM

เธฃเธšเธเธงเธ™เธ—เธณเธฃเธตเธงเธดเธงเธเธฑเธš walk through เธ‚เธญเธ‡ best game เธซเธทเนˆเธ™ of the year Queens blade เธ”เน‰เธงเธขเธˆเธฐเธชเธฐเธ”เธงเธเธกเธฑเน‰เธขเธ„เธฃเธฑเธš yoyo_70.gif

#19 Kikaider42

ชีวิตคนเรามันสั้น เกินกว่าจะไปรักผู้หญิงแค่คนเดียว

Posted 22 December 2009 - 09:44 PM

เธ‚เธญเธšเธ„เธธเธ“เธˆเน‰เธฒ เธฃเธญ M33

#20 oatkung

Let's Play

Posted 23 December 2009 - 09:12 AM

เธ‚เธญเธšเธ„เธธเธ“เธกเธฒเธเธ™เธฐเธ„เธฃเธฑเธšเธœเธก เธฃเธญเธ•เธฑเธงเน€เธ•เน‡เธกเธ–เธญเธขเนเธ—เน‰เธ„เธฃเธฑเธš yoyo_33.gif