`
←  Blue Dragon
Logo
»

ช่วยด้วยครับติดตรงฉากที่เรานั่งเครื่องเจาะ...

Arashikung's Photo Arashikung 11 Dec 2006

คือติดตรงด่านที่เราเข้าไปในยานแล้วไปเจอเหมือนกับเพื่อนเราที่มีเงาเหมือนกัน แต่พอสู้แล้ววิ่งหนีไป
แล้วยานมันก็เจาะลงมาที่ใต้ดิน แล้วจะมีอาคารให้เข้าไปนะครับ ใครผ่านไปแล้วแนะนำด้วย สำรวจทุกชั้น
ทุกที่แล้ว ก็ยังไปไหนไม่ได้อยู่ดี

o2phone's Photo o2phone 11 Dec 2006

ไปห้องที่มีคอมพิวเตอร์ครับ น่าจะชั้นสอง สำรวจดูดีๆ ครับ แล้วเปิดคอมพิวเตอร์เครื่องในสุดนะ แล้วลิฟจะทำงาน เราก็ไปที่ลิฟ กดขึ้นชั้นสาม ไม่รู้ตรงนี้หรือป่าวครับ
Edited by o2phone, 11 December 2006 - 01:11 PM.

คนจริงเขย่าจอ's Photo คนจริงเขย่าจอ 11 Dec 2006

ประตูจะอยุ่ชั้นล่างสุดเลยค่ะ คุณจขกทเจอที่เปิดแท่นวาร์ปของโซนนั้นยังค่ะ ประตูสูกับบอสอยู่ตรงนั้นเลยค่ะมีจุดเซฟด้วย

ถ้าใช้ลิฟท์ได้แล้วไปที่ชั้น3Fนะค่ะ ทางผ่านมันอยุ่ชั้น3Fค่ะ ลองเดินดูชั้นล่างๆน่ะค่ะ

koch's Photo koch 11 Dec 2006

ก็ตามที่คุณKhajonBOY บอกล่ะครับ ถ้าจำไม่ผิด ที่นี่มันจะมีหมา วิญญาณ น้ำ หมา วิญญาณ ไฟ ป้วนเปี้ยนอยู่
สุดทางจะเจอ มัลโรมูโร ใช้เงาสู้กะบอสอยู่ แล้วเราเข้าไปสู้แทน บอสมันเป็น หมาน้ำ+ไฟ สู้เสร็จ ก็ยังไม่ได้ มัลโรมูโร มาเป็นพวก
ต้องไปต่ออีกหน่อ่ยที่หมู่บ้านเค้า หรือยังไงนี่แหละ

ถ้าจำไม่ผิดนะ ครับ ไม่ต้องห่วงเรื่องจุดเซพ ตอนสู้กะบอส เพราะก่อนเดินเข้าไปสู้ แทบทุกบอสมันจะมี เช็กพ้อยด์คือ
ถ้าเราตาย ก็สามารถ เรื่มตรงเช็คพอยด์ได้เลยครับ
Edited by koch, 11 December 2006 - 01:19 PM.

Arashikung's Photo Arashikung 11 Dec 2006

ผ่านตรงหมา 2 ตัวนั้นไปแล้วครับ ทำไงต่อจะไปไหนต่อ ก็ไม่ได้เลยครับ กลับไปที่ยานเครื่องเจาะหรือว่ายังไง

o2phone's Photo o2phone 11 Dec 2006

View PostArashikung, on Dec 11 2006, 01:20 PM, said:

ผ่านตรงหมา 2 ตัวนั้นไปแล้วครับ ทำไงต่อจะไปไหนต่อ ก็ไม่ได้เลยครับ กลับไปที่ยานเครื่องเจาะหรือว่ายังไง

ต้องเป็นหมาสองหัวนะครับ ถึงจะเป็น Boss แล้วเปิดลิฟได้หรือยัง

ถ้าผ่าน Boss ไปแล้ว รู้สึกว่าต้องเดินตามมารุมาโร่ไปแล้วจะต้องช่วยเขาหาของอยู่ในไหครับ แล้วถึงจะกลับหมู่บ้าน
Edited by o2phone, 11 December 2006 - 01:24 PM.

รู้สึกว่าจะเป็นหมาน้ำแข็งกับหมาไฟ นะครับ มีหมา 2 หัวอีกเหรอครับ แล้วอยู่ในอาคารนี้หรือเปล่า

ปล. ผมเปิด switch ให้ลิฟท์ ใช้งานได้แล้วครับ

Guitar_O+'s Photo Guitar_O+ 11 Dec 2006

ถ้ายังไม่ใช่ หมา 2 หัว ก็ยังไม่ใช่ บอส ครับ

ตอนนี้เปิด lift แล้ว ก็ให้เดินไปขึ้น lift ไปชั้น 3 ครับ
แล้วก็ จะเข้าไปในส่วน ตรง กลาง ของ ชั้น 3 ได้
แล้วเดินไปเรื่อยๆ ก็ จะเจอ บอส เอง ครับ

exgent's Photo exgent 11 Dec 2006

หมาสองหัว ตัวใหญ่ เป็นบอสครับ

อยู่บนชั้นนี้แหละ แต่ต้องลงไปชั้นสองอีกทางนึงเนื่องจากชั้นสามบางส่วนมีหินปิดอยู่

หาทางลงไปชั้นสองอีกทาง จะมีห้องนึงที่ มีกำแพงทะลุอยู่ ออกไปทางนั้นจะเจอทางลงไปชั้นสอง แล้วกลับมาชั้นสามใหม่

ถ้าลิฟต์ใช้งานได้หมดแล้วถึงชั้นสาม

แสดงว่า หาทางไปบอสก็พอ จำได้อว่าอยู่ตรงมุมๆนะครับ ผ่านหมาไฟไปสองตัว มองหาดีๆละกัน

ปราบบอสเสร็จก็เสร็จครับตรงนี้

vsanguan's Photo vsanguan 11 Dec 2006

View Postexgent, on Dec 11 2006, 02:00 PM, said:

หมาสองหัว ตัวใหญ่ เป็นบอสครับ

อยู่บนชั้นนี้แหละ แต่ต้องลงไปชั้นสองอีกทางนึงเนื่องจากชั้นสามบางส่วนมีหินปิดอยู่

หาทางลงไปชั้นสองอีกทาง จะมีห้องนึงที่ มีกำแพงทะลุอยู่ ออกไปทางนั้นจะเจอทางลงไปชั้นสอง แล้วกลับมาชั้นสามใหม่

ถ้าลิฟต์ใช้งานได้หมดแล้วถึงชั้นสาม

แสดงว่า หาทางไปบอสก็พอ จำได้อว่าอยู่ตรงมุมๆนะครับ ผ่านหมาไฟไปสองตัว มองหาดีๆละกัน

ปราบบอสเสร็จก็เสร็จครับตรงนี้

เล่นถึงปราบบอสหมาสองหัว แล้วเพื่อนเรามันเดืนหนีไป ไปทางไหนต่อเหรอคับ :mad

keiikung's Photo keiikung 12 Dec 2006

View Postvsanguan, on Dec 11 2006, 05:37 PM, said:

เล่นถึงปราบบอสหมาสองหัว แล้วเพื่อนเรามันเดืนหนีไป ไปทางไหนต่อเหรอคับ :mad

ก็เดินตามเพื่อนเราไปเลยซิครับ โชคดีนะครับ :bye

Mac5738's Photo Mac5738 12 Dec 2006

View Postvsanguan, on Dec 11 2006, 05:37 PM, said:

ทำไมถึงเป็นแบบนั้นอะ :her ผมเล่น over รอบ2รอบก็ผ่าน ง่ายๆเลย ใช้สกิลที่เป็นเวทอะครับ ของ Shu กับ Jiro จะมีอยู่ดี เป้นสกิลใหม่อะ ให้ใช้ 2สกิลนั้นโจมตีมันจนตาย เพราะสกิลนั้นยิงใส่ หมาทีลดเป็นร้อยครับ

SilentAttendant's Photo SilentAttendant 12 Dec 2006

ผมใช้คาถา Wind อัดมันน่ะครับ.. ชัวร์ดี ไม่อยากลุ้น

Mac5738's Photo Mac5738 12 Dec 2006

View PostSilentAttendant, on Dec 12 2006, 06:23 PM, said:

ผมใช้คาถา Wind อัดมันน่ะครับ.. ชัวร์ดี ไม่อยากลุ้น

ผมใช้สกิล2ตัวนั้นแล้วมันไม่ miss นี้ครับ แต่ถ้าเป็นลูกน้อง มันจะกันได้ครับ
Edited by Mac5738, 12 December 2006 - 06:47 PM.

RockLobster's Photo RockLobster 13 Dec 2006

บอสหมา2หัวตัวใหญ่
เป็นประตูสีฟ้าบานใหญ่กว่าประตูอื่น
อยู่ชั้น 3 ตรงข้ามกับประตูปกติบานนึง

ตอนสู้แนะนำใช้ skill MP=5 อันที่ใช้กับตัวอื่นแล้วขึ้นคำว่า guard
เมื่อใช้กับบอสหมา 2 หัว ไม่ขึ้นคำว่า guard
แต่ทำลดได้ 150+ แทน
สัก 6 ที ก็ชนะ

จากนั้นแล้วตามเพื่อนเข้าโถงหมู่บ้าน มีตัวนอนป่วยเยอะ
วิ่งไปตามเพื่อนที่ถ้ำด้านบน ตัดฉากคุยกันในโถง ก็จะได้เป็นพวก (ตัวที่ 4)