`

Jump to content

ช่วยด้วยครับติดตรงฉากที่เรานั่งเครื่องเจาะลงไปแล้วไปต่อไม่ได้แล้ว

• You cannot reply to this topic
14 replies to this topic

#1 Arashikung

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 11 December 2006 - 12:49 PM

คือติดตรงด่านที่เราเข้าไปในยานแล้วไปเจอเหมือนกับเพื่อนเราที่มีเงาเหมือนกัน แต่พอสู้แล้ววิ่งหนีไป
แล้วยานมันก็เจาะลงมาที่ใต้ดิน แล้วจะมีอาคารให้เข้าไปนะครับ ใครผ่านไปแล้วแนะนำด้วย สำรวจทุกชั้น
ทุกที่แล้ว ก็ยังไปไหนไม่ได้อยู่ดี

#2 o2phone

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Executive Members

Posted 11 December 2006 - 01:10 PM

ไปห้องที่มีคอมพิวเตอร์ครับ น่าจะชั้นสอง สำรวจดูดีๆ ครับ แล้วเปิดคอมพิวเตอร์เครื่องในสุดนะ แล้วลิฟจะทำงาน เราก็ไปที่ลิฟ กดขึ้นชั้นสาม ไม่รู้ตรงนี้หรือป่าวครับ

Edited by o2phone, 11 December 2006 - 01:11 PM.

#3 คนจริงเขย่าจอ

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 11 December 2006 - 01:15 PM

ประตูจะอยุ่ชั้นล่างสุดเลยค่ะ คุณจขกทเจอที่เปิดแท่นวาร์ปของโซนนั้นยังค่ะ ประตูสูกับบอสอยู่ตรงนั้นเลยค่ะมีจุดเซฟด้วย

ถ้าใช้ลิฟท์ได้แล้วไปที่ชั้น3Fนะค่ะ ทางผ่านมันอยุ่ชั้น3Fค่ะ ลองเดินดูชั้นล่างๆน่ะค่ะ

#4 koch

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 11 December 2006 - 01:17 PM

ก็ตามที่คุณKhajonBOY บอกล่ะครับ ถ้าจำไม่ผิด ที่นี่มันจะมีหมา วิญญาณ น้ำ หมา วิญญาณ ไฟ ป้วนเปี้ยนอยู่
สุดทางจะเจอ มัลโรมูโร ใช้เงาสู้กะบอสอยู่ แล้วเราเข้าไปสู้แทน บอสมันเป็น หมาน้ำ+ไฟ สู้เสร็จ ก็ยังไม่ได้ มัลโรมูโร มาเป็นพวก
ต้องไปต่ออีกหน่อ่ยที่หมู่บ้านเค้า หรือยังไงนี่แหละ

ถ้าจำไม่ผิดนะ ครับ ไม่ต้องห่วงเรื่องจุดเซพ ตอนสู้กะบอส เพราะก่อนเดินเข้าไปสู้ แทบทุกบอสมันจะมี เช็กพ้อยด์คือ
ถ้าเราตาย ก็สามารถ เรื่มตรงเช็คพอยด์ได้เลยครับ

Edited by koch, 11 December 2006 - 01:19 PM.

#5 Arashikung

Posted 11 December 2006 - 01:20 PM

ผ่านตรงหมา 2 ตัวนั้นไปแล้วครับ ทำไงต่อจะไปไหนต่อ ก็ไม่ได้เลยครับ กลับไปที่ยานเครื่องเจาะหรือว่ายังไง

#6 o2phone

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 11 December 2006 - 01:23 PM

View PostArashikung, on Dec 11 2006, 01:20 PM, said:

ผ่านตรงหมา 2 ตัวนั้นไปแล้วครับ ทำไงต่อจะไปไหนต่อ ก็ไม่ได้เลยครับ กลับไปที่ยานเครื่องเจาะหรือว่ายังไง

ต้องเป็นหมาสองหัวนะครับ ถึงจะเป็น Boss แล้วเปิดลิฟได้หรือยัง

ถ้าผ่าน Boss ไปแล้ว รู้สึกว่าต้องเดินตามมารุมาโร่ไปแล้วจะต้องช่วยเขาหาของอยู่ในไหครับ แล้วถึงจะกลับหมู่บ้าน

Edited by o2phone, 11 December 2006 - 01:24 PM.

#7 Arashikung

Posted 11 December 2006 - 01:29 PM

รู้สึกว่าจะเป็นหมาน้ำแข็งกับหมาไฟ นะครับ มีหมา 2 หัวอีกเหรอครับ แล้วอยู่ในอาคารนี้หรือเปล่า

ปล. ผมเปิด switch ให้ลิฟท์ ใช้งานได้แล้วครับ

#8 Guitar_O+

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 11 December 2006 - 01:59 PM

ถ้ายังไม่ใช่ หมา 2 หัว ก็ยังไม่ใช่ บอส ครับ

ตอนนี้เปิด lift แล้ว ก็ให้เดินไปขึ้น lift ไปชั้น 3 ครับ
แล้วก็ จะเข้าไปในส่วน ตรง กลาง ของ ชั้น 3 ได้
แล้วเดินไปเรื่อยๆ ก็ จะเจอ บอส เอง ครับ

#9 exgent

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 11 December 2006 - 02:00 PM

หมาสองหัว ตัวใหญ่ เป็นบอสครับ

อยู่บนชั้นนี้แหละ แต่ต้องลงไปชั้นสองอีกทางนึงเนื่องจากชั้นสามบางส่วนมีหินปิดอยู่

หาทางลงไปชั้นสองอีกทาง จะมีห้องนึงที่ มีกำแพงทะลุอยู่ ออกไปทางนั้นจะเจอทางลงไปชั้นสอง แล้วกลับมาชั้นสามใหม่

ถ้าลิฟต์ใช้งานได้หมดแล้วถึงชั้นสาม

แสดงว่า หาทางไปบอสก็พอ จำได้อว่าอยู่ตรงมุมๆนะครับ ผ่านหมาไฟไปสองตัว มองหาดีๆละกัน

ปราบบอสเสร็จก็เสร็จครับตรงนี้

#10 vsanguan

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 11 December 2006 - 05:37 PM

View Postexgent, on Dec 11 2006, 02:00 PM, said:

หมาสองหัว ตัวใหญ่ เป็นบอสครับ

อยู่บนชั้นนี้แหละ แต่ต้องลงไปชั้นสองอีกทางนึงเนื่องจากชั้นสามบางส่วนมีหินปิดอยู่

หาทางลงไปชั้นสองอีกทาง จะมีห้องนึงที่ มีกำแพงทะลุอยู่ ออกไปทางนั้นจะเจอทางลงไปชั้นสอง แล้วกลับมาชั้นสามใหม่

ถ้าลิฟต์ใช้งานได้หมดแล้วถึงชั้นสาม

แสดงว่า หาทางไปบอสก็พอ จำได้อว่าอยู่ตรงมุมๆนะครับ ผ่านหมาไฟไปสองตัว มองหาดีๆละกัน

ปราบบอสเสร็จก็เสร็จครับตรงนี้

เล่นถึงปราบบอสหมาสองหัว แล้วเพื่อนเรามันเดืนหนีไป ไปทางไหนต่อเหรอคับ :mad

#11 keiikung

Posted 12 December 2006 - 05:44 PM

View Postvsanguan, on Dec 11 2006, 05:37 PM, said:

เล่นถึงปราบบอสหมาสองหัว แล้วเพื่อนเรามันเดืนหนีไป ไปทางไหนต่อเหรอคับ :mad

ก็เดินตามเพื่อนเราไปเลยซิครับ โชคดีนะครับ :bye

#12 Mac5738

Posted 12 December 2006 - 06:08 PM

View Postvsanguan, on Dec 11 2006, 05:37 PM, said:

ทำไมถึงเป็นแบบนั้นอะ :her ผมเล่น over รอบ2รอบก็ผ่าน ง่ายๆเลย ใช้สกิลที่เป็นเวทอะครับ ของ Shu กับ Jiro จะมีอยู่ดี เป้นสกิลใหม่อะ ให้ใช้ 2สกิลนั้นโจมตีมันจนตาย เพราะสกิลนั้นยิงใส่ หมาทีลดเป็นร้อยครับ

#13 SilentAttendant

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 12 December 2006 - 06:23 PM

ผมใช้คาถา Wind อัดมันน่ะครับ.. ชัวร์ดี ไม่อยากลุ้น

#14 Mac5738

Posted 12 December 2006 - 06:46 PM

View PostSilentAttendant, on Dec 12 2006, 06:23 PM, said:

ผมใช้คาถา Wind อัดมันน่ะครับ.. ชัวร์ดี ไม่อยากลุ้น

ผมใช้สกิล2ตัวนั้นแล้วมันไม่ miss นี้ครับ แต่ถ้าเป็นลูกน้อง มันจะกันได้ครับ

Edited by Mac5738, 12 December 2006 - 06:47 PM.

#15 RockLobster

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 13 December 2006 - 12:01 AM

บอสหมา2หัวตัวใหญ่
เป็นประตูสีฟ้าบานใหญ่กว่าประตูอื่น
อยู่ชั้น 3 ตรงข้ามกับประตูปกติบานนึง

ตอนสู้แนะนำใช้ skill MP=5 อันที่ใช้กับตัวอื่นแล้วขึ้นคำว่า guard
เมื่อใช้กับบอสหมา 2 หัว ไม่ขึ้นคำว่า guard
แต่ทำลดได้ 150+ แทน
สัก 6 ที ก็ชนะ

จากนั้นแล้วตามเพื่อนเข้าโถงหมู่บ้าน มีตัวนอนป่วยเยอะ
วิ่งไปตามเพื่อนที่ถ้ำด้านบน ตัดฉากคุยกันในโถง ก็จะได้เป็นพวก (ตัวที่ 4)