`
←  RPG Corner
Logo
»

FF13 ตกลงสนุกไหม

JRW's Photo JRW 20 Dec 2009

ความรู้สึกเหมือน12ครับ ไม่ได้โดนมากแต่ก็เล่นได้เรื่อยๆ ภาพสวย

Zigzag's Photo Zigzag 20 Dec 2009

สำหรับผมคงสอยแน่นอน ไม่รอมันละ eng ตูจะเล่นมั่วๆเนี้ยละ jap อ่านไม่รู้เรื่องไม่สนละ รอไม่ไหว

เกมแบบนี้ไม่ได้ออกมาทุกปี กว่าจะมาตัี้ง 3 ปี เล่นให้สนุกเถอะครับ ^___^

Vince 123456's Photo Vince 123456 20 Dec 2009

สำหรับผม ผิดหวังครับฺ....คุยเล่นกับเพื่อนชๅวยู่น เค้าเองก็คิดเหมือนก้น เกมที่มี secret... ให้ผู้เล่นไปค้นหา หรือไปที่ต่างๅ เมืองต่างๅ มันไม่ใช่อิกต่อไปแล้ว ผมอาจจะแก่เกินไปหรือตกรุ่น ตามเทรนไม่ทันล่ะ... รักเกมภาษาเพราะไฟนอล7... รักเกมเพราะไฟนอล7...เกมอื่นๅเป็นเพียง ขนมชิ้นเล็กๆ กินระหว่างรอคอยไฟนอลแต่ล่ะภาค... คงต้องบายกับไฟนอลล่ะครับ T T farewell my Final Fantasy...

Freezing_Atmosphere's Photo Freezing_Atmosphere 20 Dec 2009

หลังจากเล่นถึง Chapter 5

สนุกมากๆ ผมรู้สึกเหมือนกันว่ามันเป็นเส้นตรง แต่ผมว่ามันเป็นเพราะเนื้อเรื่องเค้าออกแบบมาแบบนั้นน่ะครับ อ่านไม่ออกหรอก แต่เท่าที่ดูอะนะ
แต่ผมก็ไม่ได้รู้สึกอะไรนะครับ
เนื้อเรื่องนี่น่าจะดราม่าได้เรื่องเลย ผมชอบ แบบภาคX

ระบบต่อสู้ผมว่ามันส์ดีมาก ไหลลื่นดี มุมกล้องก็ดี พัฒนา Crystarium ไปเรื่อยๆน่าจะสนุกขึ้นอีกเยอะ หลังๆ
tactics ปรับได้หลายแบบดีนะ มันทำให้สู้ได้หลากหลายดีครับ

Secret ต่างๆนี่ผมว่าไม่น่าพลาดนะ ภาคนี้น่าจะมี Omega ให้สู้ด้วยเพราะออกแนว Futuritic Machina ขนาดนั้น
แต่ถ้าไม่มี Secret ต่างๆผมก็คงผิดหวังนิดหน่อยแหะ -_- ยังเล่นไม่ถึง

เสริมนืดนึง เพลงภาคนี้ เพราะ โคตร

ปล.ผมชอบภาค10 มาก และภาคนี้ SQEN ก็ไม่ได้ทำให้ผมผิดหวัง
ปล2. ชอบไม่ชอบขึ้นอยู่ัที่คุณเอง ไปหาเล่นซะ! อยากเชื่อผม หรือคนอื่น
Edited by Freezing_Atmosphere, 20 December 2009 - 07:50 AM.

rahxephone's Photo rahxephone 20 Dec 2009

ระดับฮาร์ดคอร์คงผิดหวังกับเนื้อเรื่องบังคับกานหมด ^^ แต่ระบบการต่อสู้ค่อนข้างเร็วและต่อเนื่องดีมากเลยนะ คิดว่าถึงเป็นคนไม่เคยเล่นRPGมาก่อนก็คงสนุกกับมันได้เลย(เพราะไอ้ตรงที่มันบังคับนั
่นแหละ) อาจจะเป็นการตลาดแบบใหม่ก็ได้นะ อิอิ แต่ไม่ได้ไปค้นตู้ค้นเตียงชาวบ้านหาโพชั่นแล้วรู้สึกแปลกๆ อิอิ

toom93's Photo toom93 20 Dec 2009

QUOTE (Vince 123456 @ Dec 20 2009, 02:56 AM) <{POST_SNAPBACK}>
สำหรับผม ผิดหวังครับฺ....คุยเล่นกับเพื่อนชๅวยู่น เค้าเองก็คิดเหมือนก้น เกมที่มี secret... ให้ผู้เล่นไปค้นหา หรือไปที่ต่างๅ เมืองต่างๅ มันไม่ใช่อิกต่อไปแล้ว ผมอาจจะแก่เกินไปหรือตกรุ่น ตามเทรนไม่ทันล่ะ... รักเกมภาษาเพราะไฟนอล7... รักเกมเพราะไฟนอล7...เกมอื่นๅเป็นเพียง ขนมชิ้นเล็กๆ กินระหว่างรอคอยไฟนอลแต่ล่ะภาค... คงต้องบายกับไฟนอลล่ะครับ T T farewell my Final Fantasy...

ผมก็เป็นคนนึงครับ ที่ยังเอาไปเปรียบกับ FF7 ตอนแรกเล่นไปรู้สึกผิดหวัง แต่พอไปศึกษาเนื้อเรื่องตัวละคร และระบบ optima ผมว่ามันก็เจ๋งดีนะครับ ถ้าเปิดใจรับมัน ไม่ยึดติดกับเดิมๆ เสน่ห์ FF มันอยู่ตรงนี้แหละครับ ไม่จำเจ คุณคิดดูถ้า FF มันออกมากี่ภาคมีแต่ turn base เดิมๆ ต่อให้เนื้อเรื่องดีแค่ไหน มันก็คือการเล่นเดิมๆ ที่เปลี่ยนเนื้อเรื่อง เหมือนพวกเกม frighting ต่างๆ ที่สิบกว่าปี ก็ไม่พัฒนาอะไรนอกจากกราฟฟิก กับเพิ่มท่ามาเท่านั้น ลองเล่นไปเรื่อยๆ ครับ คุณอาจจะคิดใหม่ก็ได้ yoyo_11.gif

182's Photo 182 20 Dec 2009

QUOTE (Vince 123456 @ Dec 20 2009, 02:56 AM) <{POST_SNAPBACK}>

จะบายแล้วหรอครับ มันเปลี่ยนไปทุกภาค
ถ้าภาคต่อๆไปมันออกมาแบบที่คุณชอบคุณจะเล่นรึป่าว ? yoyo_48.gif

Acatan's Photo Acatan 20 Dec 2009

สั่นๆ ง่ายๆ ได้ใจความ...ภาคนี้ สนุกครับ yoyo_52.gif

Nero's's Photo Nero's 20 Dec 2009

ไม่มีคำพูดใด ๆ จะมาเปลี่ยนความรักที่ผมมีต่อ Final Fantasy ได้ครับ

emo's Photo emo 20 Dec 2009

สั้นๆ ง่ายๆ คำเดียว สุดยอดคับ อย่าเอาไปเปรียบกับ Final Fantasy 7 เลยดีกว่าคับ ผมว่าเค้าพยายามทำออกมาไม่ให้ซ้ำซากจำเจหนะ ทั้งที่จริงผมชอบ FF VII มากที่สุดเหมือนกัน แต่เมื่อลองเล่น FF XIII ไปเรื่อยๆ ตอนนี้สักสี่ชั่วโมง ระบบต่อสู้เจ๋งมากจริงๆ มันดี มุมกล้องไหลลื่น แล้วในเรื่องกราฟฟิกนั้นไม่ต้องพูดถึงเพราะมันสุดยอดมากเหลือเกิน ไม่ผิดหวังเลยที่ยอมเสียเงินซื้อแผ่นเกมตั้ง 3300 แหนะ เล่นเอาเงินเดือนที่เหลือหมดไปโดยปริยาย T^T

joah's Photo joah 20 Dec 2009

หลังจากเล่นมา จบ Chapter แรก

คุ้มที่รอแล้วคับ สำหรับผม เสพ กราฟฟิก ก็คุ้มสำหรับการรอคอย ไม่เคยหวังกับอย่างอื่น สำหรับ FF

teteety's Photo teteety 20 Dec 2009

ถึงบท 10 ละ มันส์โคตร ภาคอื่นช่างมันเหอะ 555

Freezing_Atmosphere's Photo Freezing_Atmosphere 20 Dec 2009

QUOTE (teteety @ Dec 20 2009, 07:19 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถึงบท 10 ละ มันส์โคตร ภาคอื่นช่างมันเหอะ 555

กำ นำผมไปเท่านึงแล้ววว yoyo_33.gif

libertica's Photo libertica 21 Dec 2009

เพิ่งถึงตรงแรกๆที่ขับยานหนีออกมาด้านนอกได้แล้วเอง เมื่อไรจะรู้สึกสนุกกับเขาบ้างนะ yoyo_63.gif

blueblood's Photo blueblood 21 Dec 2009

พึ่งได้ โอดิน -*-

Onteen's Photo Onteen 21 Dec 2009

สนุกสุดยอดเลยครับสำหรับภาคนี้

Seahorse's Photo Seahorse 21 Dec 2009

อย่างผม เล่น last rem เล่น lost oddysy สนุก แปลว่า 13ก็น่าหนุกใช่มะ

lolaloly's Photo lolaloly 21 Dec 2009

สนุกคับเกมนี้เหมือนยังกะดูหนังทรานฟอเมอร์เลยงิ มนต์อสูรเเปลงร่างได้ เกมเพย์ก็ไวมากๆ
ปล.เล่นมาดูเเต่เกทพลังของเรากะมอนเสตอร์ มะทันดูภาพตอนสู้เลยเว้ยกดมะทันงิ

Freezing_Atmosphere's Photo Freezing_Atmosphere 21 Dec 2009

QUOTE (Seahorse @ Dec 21 2009, 04:48 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อย่างผม เล่น last rem เล่น lost oddysy สนุก แปลว่า 13ก็น่าหนุกใช่มะ

โอ๊ะ มีคนชอบ TLR เหมือนผมด้วย yoyo_33.gif

kiou911's Photo kiou911 21 Dec 2009

เธชเนˆเธงเธ™เธ•เธฑเธงเธŠเธญเธšเธ—เธธเธเธญเธขเนˆเธฒเธ‡เธขเธเน€เธงเน‰เธ™เธ—เธตเนˆเธกเธฑเธ™เน€เธ›เน‡เธ™เน€เธชเน‰เธ™เธ•เธฃเธ‡เธ„เธฃเธฑเธš yoyo_07.gif