`
←  DGO Collector Club - 鹷ʴͧس
Logo
»

Թѹй ö

morningglory's Photo morningglory 17 Feb 2010

ไม่ทราบว่าหา B16B พร้อมวางเท่าไรครับบอกหน่อยได้ไหมครับ พอดีกำลังจะหาวางบ้างนะครับ

พอดีแฟนซื้อ 3D มาแต่งครบทุกอย่างายในายนอกแล้วช่วงล่าง แต่เจ้าของเก่าเอาเครื่องที่วางออก

ใส่เครื่องคาบูเดิมๆมาให้นะครับ

ขอบคุณครับ

B_BanK's Photo B_BanK 11 Mar 2010

เครื่องน่าจะอยู่ราวๆ 7หมื่น ค่าวาง + ของต่างๆ น่าจะ 15000

แนะนำ ถ้ารถเดิมๆ 3 สิ่งที่ สำคัญ เลยนะครับ

1. เครื่อง
2. โช๊คดีๆ ผมใช้โช๊คซิ่ง ไม่แนะนำ เอา โช๊คเดิมมาทำซิ่งนะครับ
3. เบรค ไม่แน่ใจว่า 3D สามารถ เอา จาน H22 มาใส่ได้ไหม ต้องลองหาข้อมูลดูครับ

จะได้ ปลอดัยครับ

ถ้าขับ 3D แนะนำ http://board.eg3d-club.com/index.php ที่นี่ครับ

มีแต่คนดีๆ อยู่กัน ขอข้อมูลได้ครับ

morningglory's Photo morningglory 14 Mar 2010

รถแฟนผมช่วงล่าง disc brake จานใหญ่ โช๊คสตัด ท่อ nitto stainless ทั้งเส้น

ผมไปถามร้าน speed r มาครับ

ว่าง B16B โมกล่อง เซ็ทเท็คเปิดรอบต่ำ วิ่งทะลุ 200 พร้อมวาง 120000 ครับ

แต่ที่ร้านแนะนำว่าวาง B18 ไปเลยครับดีกว่าครับ 130000 พร้อมว่าง ครบๆ ผมก็กำลังดูอยู่ครับ

ขอบคุณในข็อมูลนะครับ
Edited by morningglory, 14 March 2010 - 02:24 AM.

B_BanK's Photo B_BanK 27 Apr 2010

update ได้เบาะแล้ว สั่งมานานตัว limited

Uploaded with ImageShack.us

luckyboy's Photo luckyboy 01 May 2010

ถามเปงความรู้หน่อยครับ ทำไม ล้อหน้า กับ ล้อหลัง ไม่เหมือนกัน

B_BanK's Photo B_BanK 04 May 2010

QUOTE(luckyboy @ May 1 2010, 10:15 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถามเปงความรู้หน่อยครับ ทำไม ล้อหน้า กับ ล้อหลัง ไม่เหมือนกัน

มันหลายๆ อย่างครับ

1. หาไรแปลกใหม่ ไม่อยากซ้ำชาวบ้าน

2. ลอง ทบ. ล้อเล้กรอบจะจัดกว่า ( ต้นๆ ซิ่งกว่า ) ผลที่ได้ ก็ไม่แตกต่างเท่าไหร่