`

Jump to content

ร่วมแสดงความยินดีกับ Mod โอนัท และ น้องเชอรี่ ด้วยครับ

87 replies to this topic

#1 classic

เกมส์ยิงกันออนไลน์เท่านั้นที่โดนใจ!!

• High Royal Executive Members
  • Interests:COD: Modern Warfare series
    Battlefield series

Posted 12 December 2009 - 11:30 PM

Mod คนนี้ตั้งใจจัดงานแต่งงานของตนเองได้ดีมาก (ไม่รู้ว่า Mod ตั้งใจเอง หรือแฟน Mod เป็นคนกำกับกันนิ อิอิ แต่ขอชมสั้นๆ ว่า แหล่มเยย yoyo_51.gif )

รูปที่ 1 หน้างานทางเข้าเยย รูปใหญ่มากๆ จะเอาไปเก็บไว้ตรงไหนของบ้านใหม่ท่านครับ หุๆ

รูปที่ 2 เดินเข้าไปได้ 2 ก้าว เจอรูป anime ด้วยนิ แหมมันช่างดูน่ารัก สุโค่ย จริงๆ

รูปที่ 3 ขอบอกว่างานนี้ มีแต่รูปเจ้าบ่าว เจ้าสาว เต็มไปหมด รูปเยอะมากๆๆๆๆ จริงๆ

รูปที่ 4 นี่ก็รูปเล็กๆ อีกเพียบเชียว

รูปที่ 5 อันนี้คือ 1 ใน 2 อัลบั้ม ที่เจ้าบ่าวเขาภูมิใจสุดๆ เยย แหม ดูเป็นนายแบบ นางแบบ มากกว่า บ่าวสาว อีกนะเนี่ย ไม่ธรรมดาจริงๆ

รูปที่ 6 ความรักของบ่าวสาว ดุจดังน้ำแข็งจริงๆ (แต่... มันเริ่มละลาย หยดติ๋งๆ แล้วนะ อิอิ)

รูปที่ 7 พ่อค้านิค กับ นายเป๊ก (เจ้าแห่ง 1000 AP Hunter)

มีต่อ... (อย่าเพิ่งโพสต์แทรกนะครับ)

Edited by classic, 12 December 2009 - 11:48 PM.

#2 classic

เกมส์ยิงกันออนไลน์เท่านั้นที่โดนใจ!!

• High Royal Executive Members
  • Interests:COD: Modern Warfare series

Posted 12 December 2009 - 11:44 PM

รูปที่ 8 ขณะที่กำลังเพลินกับการกินของอร่อยๆ มีการตั้งแถวแปรขบวนด้วย

รูปที่ 9 อ๋อ ฝ่ายเพื่อนๆ บ่าวสาว และญาติๆ ตั้งแถวต้อนรับ บ่าวสาวขึ้นเวที นั่นเอง แหม แหล่มอีกล่ะ

รูปที่ 10 แล้วก็ถึงเวลา บ่าวสาว ขึ้นเวทีแย้ว

รูปที่ 11 อีกนิดนะจ๊ะ จะถึงเวทีของเราแย้ว

รูปที่ 12 เจ้าบ่าว เผลอเหยียบกระโปรงเจ้าสาวหรือเปล่าเนี่ย อิอิ

รูปที่ 13 เอาล่ะ พิธีกรทำงานได้ สวยหล่อล่ะ

รูปที่ 14 พิธีกรเริ่มขออะไรบางอย่าง... (Mod โอนัทเรา หันไปมองดูน้องรี่ แล้วนึกในใจ ทำไมวันนี้แฟนตูสวยจัง อิอิ)

มีต่อ... (อย่าเพิ่งโพสต์แทรกนะครับ)

#3 classic

Posted 12 December 2009 - 11:53 PM

รูปที่ 15 อ๋อ ที่แท้ ขอให้เจ้าสาว จุ๊บๆ เจ้าบ่าวของเรานี่เอง ได้สิน้องรี่ จัดให้

รูปที่ 16 ส่วนเจ้าบ่าว กลัวน้อยหน้าที่ไหน แบบนี้ต้อง รักนะ จุ๊บๆ เบิ้ลไป 2 ที จ๊ะ

รูปที่ 17 ช่วงนี้ เจ้าสาวเริ่มกล่าวขอบคุณแขกที่ไป น้ำตาเริ่มคลอๆ ส่วนเจ้าบ่าว ก้มหน้าก้มตาอย่างเดียวเลย ผมดูไม่ออกว่า Mod เรากำลังมีความสุข หรือเครียดหว่า อิอิ

รูปที่ 18 และแล้ว ก็ถึงเวลาสำคัญ ขอเชิญบ่าวสาว ตัดเค้กจ๊ะ

รูปที่ 19 ดูเอาเอง บ้านนี้ใครใหญ่ อิอิ

รูปที่ 20 เอ้าดูกันจะๆ อีกสักรูปหนึ่ง ใครใหญ่สุดในบ้าน ดูสีหน้า Mod เราก็คงจะเดาไม่ยาก หุๆ

รูปที่ 21 เจ้าบ่าวเปิดซิงแชมเปญให้แขก (แต่ผมไม่ได้ชิมเลย เสียดายจัง หุๆ)

มีต่อ... (บอกแล้วไงว่าอย่าเพิ่งโพสต์แทรก แหมเดี๋ยวปั๊ดเหนี่ยว อิอิ)

Edited by classic, 13 December 2009 - 12:06 AM.

#4 Popshock

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 12 December 2009 - 11:57 PM

hisoจัง

#5 ung

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 12 December 2009 - 11:59 PM

ไหนรูปพี่เขียวอ่ััะ

#6 เม่น

เม่นชิมาโร่

Posted 13 December 2009 - 12:03 AM

ยินดีด้วยครับ

แหม...ในตัวการ์ตูนเจ้าบ่าวถือจอย XBOX360 ด้วย

#7 sirowzkung

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 13 December 2009 - 12:05 AM

แงแง ต้องขอโทษคุณนัท ด้วยคับ ส่งการดเชิญมาให้ แต่วันนี้ผมกลับมาไม่ทัน ไป ตจว มาต้องขออภัยอย่างมากคับ

ยังไงก็ขอแสดงความยินดีด้วยนะคับ

#8 Pongzaa

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 13 December 2009 - 12:06 AM

ขอแสดงความยินดี กับคู่บ่าวสาวด้วยนะครับ
yoyo_67.gif yoyo_79.gif

#9 Ka-ToA

เซียนเกม

Posted 13 December 2009 - 12:08 AM

ยินดีด้วยครับผม

มีความสุขมากๆนะครับ

#10 karasu

[TGRN]Phantasy Post

Posted 13 December 2009 - 12:08 AM

ยินดีด้วยครับ เจ้าสาวสวยมากกกกกกกกกกกก ^^

#11 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 13 December 2009 - 12:09 AM

หรูหราชิบเป๋ง... โอ้นุชหล่อนะเนี่ย(วันนี้) ใส่สูทขึ้นอะ
เจ้าสาวก็สวย งานก็แหล่ม....

#12 Brutal-Method

เซียนเกม

Posted 13 December 2009 - 12:11 AM

QUOTE (9th TEARDROP @ Dec 13 2009, 12:09 AM) <{POST_SNAPBACK}>
หรูหราชิบเป๋ง... โอ้นุชหล่อนะเนี่ย(วันนี้) ใส่สูทขึ้นอะ

มีคนพูดถึงนะ บอกอยากหอมแก้มตาหยาด 55318906.gif

#13 DORORO

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 13 December 2009 - 12:14 AM

ยินดีด้วยครับ คุณนัท ^^

Edited by DORORO, 13 December 2009 - 12:17 AM.

#14 classic

Posted 13 December 2009 - 12:15 AM

รูปที่ 22 ดูกันจะๆ นึกว่า meeting DGO นะเนี่ย ไปกันเยอะจริงๆ ใครเป็นใครแนะนำไม่ไหว

รูปที่ 23 ร้าน Gameshop มากันเกือบครบ เฮียเล็ก (ซ้ายสุด) ได้ข่าวว่าฝีมือทำเกาเหลา อร่อยมาก จริงเปล่าเฮียเล็ก อิอิ

รูปที่ 24 ใครเป็นใคร แต่ดูปุ๊บก็รู้ปั๊บ ขาประจำของเรานี่เอง อิอิ

รูปที่ 25 ซ้ายสุด นึกว่าเด็กนอก ที่ไหนได้ ไอ้โป๊บเด็กแสบนี่เอง หน้ามันละอ่อน แต่หล่อใช้ได้นิ อิอิ

รูปที่ 26 ไอ้โป๊บอีกรูป กับเจ้าโอ๊ด (เดี๋ยวนี้ผอมลงเยอะ หุๆ) เห็นกระเป๋าไอ้โป๊บมะ ในนั้นเสื้อผ้าที่มันจะเปลี่ยนออกไปเที่ยวกลางคืนต่อของมันเยย แหมมันเตรียมตัวพร้อมจริงๆ อิอิ

รูปที่ 27 แหมนึกว่าใครที่แท้ เจ้าของร้าน Maple นั่นเอง (งานนี้คุณเต่ามาด้วยนะ แต่หายไปไหนไม่รู้ไม่ได้ถ่ายรูปไว้เยย เสียดายจัง) แต่เฮียเล็กของเราก็ถ่ายไปหลายรูปอยู่นะเนี่ย อิอิ

รูปที่ 28 รูปนี้เห็นทำเก๊ก จริงๆ แล้ว เจ้าเป๊กมันเล็งสาวๆ ในงานอยู่ แบบว่าสวยๆ เยอะมากๆๆๆๆๆ (รูปสาวๆ ในงาน รอ Ronan ตาป๊อบ ดีกว่า เขาถ่ายรูปแต่สาวๆ ทั้งนั้น นึกว่างาน motor show หรอเพ่ หุ)

Edited by classic, 13 December 2009 - 12:24 AM.

#15 nonamexp9

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 13 December 2009 - 12:17 AM

ยินดีด้วยคับ

#16 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• Interests:360

Posted 13 December 2009 - 12:18 AM

QUOTE (9th TEARDROP @ Dec 13 2009, 12:09 AM) <{POST_SNAPBACK}>

มีแต่คนถามถึงตาหยาด บอกแล้วให้ไป..
คนใน DGO ไปเยอะมาก 30-40คนได้ ตาเหลียงตัวจริงฮาโครตๆ

Edited by [[[PEE]]], 13 December 2009 - 12:20 AM.

#17 Noelle

~ มหาเทพวินนิ่ง ~

• Interests:Game Consoles, Foreign Movies, Japanese Animations ^_^

Posted 13 December 2009 - 12:21 AM

งานแต่่งแหล่มมากๆๆครับ

ตากล้องก็ฝีมือดีนะ

ขอให้มีความสุขมากๆๆนะคับคุนนัืท

#18 Ducati999

โสดไมต้องขอใคร

Posted 13 December 2009 - 12:22 AM

ยินดีด้วยครับ yoyo_51.gif อยากลืมรีวิวชีวิตหลังแต่งงานด้วยนะครับ(ล้อเล่นนะ) yoyo_52.gif

ผมก็ไปมา

ล้อเล่นเอามาจาก @nuishow เห็นว่างานเดียวกัน

Edited by Ducati999, 13 December 2009 - 12:35 AM.

#19 k9999

เซียนเกม

Posted 13 December 2009 - 12:32 AM

งานหรูมาก ยินดีด้วยครับขอให้รักกันตลอดไป วันเวลาไม่มีวันเปลี่ยนแปลงความรู้สึกนะฮะ ยินดีๆ yoyo_01.gif

#20 classic

Posted 13 December 2009 - 12:42 AM

รูปที่ 29 สาวๆ ในงาน ใครก็ไม่รู้ แต่เฮียเล็กเนียนมากๆ ขอถ่ายรูปร่วมกับสาวๆ เฉยเลย นับถือๆ

รูปที่ 30 รูปไอ้โป๊บอีกล่ะ แต่มีเจ้าอ๋อง swingfeel ด้วย แหมตัวจริงกับรูปสมัยก่อน มันช่างคนละเรื่องเดียวกันจริงๆ อิอิ

รูปที่ 31 ชายซ้ายสุด ตาบิ๊กเปามากับแฟน สงสัยคิวแต่งรายถัดไปแหง๋ๆ ตรงกลางเสื้อขาว เจ้านะ เจ้าโอ๊ด และขาวสุดเนี่ยสิ สายดำเทควนโด้ ตัวจริงๆ เสียงจริง ตาวิน Winzero

รูปที่ 32 สามหนุ่ม สามมุม (คนละขั้วเดียวกัน อิอิ)

รูปที่ 33 ขอถ่ายรูป Mod ล้วนๆ นะ ช่วงนี้ Mod ขอร้อง อิอิ

รูปที่ 34 Mod ล้วนๆ + พี่นิค ก็มาด้วยครับ

รูปที่ 35 รูปนี้สิ ไม่ธรรมดา ท่านอดีตประธาน FAT EVIL เรา ยืนประกบหลังกับเหล่า Mod ด้วย อิอิ

รูปที่ 36 Mod โอม ชี้นิ้วไปยังบุคคลตัวพ่อเลยนะนั่น ทำอะไรเกรงใจหน่อยตาโอม อิอิ