`

Jump to content

Special Ops ของ MW2 นี่มันออกแบบมาเล่นคนเดียวไม่ผ่านหรือเปล่าเนี่ย

6 replies to this topic

#1 Gobkero

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 24 November 2009 - 10:26 AM

คือเล่นแล้วหงุดหงิดมากอะคับ จะเก็บดาวปลดลอคด่าน แต่บางด่านชวนให้สงสัย เล่นคนเดียวมัน impossible หรือเปล่า
คือภาคนี้ต้องบอกว่าศัตรู มันฉลาด+แสบ โคตะระ แล้วมันโผล่มาไม่ซ้ำที่เดิม (ส่วนใหญ่) แผนที่คงต้องบอกว่าออกแบบมาหาที่หลบซุ่มยากมมาก เกือบทั้งหมดมีทางเข้า-ออกมากกว่า 1-2 ทาง คือสามารถหลบมาตุ๋ยตอนไม่รู้ตัวได้สบายๆ แถมศัตรู juggernaut นี่ถ้าเจอนี่ตายโอกาสตายสูงแน่นอน ถือปืนกลเบา ใส่ชุดหนานอกจากระเบิด+ปืนสไนเปอร์แล้วนอกนั้นยิงไม่เข้า แต่ปืนที่ยิงเข้า ยิงไม่ต่ำกว่า 4-5 นัดถึงจะตาย แถมตอนโดนยิงเลือดมันเปรอะหน้ามองไม่ชัดแล้วศูนย์ยิงกระดกด้วย โดนยิงแล้วกดยิงไม่โดนมันเลย

ที่บ่นๆ นี่คืออยากจะทราบว่ามีคนเล่น special ops คนเดียวแล้วผ่านบ้างไหมเนี่ย ยากแบบ 2 ดาวขึ้นอะ ผมสงสัยมาก อย่างด่านที่เป็นเหมือนห้องน้ำตอนเข้าต้องระเบิดกำแพงเข้าไปก่อนแล้วเจอกับฝูงศัตรู ด้านเดินด้านบน 2 ข้างมีศัตรูฝั่งละ 2 คนใช้ไรเฟิลติด red dot ด้านล่างมีเป็นฝูงและมีพวกถือโล่ด้วย หรือด่านที่ให้เอาตัวรอดจากฝูงศัตรู 4-5 ระลอกแมร่งมันมีทั้ง Drone ปล่อยมิสไซล์+ฮ.หนักติดอาวุธ+รถหุ้มเกราะ ทหารเดินทางมีทั้งไรเฟิล ปืนกลมือ RPG สไนเปอร์ แต่มีเราคนเดียวเนี่ยนะ yoyo_63.gif บ้าอ๊ะป่าวฟระนี่ มีปืนกลออโต้มาให้ รอด 2 ได้ระลอกก็เก่งแล้วมันเห็นซัดปืนกลก่อนเลย มีใช้ทั้งระเบิด+ RPG ไม่รอด ดาวเดียวก็แทบราก 2 ดาวนี่อ่วม อีกด่าน เล่นมา 2 วันเต็ม estate อะำไรเนี่ยแหละ ศัตรู 40 ตัว มี juggernaut มาเรื่อยๆ ประมาณ 5 ตัว (ตายเพราะไอ้บ้านี่ทุกที เพราะมาแบบไม่รู้ตัว ถ้าไม่เห็นไกลๆ ก่อนหนีก็ไม่ทัน พอโยนระเบิดแสงให้มัน ตามันพร่า เราก็ดันพร่าไปด้วย เออ ดี ) อาศัยโชคเข้าข้างกว่าจะผ่านได้ 2 ดาว yoyo_32.gif

มี trick ยังไงฝากโพสบอกด้วยละกันนะคับ แล้วมีท่านไหนพอจะสะดวก พอจะมีเวลาช่วยเล่น special ops ได้ รบกวนโพสบอกหน่อยนะคับ วันไหนสะดวกจะได้รบกวนหน่อย เพราะบางด่านมันต้อง 2 คนถึงเล่นได้ ผมลองใช้ 2 จอยเล่นเอง ไม่ไหว ดันทะลึ่งมีจำกัดเวลาอีก เฮ้อ

#2 ithhithh

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 24 November 2009 - 10:53 AM

ใช่ครับด่านที่คนนึงต้องอยู่บนเครื่องบิน อีกคนอยู่ล่างแล้วต้องไปให้ถึงจุดที่กำหนดอะ

เล่นคนเดียวยังไงๆ ก็ไม่ผ่าน เพราะเข้าเล่นไม่ได้

ผมว่าพี่มาเล่นออนไลน์กันดีกว่าสนุกกว่านั่งเล่นคนเดียวเยอะ

#3 nastydog

Posted 24 November 2009 - 01:58 PM

จากฝูงศัตรู 4-5 ระลอกแมร่งมันมีทั้ง Drone ปล่อยมิสไซล์+ฮ.หนักติดอาวุธ+รถหุ้มเกราะ ทหารเดินทางมีทั้งไรเฟิล ปืนกลมือ RPG สไนเปอร์ แต่มีเราคนเดียวเนี่ยนะ

ผมเล่นแบบ 3 ดาว คนเดียวนะ เริ่มมาให้หยิบ ป้อมปืม แล้ววิ่งเข้าร้านอาหารซ้ายมือที่อยู่ใกล้ๆ เราครับ ในนั้นจะมีป้อมปืนให้เราอีกอัน มีสองอันล่ะ เอาป้อมทั้งสองอันไปวางดักหลังเคาเตอร์ ศัตรูจะได้วิ่งถึงตัวป้อมได้ลำบาก ส่วนมากมักจะโดนยิงตายก่อน

เป็นไปได้เอาระเบิดเครมอดักประตูหลังร้าน ที่เหลือเราหมอบ ให้ป้อมยิงแทน ส่วนเราหมอบบนพื้นดักคนที่จะหลุดมาทางประตูหลังร้าน พยายามหมอบชิดๆ โต๊ะริมหน้าต่างไว้ไว้ศัตรูจะปาระเบิดติดกำแพงไม่ถึงตัวเรา เห็นสัญลักษณระเบิดก็ไม่ต้องตกใจมีกำแพงกันอยู่หมอบต่อไป

wave 4-5 ที่มี ฮอ กับ รถหุ้มก็ไม่ต้องกลัวครับมันยิงโดนเราถ้าเราหมอบชิดกำแพงไว้ เรารอให้ป้อมปืนเกบทหารให้หมดแล้วค่อยหยิบ rpg ไปยิงซึ่งในร้านไว้ให้พร้อมอยู่แล้ว 3-4 กระบอก เวลาไปยืนชิดหน้าต่างโดรนจะเห็นเราแต่มันจะยิงเข้ามาในตัวร้านไม่ได้

ไปยืนล่อให้มิชไซสลงบางทีก็ไปโดน ฮอ โดนรถถังของมันเองไม่ต้องเหนื่อยยิง

ปล.รู้วิธีก็ไม่ยากครับ พยายามหาวิธีลักไก่เอาครับอย่าพยายามเล่นซึ่งๆ หน้า

#4 Gobkero

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 24 November 2009 - 03:54 PM

QUOTE (nastydog @ Nov 24 2009, 01:58 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมเล่นแบบ 3 ดาว คนเดียวนะ เริ่มมาให้หยิบ ป้อมปืม แล้ววิ่งเข้าร้านอาหารซ้ายมือที่อยู่ใกล้ๆ เราครับ ในนั้นจะมีป้อมปืนให้เราอีกอัน มีสองอันล่ะ เอาป้อมทั้งสองอันไปวางดักหลังเคาเตอร์ ศัตรูจะได้วิ่งถึงตัวป้อมได้ลำบาก ส่วนมากมักจะโดนยิงตายก่อน

เป็นไปได้เอาระเบิดเครมอดักประตูหลังร้าน ที่เหลือเราหมอบ ให้ป้อมยิงแทน ส่วนเราหมอบบนพื้นดักคนที่จะหลุดมาทางประตูหลังร้าน พยายามหมอบชิดๆ โต๊ะริมหน้าต่างไว้ไว้ศัตรูจะปาระเบิดติดกำแพงไม่ถึงตัวเรา เห็นสัญลักษณระเบิดก็ไม่ต้องตกใจมีกำแพงกันอยู่หมอบต่อไป

wave 4-5 ที่มี ฮอ กับ รถหุ้มก็ไม่ต้องกลัวครับมันยิงโดนเราถ้าเราหมอบชิดกำแพงไว้ เรารอให้ป้อมปืนเกบทหารให้หมดแล้วค่อยหยิบ rpg ไปยิงซึ่งในร้านไว้ให้พร้อมอยู่แล้ว 3-4 กระบอก เวลาไปยืนชิดหน้าต่างโดรนจะเห็นเราแต่มันจะยิงเข้ามาในตัวร้านไม่ได้

ไปยืนล่อให้มิชไซสลงบางทีก็ไปโดน ฮอ โดนรถถังของมันเองไม่ต้องเหนื่อยยิง

ปล.รู้วิธีก็ไม่ยากครับ พยายามหาวิธีลักไก่เอาครับอย่าพยายามเล่นซึ่งๆ หน้า

ลองแล้วคับ 2 ดาวเอง รอดนานสุดแค่ละรอก2 ปืนก็พังหมดเลย เอามาวางหลังเคาร์เตอร์ปรากฏว่าพอศัตรูเข้ามาหน้าเตาร์เตอร์มันยิงไม่โดน ยิงติดเคาร์เตอร์ พอศัตรูมันเข้ามามันยิงที่ปืนกลเลยพัง บางครั้งไอ้ตัวถือ RPG มันยิงเข้ามาเลยนะ พัง ที่เหลือไม่ได้ทำคือวางเครมอร์ประตูหลังอะ ต้องดวงด้วยไหมคับนี่

#5 armmy

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 24 November 2009 - 05:46 PM

ผนผ่าน 2 ดาวด่านที่บุกมา 5 ระลอก ผมลุ้นตอนยิง rpg ใส่คอปเตอร์ครับ ลำสุดท้ายของระลอก 5 ยิงไม่โดนซักทีจน rpg หมด เลยวิ่งจากร้านอาหารขึ้นดาดฟ้าตึกมันมีปึนจรวด กับ กล่องให้เติมกระสุนได้
เกือบไม่รอด

แต่ด่านทีเปนซากเครื่องบินนี่เซ็งกับ juggernaut ซุ่มๆยิงอยู่ตอนได้คอมมาแล้ว ดันโผล่มาข้างหลังซะงั้น yoyo_63.gif

#6 nastydog

Posted 24 November 2009 - 08:30 PM

QUOTE (Gobkero @ Nov 24 2009, 03:54 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ลองแล้วคับ 2 ดาวเอง รอดนานสุดแค่ละรอก2 ปืนก็พังหมดเลย เอามาวางหลังเคาร์เตอร์ปรากฏว่าพอศัตรูเข้ามาหน้าเตาร์เตอร์มันยิงไม่โดน ยิงติดเคาร์เตอร์ พอศัตรูมันเข้ามามันยิงที่ปืนกลเลยพัง บางครั้งไอ้ตัวถือ RPG มันยิงเข้ามาเลยนะ พัง ที่เหลือไม่ได้ทำคือวางเครมอร์ประตูหลังอะ ต้องดวงด้วยไหมคับนี่

เราก็ต้องค่อยดูอ่ะครับ ถ้ามีหลุดเข้ามาก็ยิงทิ้ง หน้าร้านจะมีหลุดเหมือนกันแต่นานๆ ต้องค่อยดูเรดาร์ เน้นเฝ้าประตูหลังร้าน

ปืนอันนึงหันออกหน้าร้าน อีกอันหันออกทางขวาของร้าน

เล่นแบบในวีดีโอก็ได้ครับฆ่าเร็วดี http://www.youtube.com/watch?v=Kg8TXX2gI0U

#7 voyevoda

rsc

Posted 26 November 2009 - 08:08 PM

ผมเล่น 3 ดาวคนเดียวด่าน ต้าน 5 wave แนะนำไปหลบในร้านเหลืองๆ ข้างๆปั้นน้ำมัน

ป้อมปืนผมพังตั้งแต่ wave 2 ผมก็รอดมาได้ = ="

หลักง่ายๆ
ไม่ต้องวิ่งไปข้างนอก
เก็บ LMG ของ us ไว้ด้วยอยู๋ในร้านเลย
เจอ ฮ ไม่ต้องตกใจ lmg หรือ rifle ก็ยิงตกได้
เก็บ RPG ไว้ยิง BTR อย่างเดียว
ระวังทางเข้าด้านหลังและด้านข้างไว้ก็พอ ด้านหน้า ไม่มีอะไรมากเห็นชัด ด้านหลังกับข้างขวาจะลำบากนิดหน่อย