`
←  DGO SPORT CLUB - ตามติดทุกข่าวสารกีฬา
Logo
»

แม่ม ตุ๊ด วะ พูดมาได้

Indyhell's Photo Indyhell 22 Nov 2009

yoyo_04.gif ตั้งผิดห้องครับ MOD ช่วยย้ายไป ห้อง กีฬาทีครับ ขอภัยมากๆๆ

"เอฟรา" พร้อมรีเพลย์ "ยักษ์เขียว" บนเครื่องเพลย์ฯ

ปาทริช เอฟรา หนึ่งในขุนพลทีมชาติฝรั่งเศส ชุดอัปยศลิ่วรอบสุดท้ายฟุตบอลโลก 2010 ด้วยลูกแฮนด์บอลของ เธียร์รี อองรี ลั่นพร้อมรีเพลย์

ไอร์แลนด์ แต่เฉพาะแค่บนเครื่องเกม "เพลย์สเตเชัน" เท่านั้น จากการตีข่าวของ "นิวส์ ออฟ เดอะ เวิลด์"

ไอร์แลนด์ บุกไปทำประตูที่ต้องการถึงถิ่น สต๊าด เดอ ฟรองซ์ จากการยิงของ ร็อบบี คีน แต่ทว่าจบเกมรวมผล 2 นัดเสมอกับ ฝรั่งเศส 1-1

ทำให้ต้องต่อเวลาพิเศษและเป็นอดีตแชมป์โลกปี 1998 มาได้ประตูที่ต้องการจากจังหวะ อองรี ทำแฮนด์บอลก่อนจ่ายให้ วิลเลียม กัลลาส โหม่งเข้าไป “ตราไก่”

จึงคว้าตั๋วไปลุยฟุตบอลโลกในเกมรอบเพลย์ออฟโซนยุโรป เมื่อคืนวันพุธที่ 18 พฤศจิกายน ที่ผ่านมา

หลังเกมทุกกระแสโจมตี อองรี กองหน้าจากค่าย บาร์เซโลนา รวมถึงมีการเรียกร้องให้เตะรีเพลย์ อย่างไรก็ตาม

สหพันธ์ฟุตบอลนานาชาติ ยืนยันไม่มีกฎระบุไว้สำหรับการเตะใหม่และทุกอย่างจบไปแล้วทันทีที่กรรมการเป่านกหวีด

ล่าสุด เอฟรา กองหลัง "ตราไก่" เผยว่า "ผมเดินทางกลับ แมนเชสเตอร์ พร้อมกับนักเตะ ไอริช หลายคน พวกเขาบอกว่า

ฝรั่งเศส ควรจะเสียจุดโทษจากเกมแรกที่ผมทำฟาวล์ แต่ตอนนี้ทุกคนลืมไปหมดแล้ว แน่นอนผมโกรธ อองรี เขาไม่ควรทำแบบนั้น

งานนี้ใครเป็นคนผิด เราได้คุยกันอีกครั้ง ซึ่งเขาก็ผิดหวังมากและถูกโจมตีอย่างหนัก"

"จบเกมผมยังผิดหวังมาก เพราะผลงานเราก็ไม่ดี แถมยังมาเจอกับหายนะแบบนี้อีก สิ่งนี้คือความอยุติธรรมในโลกฟุตบอล

แน่นอนผมพร้อมจะเตะรีเพลย์หากทุกคนต้องการ แต่ว่าเป็นบนเครื่อง เพลย์สเตชัน เท่านั้นนะ" แบ็กซ้าย แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด เผยในที่สุด

ที่มา - Manager
Edited by Indyhell, 22 November 2009 - 05:04 PM.

t.EXIT's Photo t.EXIT 22 Nov 2009

-*- มุขพี่เขาเมพจริง ๆ

ooh7's Photo ooh7 22 Nov 2009

เอฟรา มี PS3 หรือนี่
ได้ข่าวว่าหมูรูน มี 360

ar_joke's Photo ar_joke 22 Nov 2009

บรรทัดสุดท้าย หงายหลังโครม 55318906.gif

herricane's Photo herricane 22 Nov 2009

ช่างกล้าเนอะ yoyo_08.gif

GUEST_1's Photo GUEST_1 22 Nov 2009

งี้นทีมไทยมีลุ้นไปบอลโลก จากเครื่องเพลย์สเตชั่น55318906.gif
Edited by GUEST_1, 22 November 2009 - 05:46 PM.

honmaru's Photo honmaru 22 Nov 2009

อย่างนี้มาเจอกันหน่อยดิเอฟร่าเดี๋ยวเอาให้หายซ่าเลย หุหุ (เหมือนจะเก่งเลยเรา)

Tns Srjj's Photo Tns Srjj 22 Nov 2009

ขำ yoyo_77.gif

Boat...'s Photo Boat... 22 Nov 2009

lol.gif ฮาฮา

WaiperWing75's Photo WaiperWing75 22 Nov 2009

d16c4689.gif ขอดวลกับ EVRA บนplay3 นะ 555+

neopeax's Photo neopeax 22 Nov 2009

เป็นแฟนบอย PS3 ซะด้วย yoyo_52.gif

The Fool's Photo The Fool 22 Nov 2009

เอ้า คันโตน่า ว่ายังไง

Pongzaa's Photo Pongzaa 22 Nov 2009

QUOTE (The Fool @ Nov 22 2009, 07:46 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เอ้า คันโตน่า ว่ายังไง

ก๊องโต้ ว่าไปแล้วครับ ว่า ถ้าเค้าเป็นนักเตะไอริช เค้าจะกระโดดถีบ yoyo_08.gif yoyo_35.gif อองรี ตอนอองรีไปนั่งม้านั่งสำรองแล้วเข้าไปคุยทำท่าปลอบใจ นักเตะไอริช

ปล.ด้วยนิสัยของเอวร่า เค้าเป็นคนชอบพูดตลกๆนะครับ คือพวกชอบเล่นมุก นั่นแหละ แต่มุกนี้คนไอริช คงไม่ค่อยขำเท่าไหร่
ปล2. หมูรูน มันมีทั้งสองเครืองครับ ทั้ง 360 กะPS3 แถม หมู มันยังสร้างห้องเล่นเกมส์ไว้ในบ้านด้วยนะครับ(เหมือนเคยเห็น หมู เคยบอกแวบๆ)
Edited by Pongzaa, 22 November 2009 - 08:09 PM.

Indyhell's Photo Indyhell 22 Nov 2009

ที่เคย ได้ยิ่นมา

ตเรส แก สร้างห้องเกมเลยครับ

ห้อง PS3 ห้อง XBOX ห้อง WII

natureza's Photo natureza 22 Nov 2009

ผมเห็นแย้งนะครับ

ต้องขอดูสถานการณ์ก่อนว่าเค้าให้สัมภาษณ์ตอนไหน ถ้าเป็นตอนสัมภาษณ์ทั่วไปเกี่ยวกับเรื่องอื่น
แล้วนักข่าวถามเพิ่มเกี่ยวกับเรื่องนี้ เอฟร่าซึ่งปกติก็เป็นคนตลก ชอบเล่นมุขอยู่แล้ว ก็น่าจะตอบติด
ตลกแบบนี้แหล่ะครับ

ซึ่งผมก็ไม่เห็นว่ามันจะตุ๊ดตรงไหน แต่ถ้าถามตอนจบเกมเกี่ยวกับเรื่องนี้ตรงๆสิครับ สมควรโดนด่า

TET's Photo TET 22 Nov 2009

โอ้พี่จะแนสไปไหน

kua's Photo kua 22 Nov 2009

แต่สำหรับผมว่า เอฟร่า ไม่น่าพูดเล่นอย่างนี้นะครับ ไอดีอะไรเนี่ย เดียวเจอกัน

เม่น's Photo เม่น 22 Nov 2009

สงสัยจะเล่นเกมเก่งเลยมั่นใจมาก เลยขอรีเพลย์บนเกมดีกว่า

แด้'s Photo แด้ 22 Nov 2009

QUOTE (ooh7 @ Nov 22 2009, 05:10 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เอฟรา มี PS3 หรือนี่
ได้ข่าวว่าหมูรูน มี 360

โห รายได้ระดับนักฟุลบอลพวกนี้ ได้เงินอาทิตย์นึงก็ซื้อบ้านได้แล้วครับ ไอพวกเครื่องเกมนี้ ขี้ๆ ซื้อสัก 1000 เครื่อง มาแจกยังได้

SoVeReign's Photo SoVeReign 23 Nov 2009

อ้าว ให้สัมภาษณ์อย่างนี้ไม่รู้อะไรซะแล้ว

ในเกมPS3 มันโกงไม่ได้นะ กรรมการมันไม่ตาถั่วเหมือนของจริง lol.gif