`

Jump to content

อยากถามนิด MW2 เรื่องสปีดการเคลื่อนที่ของการเล่น MP

2 replies to this topic

#1 Gobkero

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 16 November 2009 - 09:02 AM

คือผมไม่เคยเล่นออนไลน์ มาเล่น MW2 แบบ MP นี่เกมแรก เคยได้ยินเรื่องอาการ lag จากที่เล่นมาผมสงสัยนิดนึง สปีดในการเคลืื่อนที่ของคนที่เล่น MP นี่ ถ้าศัตรูมันวิ่งเร็วมากนี่แบบว่าผมมีการ lag หรือเปล่าคับนี่ คือสังเกตหลายทีละ คือประมาณว่าวปีดในการเคลื่อนที่นี่มันเร็วแบบจู๊ดๆ เลยอะ เทียบกับที่เห็นเพื่อนๆ ฝั่งเราเคลื่อนที่ตอนเริ่มเกม

#2 EAK69

เล่นเกม>>ดูหนัง

• Royal Executive Members

Posted 16 November 2009 - 01:25 PM

QUOTE (Gobkero @ Nov 16 2009, 09:02 AM) <{POST_SNAPBACK}>
คือผมไม่เคยเล่นออนไลน์ มาเล่น MW2 แบบ MP นี่เกมแรก เคยได้ยินเรื่องอาการ lag จากที่เล่นมาผมสงสัยนิดนึง สปีดในการเคลืื่อนที่ของคนที่เล่น MP นี่ ถ้าศัตรูมันวิ่งเร็วมากนี่แบบว่าผมมีการ lag หรือเปล่าคับนี่ คือสังเกตหลายทีละ คือประมาณว่าวปีดในการเคลื่อนที่นี่มันเร็วแบบจู๊ดๆ เลยอะ เทียบกับที่เห็นเพื่อนๆ ฝั่งเราเคลื่อนที่ตอนเริ่มเกม

การ lag มีผลครับ แต่การเริ่มเกมตอนเริ่มวิ่งแล้วแต่กรณี

หากว่าเป็นผม ผมจะนับ 3 2 1 พร้อมกับเวลาในเกม แล้ววิ่งเริ่มเกมหากว่าเพื่อนไม่สนใจต้อนเริ่มเกมคนนั้นจะช้าครับ อันนี่จะไม่เกี่ยวกับการ lag

แนะนำการเริ่มเกมครับ การเลือกที่ยืนตอนเริ่มเกมเราเลือกได้ว่าจะอยู่ด้านหน้าหรือด้านหลัง อยู่ที่จังหวะการกดเริ่มเกมครับ

หากกดเริ่มเกมเร็วจะอยู่ กลาง หากช้าอีกนิดหน่อยจะอยู่ด้านหน้า

แต่หากว่าไม่กดตามกล้องของเพื่อนไปเราจะไปเกิดตรงที่เพื่อน วิ่งไปแล้วหมดแรงพอดีครับ ( ต้องเป็นสนามที่กว้างหน่อยนะ ทำแล้วจำไว้ว่าสนามไหนทำได้ไม่ได้) หากไม่อย่างวิ่งให้เหนื่อยตอนเริ่มเกม

ลองเอาไปทำดูครับ

#3 Gobkero

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 16 November 2009 - 05:37 PM

cheawvit นี่ก็เทพนิ yoyo_29.gif อุอุ