`

Jump to content

ออนไลน์ MW2 ไม่ได้ครับ!?

3 replies to this topic

#1 DavidMegadeth

Highpriest Of Holocaust

• High Royal Executive Members

Posted 16 November 2009 - 08:56 AM

ข้องใจมากมายครับ ผมขอเล่าแบบนี้เลยแล้วกัน!!

ผมได้แผ่น Z1 มาวันที่14 พอใส่แผ่นไปมันให้อัพเดท Fw.ก่อน ซึ่งผมไม่สงสัยครับเพราะผมใช้แค่ 3.00 มันเลยเรียกให้อัพเป็น 3.01

พออัพเสร็จ อยู่ๆภาพก็หายไปเลย (เครื่องไม่ดับนะครับ) อาการประมาณว่าสัญญาณภาพไม่มา เลยกด Power ค้างแล้วเปลี่ยนเป็นสาย AV

ที่แถมมาทีแรก ภาพก็ไม่ออกอยู่ดี สลับสายไปมาอยู่หลายรอบจนเริ่มใจเสีย เลยถอดสายออกทั้งหมดแล้วนำเจ้าขาวอวบมา

"เขย่าอย่างแรง" คราวนี้ก็ลองติดเครื่องใหม่(ด้วยสายHDMI) คราวนี้ภาพมาปรกติแล้วครับ!!เลยจัดการใส่แผ่น MW2 มันก็เลยเรียกให้อัพเป็น 1.03 ก็อัพ

เดทไปปรกติแล้วกด Sign in PSNแล้วกดเข้าเกมไปก็เล่น Campaigne ไปสักด่านสองด่าน

แล้วก็ลองเล่นโหมดMulti player ดู ปรากฎว่าพอเลือก Play online แล้วมันก็ขึ้นว่า Searching match making (ประมาณนี้)

รอแล้วรอเล่า 5นาทีก็แล้ว 10นาทีก็แล้ว มันก็ขึ้นอยู่อย่างนั้น!! เลยลองดูอีกทีคราวนี้ 30นาทีก็เหมือนเดิม 50นาทีก็เหมือนเดิม 154218d4.gif

เลยลองไปอ่านๆดูเค้าว่าใช้วิธี Join session จะสะดวกกว่า ก็อุตส่าห์รอจนเจอคุณ H2O กำลังหวด Deathmatch อยู่พอดี

พอกดสามเหลี่ยมปุ๊บกลับไม่มีให้ Join session ก็เข้าใจว่าห้องเต็ม รออยู่สักพักทีนี้มีให้กด Join session เลยกด Join ซะเลย

ปรากฏว่า "เหมือนเดิมครับ" จอยไม่ติด หา Matchmaking อยู่อย่างนี้ตลอด!!

เลยอยากถามครับว่าผมลืมทำอะไรตรงไหนไปหรือเปล่า!? งงมากมายครับ ปรกติไม่ค่อยเล่นตามกระแสเท่าไหร่เพราะราคาแพง ส่วนใหญ่

รอตกกระแสราคาถูกๆก่อน แต่เกมนี้รอไม่ไหวครับ อยากลองออนไลน์กับเพื่อนๆบ้าง แต่ก็แห้ว จอยไม่ติดสักที แต่ก็เห็นเพื่อนๆออนกันได้นะ

ยังไงช่วยชี้แนะด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับผม!!

ปล.ผมสงสัยว่าจะมีปัญหากับการอัพ Fw.ของPS3หรือเปล่าเลยลองโหลด 3.01 มาใส่แฟลชไดรฟ์แล้วเสียบ พอกดเลือกอัพเดทจากแฟลชไดร์ฟ
มันก็ขึ้ประมาณว่า Fw.ใหม่อยู่แล้ว

ปล.2 ผมเลยลองใส่แผ่น KILL ZONE แล้วลองออนไลน์ดูก็ออนไลน์ได้ปรกติครับ เล่นกับสาวญี่ปุ่นเสียงรัญจวนใจเหลือเกิน

ปล.3 ผมอาจเอากระทู้นี้ไปตั้งที่อื่นด้วยนะครับ เผอิญอยากได้ข้อชี้แนะมากๆ อีกอย่งนึงเนตผม Maxnet premier 3MB ครับ 875328cc.gif

#2 wolfgang

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 07 December 2009 - 02:06 AM

รู้สึกจะเป็นกันหลายคนครับ ผมก็เป็น ไม่แน่ใจว่าเกี่ยวกะupdate patch gameรึเปล่านะครับ แต่ที่แน่ๆก่อนupdate เล่นดีตลอด
ปล ผมใช้maxnet10m, true4m ไม่ได้ซักอัน

#3 yippy

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 07 December 2009 - 05:10 AM

คือของผมหลังอัพแพทช์แล้วเป็นแบบนี้ครับ กอปมาจากอีกบอร์ดนึงเลยที่ผมโพสไว้ อ้อผมแมกเนต พรีเมียม 3 /1 ครับ

ถามเพื่อนๆสหายร่วมรบหน่อยครับ ว่าตั้งแต่มีแพทช์เมื่อ 2 วันก่อน 15 m เวลา search game นี่มันเป็นแบบนี้ปะครับเริ่มจาก find ping 50/60/70/100/150 ไปเรื่อยๆแบบนี้ป่าวครับเหมือนกับหาห้องที่เหมาะกับเรา แล้วทีนี้ก้อจะได้2-3-4 ขีดตลอดเลยครับ ไม่มีขีดเดียว เเต่เมื่อก่อนมันเริ่มจากหาห้อง ping 100 เลย เป็นแบบนี้กันไหมครับหรือผมผิดปกติ เพราะเมื่อก่อนเจอ 1/2/3/4 ขีดครบเลย ขีดเดียวก้อเจอบ่อยแต่ตอนนี้ไม่เจอเลยครับขีดเดียว

แต่เล่นได้ปกติครับ รอ 30 วิ-2 นาที

#4 DavidMegadeth

Highpriest Of Holocaust

• High Royal Executive Members

Posted 09 December 2009 - 09:06 AM

ไม่ได้อิดิทหัว'ทู้!! คือต้องบอกก่อนนะครับว่าปัญหาของผมแก้ไขได้แล้ว ด้วยการสร้างConnection ให้เป็นแบบ Bridge เพื่อให้เป็น NAT TYPE1 ตอนนี้แฮปปี้ดีแล้วครับ!!

ส่วนที่ว่ากันเรื่อง Patch เมื่อไม่กี่วันก่อนผมว่าป่านนี้คงกลับเข้าสู่ภาวะปรกติกันแล้วกระมัง รู้สึกว่าเดี๋ยวนี่จะเจอแต่พวกขีดเขียวทั้งนั้นเลย รวมเราด้วย!!