`

Jump to content

รีวิว Band Hero Kit

7 replies to this topic

#1 teteety

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 15 November 2009 - 11:35 PM

กลองใหม่ จะบอกว่าไฉไลกว่าเดิมมากครับ

ฉาบเป็นแบบวงกลมเต็มบาท ไม่เหมือนแบบเก่าแล้ว และก็ไม่มีปัญหาเรื่องตีติดยากหรือง่ายเกินไป ฉาบเค้าแก้มาดีครับ

ไม้กลอง วัสดุดีกว่าเดิม แถมมีที่เสียบเก็บไม้กลอง ตอนผมแกะกล่องมาหาไม่เจอ จะโทรกลับไปถามร้านอยู่แล้ว

แป้น อันนี้ก็พัฒนาขึ้น หนานุ่มขอบบาง คนที่ตีแป๊กๆ โดนขอบบ่อยน่าจะชอบ
เรื่องเสียงผมว่าพอๆ กับรุ่นเก่า แต่ดูแล้วจะดูดฝุ่นน้อยกว่า

โมดูล อันนี้เจ๋ง สามารถแกะออกมาได้ ถ้าใครอยากเอาไปต่อกลองไฟฟ้าสบายเลย
แถมมีทั้ง midi in/out มาให้เลย

กระเดื่อง คราวนี้มีที่ยึดกับฐานกลองแล้ว ไม่มีลื่นไถลแน่นอน เพราะจะไปมันก็ไปทั้งกลอง
แต่ผมไม่ชอบอย่างนึงคือเสียงดังมาก ดังกว่าตัวเก่าพอสมควร แต่มีรูกระเดื่องให้ 2 อันเลย ไม่ต้องไปซื้อตัวแยกสัญญาณเพิ่ม

กีต้าร์ น่าจะเหมือนกับ gh5 ซึ่งปุ่มจะนิ่มกว่าของ wt สตรัมก็คงจะใช้สวิทช์ดีขึ้น ไม่น่าจะพังง่าย

ส่วนตัวเกมส์เล่นไปหน่อยนึง บอกตรงๆ ว่าเล่นเพื่อฟังเพลงจริงๆ
ระบบเสียงและกราฟิคยังคงรักษา(ความห่วย)ไว้เหมือนเดิม lol.gif

เลโก้สนุกกว่าเยอะมากกกกก yoyo_24.gif

ใครที่สนใจจะเปลี่ยนกลองใหม่ ตัวนี้แนะนำเลยครับ พัฒนาขึ้นพอสมควร ไม่เหมือนราวตากผ้าอันเก่า
กีต้าร์ก็ดีกว่าของ wt ครับ แต่ถ้าใครมี gh5 อยู่แล้วน่าจะเหมือนๆ กัน

#2 Ryouhei

Hayley Williams

• High Royal Executive Members

Posted 16 November 2009 - 01:07 AM

พรุ่งนี้กำลังจะไปสอยชุดใหญ่พอดีเลยครับ ได้มาอ่านรีวิวแล้วอุ่นใจขึ้นมาก โดยเฉพาะกลองดูจากภาพกลัววัสดุห่วยๆ แต่ผมชอบการออกแบบดูดีขึ้นจาก WT มากเลย ไม่ชอบอยู่อย่างเดียวของกลองคือกระเดื่อง ของ RB ดูดีและน่าจะทนกว่าเยอะ -*-

#3 KulikO`

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Executive Members
  • Interests:Music Gameeeee!!!

Posted 16 November 2009 - 09:32 AM

อยากเอามาต่อกับกลองไฟฟ้าจริงๆ แต่ไม่มีตังง่ะ T_T

#4 MishimoO

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 16 November 2009 - 11:16 AM

โอ้ว มีทั้ง midi in/out yoyo_65.gif
yoyo_89.gif น่าสอยอย่างแรง แต่ตัวเก่านี่ซิ ยังแจ่มอยู่เลย เสียดาย yoyo_68.gif

ปล. รบกวนคุณ teety ถ่ายรูป ช่อง midi in/ou ให้หน่อยซิครับ

#5 Laml3o

Posted 16 November 2009 - 01:13 PM

กีต้าร์ทนไม่ทนต้องให้ผมเล่นถ้าอยู่ได้เกิน10วันแล้วไม่พังก็สอบผ่าน- -

#6 tsigalko

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 16 November 2009 - 02:43 PM

อยากรู้ว่าช่อง mid in/out เอาไว้ใช้ทำอะไรรึคับ

ช่อง midi in/out อยุ่ใต้โมดุลอะคับ

#7 the red

face of troll

• Moderator?

Posted 16 November 2009 - 04:44 PM

เพิ่งสังเกตุแหะ ว่าdpadของโมดุลมันเหมือนจอยxboxเลย ในฐานะแฟนบอยps3 แอบเคืองนิดๆนะ lol.gif

กีต้ารเป็นรุ่นเดียวกับGH5อ่ะครับ เคยเห็นอยู่ แต่ก็อยากได้BHมาร้องYMCAอยู่ดี b048a2d2.gif

#8 Dogfight

Posted 17 November 2009 - 03:15 AM

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ ส่วนผมคงรับอุปกรณ์ดนตรีพลาสติกมาเลี้ยงไม่ได้แล้วครับ เต็มบ้านและ