`
←  Call of Duty & Battlefield
Logo
»

แกะกล่องลองจอยPS3 Modern Warfare 2 Wireles...

hidef's Photo hidef 15 Nov 2009

แกะกล่องลองดูแล้วครับ เนื้องานดีทีเดียว เนื้อจอยตรงส่วนที่เป็นลายพราง

จับดูแล้วออกนิ่มๆลื่นๆ ความรู้สึกคล้ายๆเนื้อผ้าสักกะหลาด แต่ไม่ใช่ จับแล้วเต็มมือส่วนตรงด้านหลังจอยลักษณะ นูนๆ กว่าดูอัลช๊อค

คนมือใหญ่คงชอบ ผมจับแล้วไม่ค่อยถนัด ปุ่มR2 L2 เหมือนติดกริ๊บมาให้กดสะดวกขึ้น

ปุ่มกดพวก R1 R2 L1 L2 กดแล้วรู้สึกมันแข็งๆว่า ดูอัลช๊อค

เหมือนสปิงมันยังแข็งๆยังไงไม่รู้บอกไม่ถูก คือมันกดแล้วเด้งเร็วและแรงกว่าประมาณนั้นครับ แกนอนาล็อคทั้ง2ข้าง ก็แข็งๆกว่าครับ

อุปกรณ์ที่มากับจอย มี usb ดองเกิ้ล ไว้ส่งสัญญาณไวเลส คู่มือเป็นกระดาษพับๆใบเดียว เคสรูปกล่องสีดำ

แล้วก็สายชาต usb ตัวจอยสามารถใช้กับ pc ได้ครับ เสียบ usbที่ pc ไม่ต้องลง driver ก็เล่นได้เลย ผมลองโดยใช้วินโดว xp pack3

มาพูดถึงการใช้งานกันบ้าง ตัวจอยออกมาเพื่อใช้กับเกมชูตติ้ง จะมีปุ่มคีย์ลัดอยู่ด้านหลังจอย ปุ่ม combat1 และ2

สามารถตั้งได้ว่าจะใช้เป็นปุ่มอะไร ผมลองเล่นกับเกมสุดฮิตอย่าง mwf2 ตั้งcombat2 เป็น R3 ก็กดใช้ง่า่ยดี

ลูกเล่นอีกอย่างของจอยก็มีปุ่มเปิดปิดไฟ led ไฟสีเขียว ไม่มีผลกับการใช้งาน เปิดให้ดูสวยไปอย่างงั้นแหละ P3t2 (44).gif

พอผมใช้งานไปซักพักเพื่อให้ชินมือ รู้สึกว่าปุ่มกด เริ่มเข้าที่ละไม่แข็งเหมือนตอนแรกๆ

แต่ก็ขอติตรง dpad กับพวกปุ่ม select start ยากไปนิด ปุ่มมันจมๆไปกับจอย และที่ขัดใจอย่างแรงก็เรื่องการสั่นนี่แหละครับ

ตัวจอยไม่มีระบบสั่นครับ [004]

สรุปโดยรวม ถ้าเรื่องความสวยงาม วัสดุที่ทำมาก็โอเคเลย งานดีมากครับ เปิดไฟตอนมืดๆสวยมาก ขอบอก สีดำยิ่งสวยกว่านี้

ถ้าเรื่องการใช้งาน มีติดๆขัดๆบ้างเป็นบางครั้ง กดเบิ้ล2ที กดแล้วเด้งไวมั่ง ก็มีครับ ส่วนตัวผมคิดว่าถ้าแกะออกมาโมพวก

ปุ่มกดให้มันนิ่มๆเหมือนดูอัลช๊อคละก็แจ๋วเลย ใช้กับpcก็ได้ ซื้อ1ได้2 เท่ากับว่าได้จอย pcไร้สายใช้อีกตัว

ขอจบแต่เพียงเท่านี้ ทั้งหมดลองจากจอยผมคนเดียว จอยอันอื่นๆอาจไม่เป็นแบบนี้ก็ได้ ขอบคุณครับ

Edited by hidef, 15 November 2009 - 11:30 AM.

Ongsama's Photo Ongsama 15 Nov 2009

โคตรสวยเลยครับ แต่ผมแพ้ทางเกมแนวนี้ไปแล้ว

dear1982's Photo dear1982 15 Nov 2009

ราคาอันเท่าไรหรือครับ อยากได้จัง

KappaMan's Photo KappaMan 15 Nov 2009

ดูจากวัสดุด้านหน้าที่บอกว่าลื่นๆนี่มันเป็นเคลือบผิวคล้ายๆยางหรือเปล่าครับ ถ้าเป็นยางนี่คิดหนักเลยนะเนี่ย ผมใช้จอยสติ๊กของ Saitek มา2ตัว มันเคลือบผิวยางมา แรกๆก็สวยดี แต่ใช้ไปนานยางมันเสื่อม จะเริ่มละลายเหนียวมือ คราวนี้พวกฝุ่นผงก็จะจะมาติดสกปรก เหนียวก็เหนียว ทางแก้คือเอาแป้งมาทาให้มันหายเหนียว สภาพจอยเลยดูไม่ได้เลย yoyo_63.gif

Pongzaa's Photo Pongzaa 15 Nov 2009

ค่าตัวเท่าไหร่ครับ ถ้าไม่แพงมากจะได้ออฟมาสักชิ้น

LOWRIDER's Photo LOWRIDER 15 Nov 2009

แจ่ม.....รอของอยู่เหมือนกัน

TOPBOO's Photo TOPBOO 15 Nov 2009

คุณหนุ่ม ขอซื้อต่อ 3 ตัวนะเดวโทรไป จะเอาไปแจกที่เว็บหนะครับ

pinocchioboy's Photo pinocchioboy 15 Nov 2009

สวยดีครับ

Boku_no_natsuyasumi's Photo Boku_no_natsuyasumi 15 Nov 2009

สีขาวสวยจัง แพงไหมครับ แล้วถ้าใช้กะ PS3 นี่ ต้องเสียบไอ้ USB รึป่าว หรือไว้ใช้กะคอม

Interpreter's Photo Interpreter 15 Nov 2009

ก็โอนะ

runrunx's Photo runrunx 15 Nov 2009

แม่เจ้า งามมาก

ข้างหลังปุ่ม combat 1 combat 2 นี่คืออะรครับเนี่ย ไอ่ที่เลื่อนๆด้วย????

Alonso's Photo Alonso 15 Nov 2009

อย่างนี้ ต้องปิดไฟในห้องเล่น ได้เห็นสีเขียวที่คันโยกสวยๆ yoyo_76.gif

jackspider's Photo jackspider 15 Nov 2009

สวยดีครับน่าใช้ ใช้กับเกมส์คอมได้ไหมครับ จอยps3 เยอะแล้วอยากลองกะคอมบ้างได้ไหมครับ

kua's Photo kua 15 Nov 2009

เท่ดีครับ ใช้แล้วจะเก่งขึ้นไหมครับ

polla's Photo polla 15 Nov 2009

ไม่แพงก้อน่าลองครับ

sax's Photo sax 15 Nov 2009

ใช้กับเกม FPS อื่นได้มั้ยคับ และค่าตัวมันเท่าไหร่เนี่ย อิอิ

ช่่วยขยายความปุ่ม cobbat 1 2 หน่อยคับ
Edited by sax, 15 November 2009 - 02:18 PM.

ultimize's Photo ultimize 15 Nov 2009

ถ้าใช้กะ ps3 ต้องเสียบ usb อันที่ให้มาที่เครื่องเป่าคับ

dome1212's Photo dome1212 15 Nov 2009

สวยดีครับพอปิดไฟล่ะสวยงามเลย

tort2003's Photo tort2003 15 Nov 2009

ราคาในไทยนะครับ

PS3 COD MW2 Controller (BK/WH) 1800

PS3 COD MW2 Wireless Headset 1550

boat2522's Photo boat2522 15 Nov 2009

เยี่มๆ