`

Jump to content

MW2 แปล Kill Streak+Death Streak+Perk

14 replies to this topic

#1 Gobkero

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 10 November 2009 - 11:28 PM

แปลมาจาก http://www.themodernwarfare2.com/ ผิดพลาดตรงไหนขออภัยไว้ด้วยนะครับ
คิดว่าน่าจะช่วยบางคนให้เล่นสนุกขึ้นได้

Kill Streak
โบนัสที่ได้จากการฆ่าฝ่ายตรงข้ามได้ตามจำนวนที่กำหนดไว้โดยที่ไม่ตายก่อน (เหมือนการทำคอมโบ)

3 คน

UAV
เรียก UAV มาสอดแนมจะทำให้เห็นตำแหน่งฝ่ายตรงข้าม(จุดแดง)บนแผนที่ โดนยิงร่วงได้นะคับ (ถ้ามีปัญญา)

4 คน

Care Package
อันนี้จะได้ของแบบสุ่มคับ อาจจะเป็น kill streak (ที่สุ่มมาให้ยกเว้นระเบิดนิวเคลียร์) หรือกระสุนปืน เมื่อได้แล้วจะต้องปาพลุไฟสีแดง (ใช้เหมือนปาระเบิด) แล้วจะมีเครื่องบินหย่อนลงมาทางอากาศต้องตามไปเก็บอีกทีและเป็นใครก็เก็บได้แม้แต่ฝ่
ายศัตรู

Counter-UAV
รบกวนเรดาห์ จะทำให้ฝ่ายตรงข้ามไม่เห็นแผนที่ระยะหนึ่ง

5 คน

Sentry Gun
ปืนกลอัตโนมัติคับ วางแล้วมันจะส่ายไปมาเจอศัตรูจะยิงเองออโต้ (ฝ่ายคนวางไม่ยิงนะ) แต่ยิงโดนให้พังได้เช่นกัน ใครเจอของฝ่ายตรงข้ามทำให้มันไม่ทำงานได้แป๊ปนึงโดยการโยนระเบิดแสง (flashbang) หรือระเบิดทำให้มึน (stun granade) ติดตั้งแล้วเคลื่อนย้ายไปตั้งใหม่ได้ครับ เหมาะเอาไปวางไว้ที่สูงๆ วิธีเรียกใช้จะเหมือนกรณี Care Package โยนพลุแล้วตามไปเก็บ ศัตรูเก็บได้เหมือนกันนะ

Predator Missile
อันนี้มิสไซล์คับ ใช้โน๊ตบุคเรียกมิสไซล์ยิงลงมาจากท้องฟ้าสามารถเลือกตำแหน่งได้

6 คน

Precision Airstrike
เรียก F15 มาทิ้งระเบิด เลือกตำแหน่งได้เช่นกัน

7 คน

Harrier Strike
เรียก แฮริเออ มาทิ้งระเบิดก่อนดอกหนึ่งก่อนเสร็จแล้วจะมาลอยตัวเหนือแผนที่ยิงคุ้มกันให้ในเวลาระย
ะหนึ่งอาวุธมีทั้งปืนกลและมิสไซล์

Attack Helicopter
เรียก ฮ.โจมตีมาช่วย โดยมันจะบินวนรอบแผนที่ระยะเวลาหนึ่งและจะโจมตีเองอัตโตมัติ อันนี้สอยให้ร่วงได้คับ

8 คน

Emergency Airdrop
เรียกเครื่องบืนมาหย่อน Care Package 4 กล่อง

9 คน

PAVE LOW
อันนี้เรียก ฮ.โจมตีหนัก(หุ้มเกราะ) pave low มาใช้คับ น่าจะโหดสุดตัวนี้

Stealth Bomber
เรียกเครื่อง B2 มาหย่อนระเบิดปูพรม เลือกตำแหน่งได้ แต่ตัวนี้จะไม่ปรากฏเครื่องบินบนเรดาห์ครับเพราะมันเป็นแบบ stealth

11 คน

Chopper Gunner
ใช้ปืนกลของ ฮ. ยิงลงมาโดยบังคับผ่านแลปท๊อป

AC-130
ใช้ปืนขนาด 25, 45 และ 105 มม.ของเครื่องบิน AC-130 ยิงลงมา(เหมือนในเนื้อเรื่องภาค1) โดยยืงร่วงได้แต่เครื่องนี้มีพลุแฟล์ไว้ลวงเป้าเหมือนกัน

15 คน

EMP
ระเบิดคลื่นแม่เหล็กจะทำให้อุปกรณ์อิเล็คโทรนิคของฝ่ายตรงข้ามอย่าง Thermal Scope, Red Dot Sight ใช้งานไม่ได้ระยะหนึ่ง ที่สำคัญตัวนี้จะทำให้ฝ่ายตรงข้ามใช้ kill streak ไม่ได้และจะทำให้เครื่องบินรวมทั้ง ฮ. ที่กำลังบินอยู่ตกลงพื้นหมด ที่สำคัญเป็นวิธีเดียวที่จะหยุดระเบิดนิวเคลียร์

25 คน

Tactical Nuke
ระเบิดนิวเคลียร์ ใช้เมื่อไหร่ตายหมดทุกคนทั้งแผนที่และจบเกมทันทีโดยฝ่ายที่ใช้ชนะไป (เหมือนหมัดน็อคเปรี้ยงเดียวจอด)

Death Streak
คือโบนัสจากการตายต่อเนื่องโดยฆ่าฝ่ายตรงข้ามไม่ได้เลยตามจำนวนที่กำหนดไว้ (ตรงข้ามกับ kill streak)

3 ครั้งติดกัน

Painkiller
ตายยากหรืออึดขึ้นระยะสั้นๆ หลังจากเกิดใหม่ (respawn)

4 ครั้งติดกัน

Copycat
ลอก class คนที่ยิงคุณตายมาทั้งดุ้น (อาวุธ+perk+อุปกรณ์เสริม) เหมือนที่เห็นในมุมกล้องหลังตาย

?

Martyrdom
ตอนตายจะทิ้งระเบิดมือไว้

Final Stand
เหมือน last stand (คือไม่ตายทันทีถ้าไม่ถูกยิงซ้ำ) แต่แทนที่จะเป็นปืนพกก็จะเป็นอาวุธหลักแทนและถ้ารอดได้นานพอก็จะกลับมาเป็นปกติ

Edited by Gobkero, 17 November 2009 - 12:20 AM.

#2 Gobkero

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 10 November 2009 - 11:31 PM

Perk
คือความสามารถพิเศษ มีให้ใช้ 3 อย่างในแต่ละ slot หรือช่องให้เลือก ความสามารถแต่ละอย่างจะสามารถอัพเกรดไปเป็นระดับโปร(Pro) เมื่อได้จะเป็นการเพิ่มเติมจากของเดิมไม่ใช่แทนที่ของเดิมนะคับ

Slot 1

Marathon วิ่งไม่เหนื่อย
Marathon Pro ข้ามสิ่งกีดขวางเร็วขึ้น

Sleight of Hand โหลดกระสุนปืนใหม่เร็วขึ้น
Sleight of Hand Pro เพิ่มความเร็วในการเล็งอาวุธ

Scavenger เก็บกระสุนจากศพฝ่ายตรงข้าม
Scavenger Pro เพิ่มจำนวนกระสุน

Bling ติดอุปกรณ์เสริมอาวุธหลักได้ 2 อย่าง
Bling Pro ติดอุปกรณ์เสริมอาวุธรองได้ 2 อย่าง

One Man Army ใช้อาวุธรองไม่ได้แต่สามารถเปลี่ยน class (ชุดอาวุธที่ผู้เล่นเลือกใช้ได้เอง) ได้ในระหว่างเล่นได้
One Man Army Pro เปลี่ยน class ได้เร็วขึ้น

Slot2

Stopping Power กระสุนแรงขึ้น
Stopping Power Pro กระสุนแรงขึ้นเวลายิงพวกเครื่องบินและ ฮ.

Lightweight เคลื่อนที่เร็วขึ้น
Lightweight Pro เล็งอาวุธได้เร็วขึ้นหลังวิ่ง

Hardline ลดจำนวนได้ killstreak ลง 1 คน
Hardline Pro ลดจำนวนได้ deathstreak ลง 1 คน

Cold-Blooded ทำให้ UAV+เครื่องบินและ ฮ.+ปืนกลอัตโนมัติและกล้องจับอุณหภูมิ มองไม่เห็นตัวคุณ
Cold-Blooded Pro ทำให้เวลาเป้าเล็งของศัตรูที่ตัวคุณไม่เป็นสีแดง(เหมือนพวกเดียวกัน) และไม่แสดงตัวอักษรสีแดงบนหัว(ที่แสดงว่าเป็นฝ่ายตรงข้าม)

Danger Close เพิ่มความแรงของระเบิดมือ
Danger Close Pro เพิ่มความแรงของการสนับสนุนโจมตีเสริมทางอากาศ

Slot3

Commando เพิ่มระยะการโจมตีระยะประชิดตัว
Commando Pro ตกที่สูงไม่เจ็บ

Steady Aim เพิ่มความแม่นยำตอนยิงโดยไม่เล็งอาวุธ(ด้วยศูนย์เล็ง)
Steady Aim Pro กลั้นหายใจได้นานขึ้น (เวลาเล็งให้นิ่งของสไนเปอร์)

Scrambler แจมเรดาห์ศัตรูในระยะใกล้ๆ
Scrambler Pro หน่วงเวลากับระเบิด (claymore) ทำให้มีโอกาสรอดตายมากขึ้นถ้าเร็วพอ

Ninja ทำให้เซนเซอร์จับการเต้นหัวใจไม่เห็นคุณ
Ninja Pro ทำให้เคลื่อนที่ได้เงียบเชียบ

SitRep (ไม่แน่ใจ) ทำให้รู้ตำแหน่งกับดักที่ฝ่ายตรงข้ามวางไว้
SitRep Pro การเคลื่อนที่ของฝ่ายตรงข้ามดังมากขึ้น (ได้ยินง่ายขึ้น)

Last Stand (เฮือกสุดท้าย)แทนที่จะตายทันทีก็จะมีเวลา 10 วินาที(ถ้าไม่ถูกยิงซ้ำ) ถึงจะตาย โดยเมื่อโดนยิงจะล้มลงชักปืนสั้นออกมา(สามารถคลานได้)
Last Stand Pro เฮือกสุดท้ายแบบใช้อุปกรณ์อื่นได้ด้วยอย่างระเบิดมือหรือมีดขว้าง

ภาพนี้ได้มาใหม่

Edited by Gobkero, 11 November 2009 - 12:35 PM.

#3 bunyat

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 11 November 2009 - 07:22 AM

ขอบคุณคับดีเลย ผมไม่ค่อยเก่งภาษาอังกฤษด้วย

#4 joe-limited

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 11 November 2009 - 09:43 AM

ผมยินได้สูงสุดไม่เกิน 4 คน--"

#5 EAK69

เล่นเกม>>ดูหนัง

• Royal Executive Members

Posted 11 November 2009 - 12:21 PM

Tactical Nuke
ระเบิดนิวเคลียร์ ใช้เมื่อไหร่ตายหมดทุกคนทั้งแผนที่และจบเกมทันทีโดยฝ่ายที่ใช้ชนะไป (เหมือนหมัดน็อคเปรี้ยงเดียวจอด)

อยากใช้จัง จะมีโอกาสได้ใช้สักครั้งป่าว yoyo_48.gif

#6 auhibs

อิอิ

Posted 12 November 2009 - 12:41 AM

8 คน

Emergency Airdrop
อันนี้เรียก ฮ.โจมตีหนัก(หุ้มเกราะ) pave low มาใช้คับ น่าจะโหดสุดตัวนี้

อันนี้ผิดนะครับ จริงๆแล้ว เรียก ฮ. หนัก ชื่อ pave low เลยครับ ส่วน Emergency Airdrop คือ ดรอบของทีเดียว สามกล่องเลยครับ เหมือน air drop แต่ดรอบที สามกล่อง เทพมาก

Stealth Bomber
เรียกเครื่อง B2 มาหย่อนระเบิดปูพรม เลือกตำแหน่งได้ แต่ตัวนี้จะไม่ปรากฏเครื่องบินบนเรดาห์ครับเพราะมันเป็นแบบ stealth

#7 LOWRIDER

Estimado amigo

Posted 15 November 2009 - 03:51 AM

ขอบคุณมากครับ น่าจะทำให้เล่นหนุกขึ้นเป็นกอง yoyo_56.gif
แต่งงอันนี้
Hardline ลดจำนวนได้ killstreak ลง 1 คน
Hardline Pro ลดจำนวนได้ deathstreak ลง 1 คน

Edited by LOWRIDER, 15 November 2009 - 04:06 AM.

#8 yippy

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 15 November 2009 - 04:20 AM

QUOTE (LOWRIDER @ Nov 15 2009, 03:51 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบคุณมากครับ น่าจะทำให้เล่นหนุกขึ้นเป็นกอง yoyo_56.gif
แต่งงอันนี้

hard line ลดการฆ่า streak เพื่อใช้ skill ครับ เช่น kill 2 ก้อได้ใช้ radar ได้ ที่ผมเข้าใจนะ

#9 BobbY_MugeN

เซียนเกม

Posted 15 November 2009 - 08:08 PM

online มายังไม่เคยเห็น nuclear เลยอ่ะ

#10 Gobkero

เซียนเกม

Posted 16 November 2009 - 11:56 PM

มีแก้ Killstreak นะคับ มีตกไป ขออภัยตามันลายอะ

#11 grasfersia

เซียนเกม

Posted 17 November 2009 - 12:05 AM

เงื่อนไข Kill Streak ที่เราจะปลดล็อกเพิ่มนี่ทำยังไงอะครับอะครับตอนนี้ของผม 3-6 นี่ปลดหมดแล้ว

#12 Gobkero

เซียนเกม

Posted 17 November 2009 - 12:22 AM

QUOTE (grasfersia @ Nov 17 2009, 12:05 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เงื่อนไข Kill Streak ที่เราจะปลดล็อกเพิ่มนี่ทำยังไงอะครับอะครับตอนนี้ของผม 3-6 นี่ปลดหมดแล้ว

ครั้งแรก LV 10 อะคับหลังจากนั้น พอขึ้นเลเวลกำหนดมันจะให้ปลดลอค 1 อัน (ที่อ่านเจอน่าจะประมาณทุก 5 เลเวล แต่ไม่ยืนยันนะคับ) เราเลือกได้ว่าจะปลดลอคอันไหน แต่ปลดลอคแล้วเลือกใช้ได้แค่ 3 อย่างเท่านั้นอะคับ อ้อ แล้วมันสะสมได้นะคับ เก็บไว้ใช้รวดเดียวเลยก็ได้ (ไม่ใช้ตายแล้วไม่หายในระหว่างเกม)

Edited by Gobkero, 17 November 2009 - 12:33 AM.

#13 grasfersia

เซียนเกม

Posted 17 November 2009 - 08:52 AM

QUOTE (Gobkero @ Nov 17 2009, 12:22 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ครั้งแรก LV 10 อะคับหลังจากนั้น พอขึ้นเลเวลกำหนดมันจะให้ปลดลอค 1 อัน (ที่อ่านเจอน่าจะประมาณทุก 5 เลเวล แต่ไม่ยืนยันนะคับ) เราเลือกได้ว่าจะปลดลอคอันไหน แต่ปลดลอคแล้วเลือกใช้ได้แค่ 3 อย่างเท่านั้นอะคับ อ้อ แล้วมันสะสมได้นะคับ เก็บไว้ใช้รวดเดียวเลยก็ได้ (ไม่ใช้ตายแล้วไม่หายในระหว่างเกม)

ขอบคุณครับ

#14 DarthVader

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 17 November 2009 - 04:10 PM

QUOTE (BobbY_MugeN @ Nov 15 2009, 08:08 PM) <{POST_SNAPBACK}>
online มายังไม่เคยเห็น nuclear เลยอ่ะ

ผมช่วยตายให้ไหม นัดกันในแผนที่แล้วยืนให้ฆ่าเล่น เครื่องมันจะยอมไหม อยากเห็นเหมือนกัน

#15 BobbY_MugeN

เซียนเกม

Posted 17 November 2009 - 05:05 PM

QUOTE (DarthVader @ Nov 17 2009, 04:10 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมช่วยตายให้ไหม นัดกันในแผนที่แล้วยืนให้ฆ่าเล่น เครื่องมันจะยอมไหม อยากเห็นเหมือนกัน

5555 ไม่ต้องถึงขนาดนั้นครับ yoyo_33.gif add ผมยังอ่ะครับ?