`
←  Blue Dragon
Logo
»

Blue Draon Skill เวทย์และดาบทั้งหมด

hyde's Photo hyde 07 Dec 2006

ขอบคุณมากๆๆครับ เพราะกระทู้นี้ ทำให้การเล่นเวอร์ชั่นญี่ปุ่นของผม ไม่ต้องคิดหนักอีกต่อไป เย้ๆๆ :555

แต่ยังไม่มีแผ่นเนี้ยสิ :jark

อยากด้ายๆๆๆ :cry2

บอลครับ's Photo บอลครับ 07 Dec 2006

สุดยอดจริง ๆ ครับ นับถือครับ เร็วจริง ๆ ต้อง 360 เท่านั้น จริง ๆ ด้วย

ohnut7's Photo ohnut7 07 Dec 2006

ขอบคุณมากครับ จะได้ใช้ง่ายขึ้นไม่ต้องเดามาก ^^

SiR's Photo SiR 07 Dec 2006

ไวจริงๆ :kanoiyom

TT741's Photo TT741 07 Dec 2006

กางมุ้งรอด้วยคน ^_^

honmaru's Photo honmaru 07 Dec 2006

อ่านภาษาญี่ปุ่นไม่ได้อ่ะเซ็ง

ayanami's Photo ayanami 07 Dec 2006

Print เรียบร้อยแล้วครับ ใครที่อ่านญี่ปุ่นออกกรุณาช่วยๆกันด้วยนะครับ

ขอบคุณมากๆเลยนะครับ เนื้อเรื่องน่ะไว้ค่อยรู้ก็ได้ ดูภาพไปเรื่อยๆคงเข้าใจ แต่พวก item กับ skill เนี่ยคงต้องช่วยแนะนำด้วยครับ

neoevangel's Photo neoevangel 07 Dec 2006

ทะ ทะ ทำไมมาเร็วอย่างงี้ :cry

ขอบคุณท่าน Kyle :love
Edited by neoevangel, 07 December 2006 - 05:29 PM.

Justseeing's Photo Justseeing 07 Dec 2006

เร็วจริงๆครับ เพิ่มความอยากเข้าไปอีก

vitty's Photo vitty 07 Dec 2006

ยอดเยี่ยมมากเลยครับ

jekhai's Photo jekhai 07 Dec 2006

สุดยอดเลยคับ ไวจิงๆๆ :explain

tawnds's Photo tawnds 08 Dec 2006

ขอบคุณมากเลยครับ :her ยังไม่ได้แผ่นเลย

:cry2 อยากเล่นแล้วอ่ะ

xboxboy's Photo xboxboy 08 Dec 2006

:kanoiyom :wow

tiger oud's Photo tiger oud 08 Dec 2006

thank you soooooo much !

ถ้ามีเวลาช่วยมาเพิ่ม เมนูพวกคำสั่งต่างๆด้วยก้อดีนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ :kanoiyom

hyde's Photo hyde 08 Dec 2006

มีอีกไหมอ่ะครับ ตอนนี้อยากได้สกิลอันอื่นแล้ว เพราะกำลังเรียนอย่างมั่วเลย ฮ่าๆๆ

ballayo's Photo ballayo 08 Dec 2006

สุดยอดครับ :kanoiyom

เมื่อกี้นั่งเล่น เกือบตาย ไม่รู้เรื่องเลย :blur
นึกว่า ต้องรอ eng ซะแล้ว

LarPhaeL's Photo LarPhaeL 09 Dec 2006

เพิ่ม Skill Combination ( skill อันล่างสุด ) ให้ครับ

Rank 4 アクセサリ+1 เพิ่ม slot ใส่ accessory 1 ช่อง
Rank 8 スキル+2 เพิ่ม slot ใส่ skill 2 ช่อง
Rank 11 スキル+3 เพิ่ม slot ใส่ skill 3 ช่อง
Rank 15 スキル+4 เพิ่ม slot ใส่ skill 4 ช่อง
Rank 18 アクセサリ+2 เพิ่ม slot ใส่ accessory 2 ช่อง
Rank 22 スキル+5 เพิ่ม slot ใส่ skill 5 ช่อง
Rank 25 スキル+6 เพิ่ม slot ใส่ skill 6 ช่อง
Rank 29 スキル+7 เพิ่ม slot ใส่ skill 7 ช่อง
Rank 32 アクセサリ+3 เพิ่ม slot ใส่ accessory 3 ช่อง
Rank 36 スキル+8 เพิ่ม slot ใส่ skill 8 ช่อง

เป็น skill ที่น่าจะจำเป็นต้องใช้นะครับ เพราะตอน skill slot ที่ให้มาแค่ 3 นี่ยังไงก็ไม่น่าจะพอใช้

ใครลอง skill อะไรกันบ้างแนะนำกันได้นะครับ
ที่ใช้ตอนนี้ก็มี combination+monk
skill ที่ดีๆของ monk ก็มีพวก counter ได้ตอน rank 8 ครับ

Kyle's Photo Kyle 09 Dec 2006

เดี๋ยวมาอัพต่อให้นะครับ ใจเย็นๆทุกท่าน
เหอๆ

:explain

aiere's Photo aiere 09 Dec 2006

Monk โจมตีแรงสุดครับ
แต่ถ้าจะอัพแนะนำให้อัพ Assassin + Monk + Combination ไว้สักตัว (พอได้มารุมาโรแล้วจะสบายขึ้นเยอะ)
ตัวนึงอัพสายเวทย์ไปเลย (Black + White + Combinatin) เอาไว้โจมตี/ซัพพอร์ท
ส่วน Sword Power Armor Barier ก็อัพตามแต่เหมาะสม

ตอนนี้เล่นไป 15 ชั่วโมงแล้ว พึ่งเจอโซร่า มัวแต่นั่งปลด Archivement มินิเกมอยู่ เลยเปลืองเวลาไปนิด

undkodlor's Photo undkodlor 09 Dec 2006

เยี่ยมเลยครับ ขอบคุณครับ